You are on page 1of 15

School: Grade Level: V

GRADES 1 to Teacher: Learning Area: ESP


12
DAILY LESSON Teaching Dates and
LOG Time: Quarter: 3RD QUARTER (Week 1)

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan nang pagpapakita ng mga natatanging kaugaliang Pilipino, pagkakaroon ng disiplina
Pangnilalaman para sa kabutihan ng lahat, komitment at pagkakaisa bilang tagapangalaga ng kapaligiran.
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang may disiplina sa sarili at pakikiisa sa anumang alituntuntunin at batas na may kinalaman sa bansa at global na
pagganap kapakanan.
C. Mga Kasanayan Nakapagpapakita ng mga kanais-nais na kaugaliang Pilipino Catch-up Fridays
sa Pagkatuto 1.1. nakikisama sa kapwa Pilipino
Isulat ang code ng 1.2. tumutulong/lumalahok sa bayanihan at palusong
bawat kasanayan 1.3. magiliw na pagtanggap ng mga panauhin
sP5PPP – IIIa – 23
II. Nilalaman
III. KAGAMITANG K TO 12 MELC 2020 K TO 12 MELC 2020 K TO 12 MELC 2020 K TO 12 MELC 2020
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa CO MODULE WEEK 1 CO MODULE WEEK 1 CO MODULE WEEK 1 ADM MODULES WEEK 1
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Tsart, larawan, Story book Tsart, larawan Tsart, larawan, Story book Tsart, larawan Tsart, larawan
Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Balikan ang nakaraang Ano ang pakikipag-kapwa? Papaano ito maipapakita sa Balikan ang nakaraang Balikan ang nakaraang
nakaraang aralin at/o leksyon. ibang tao? leksyon. leksyon.
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa Itanong: Pagpapatuloy ng aralin. Pagpapatuloy ng aralin. Pagpapatuloy ng aralin.
layunin ng aralin
Paano maipakikita ang
pakikisama sa ating
kapwa?
C. Pag-uugnay ng Maraming katangiang Magpakita ng mga larawan Itanong: Ano ang Bakit kinailangan natin na
mga halimbawa sa Pilipino ang dapat nating na may pakikisama sa naidudulot ng pakikipag- maging isang mabuting
bagong aralin ipagmalaki. Gayunpaman, kapwa. kapwa sa ating safrili? tao?
may pagkakataong
nagagamit ng hindi wasto
ang ilan sa mga katangiang
ito kaya lumilikha ng
negatibong pagtingin sa
mga Pilipino.
D. Pagtatalakay ng Basahin ang kwento at Kulayan ang larawang Ang mga Pilipino ay may Panuto: Punan ng
bagong konsepto at punan ang graphic kung nagpapakita ito ng maraming kanais-nais na wastong salita ang bawat
paglalahad ng bagong organizer sa ibaba. pakikisama. mga kaugalian. Ilan na dito pangungusap. Piliin ang
kasanayan/Continuati ang sagot sa loob ng kahon
on of the topic pakikisama sa kapwa, na nasa ibaba. Isulat ang
pagtulong o paglahok sa iyong sagot sa sagutang
bayanihan o palusong at papel. 1. Isang mabuting
ang magiliw na kaugalian ang pagtulong
pagtanggap ng mga ng walang hinihintay na
panauhin.
_______________ na
kabayaran. 2. Maganda
Isa sa mga kaugaliang ito
sa pakiramdan ang
ay kasalukuyan pa ring
ginagawa ng mga Pilipino
pagtulong nang
ang pakikisama sa kapwa. _______________. 3.
Laging
Pakikisama sa Kapwa _______________ ang
pakikipagtulungan sa
kapwa. 4. May
kabutihang naghihintay
para sa taong
_______________. 5.
Magandang kaugalian
ang _______________
sa payo ng mga
magulang. 6. Ang
pagiging mabuting
mamamayang Pilipino ay
nagpapakita ng
_______________ sa
bansa. 7. Kinagigiliwan
ang mga Pilipino sa
pagiging
_______________ sa
pagtanggap ng mga
panauhin. 8. Kilalang-
kilala ang mga Pilipino
pagdating sa
_______________ o
pagtulong sa kapwa. 9.
Ang
_______________sa
Ang pakikisama sa kapwa
mga magulang at
ay isa sa
nakatatanda ay
pinakaimportanteng
kaugalian ng mga Pilipino.
nagpapakita ng
Ang pakikisama ay isang paggalang sa kanila.
Mula sa aralin ang kakayahan ng isang tao na 10.Dapat nating
pakikisama ay isang makisama sa iba upang _______________ ang
kaugaliang Pilipino na kung mapanatili ang mga kaugalian at
saan ang bawat isa ay mabuti at maayos na tradisyong Pilipino.
pinaglalapit o pinatitibay relasyon sa kapwa. Ito ay
ang kanilang nagpapahiwatig ng
pagkakaibigan, relasyon sa pagtanggap ng isa sa
pamilya at sa ibang tao. Ito isang lipunan.
rin ay nagpapakita ng
pakikibagay, pakikitungo at
pagkakasundo. Ang
Pakikisama rin ay isang
paraan upang maipakita
ang pagdamay sa hinaing
ng isang kaibigan. Ito rin ay
nagagamit para makilala at
makipagkaibigan sa ibang
tao.
E. Paglinang sa Lagyan ng masayang ng Panuto: Kilala tayong . Panuto: Basahin at
Lagyan ng ang
Kabihasnan mukha ang patlang kung mga Pilipino sa ating piliin kung alin ang kaya
(Tungo sa
patlang kung ang
ang isinasaad ng sitwasyon magagandang kaugalian. mong gawin. Lagyan ng
Formative sitwasyon ay nagpapakita
ay nagpapakita ng Nagpapakita ng pagiging tsek (/) ang patlang kung
Assessment) ng pakikisama sa kapwa.
pakikisama sa kapwa at mabuting mamamayan ang isinasaad ng
_____1. Si Louiez ay
malungkot na kung hindi. kinagigiliwan ng lahat dahil ang karamihan sa pangungusap ay kaya
_____1. Inaaya si Jose ng sa husay niyang kaugaliang ito. Tingnan mong isagawa bilang
kanyang mga kaibigan na makisama sa mga ang mga larawan. Isulat pagpapakita ng
mamasyal sa parke. Ayaw kaibigan at sa ibang tao. sa sagutang papel ang magagandang kaugalian
niya sanang sumama _____2. Nakita ni Lita na titik ng larawan na may ng mga Pilipino at
ngunit naisip niyang baka nakaupo sa ilalim ng puno kaugnayan sa mga pagmamahal sa bayan.
magtampo ang mga ito sa si Lisa. Lumapit siya kay kaugaliang nakalista sa Isulat ang iyong sagot sa
kanya, kaya’t pinagbigyan Lisa at nagsabing bawat bilang. sagutang papel.
niya ang mga kaibigan. magpapatulong sa __________1.
_____2. Si Linda ay takdang aralin na ibinigay Sinusunod ko ang mga
namamasukang ng kanilang guro. Bigla na batas trapiko.
kasambahay kina Mrs Cruz. lamang siyang sinigawan __________2. Nakikinig
Isa sa mga anak nito ay at iniwanan nito. ako sa payo ng
sadyang masungit. Lagi _____3. Si Gng. Librada nakatatanda sa akin.
nitong pinagagalitan si ay isang guro. Kahit saan __________3.
Linda kaya’t panay ang mang paaralan siya Nagbabasa ako ng
pakiusap ni Mrs. Cruz kay magpunta para magbigay diyaryo araw-araw.
Linda na pagpasensiyahan ng seminar, ay kilalang- __________4.
ito. kilala siya dahil sa angking Pagbubutihin ko ang
_____3. Mahilig talino at husay sa aking pag-aaral.
makipaglaro ng basketball pakikipag-usap. __________5. Hindi ako
si Cris sa kanyang mga _____4. Alam ni Job na nakikipag-away.
kaibigan. Pero lagi siyang ang pagtulong sa kapwa __________6.
nagagalit kapag ay isang paraan ng Inaalalayan ko ang mga
tinatawagan siya ng foul ng pakikisama. nakatatanda sa
referee. _____5.Masayahing bata pagsakay ng bus.
_____4. Isa sa mga batas si Jhade. Matalino at __________7.
ngayong pandemiya ay ang mahusay manghikayat sa Tumutulong ako sa
pagsuot ng facemask kung kanyang mga kaibigan pagbibigay-babala sa
lalabas papuntang upang mag-aral silang mga tao kapag may
palengke o sa mall. Upang mabuti. Siya ay laging parating na bagyo.
maipakita ang pagsunod at kinalulugdan. __________8.
pakikisama sa batas, si Tinatangkilik ko ang mga
Mang Dino ay laging produktong Pilipino.
sumusunod dito. __________9. Nakikiisa
_____5. Laging sinisigawan ako sa programa ng mga
ni Rita ang kanilang kabataan sa aming lugar.
kasamabahay kapag __________10.
nakakabasag ng mga Pinaghihiwa-hiwalay ko
bagay-bagay sa kanilang ang mga basurang
bahay. nabubulok at basurang
di-nabubulok.

___________1.
Pagbibigay ng
pasalubong
___________2.
Pagkalinga sa
nangangailangan
___________3. Pag-
aasikaso sa nakatatanda
___________4. Free
check-up – pagtulong na
walang kapalit
___________5.
Kapaskuhan –
pagdiriwang ng
mahahalagang okasyon
___________6. Family
reunion – pagpapanatili
ng ugnayan ng mga
miyembro ng pamilya
F. Paglalapat ng aralin Isa sa kaugaliang Pilipino Sagutin ang tanong: Paano Nakita ng isang bata ang Basahin ang bawat
sa pang-araw- ang Pakikisama. Paano mo mo maipapakita ang iyong matanda na tila ibig sitwasyon. Isulat kung ano
araw na buhay ito maipakikita o mga kanais-nais na ugali tumawid subalit hindi ang iyong pananaw sa
maipapamalas sa iyong bilang makatawid kahit na bawat sitwasyon.
kaibigan, bagong kakilala, isang batang Pilipino? Isulat nakahinto na ang mga 1. Tumutulong si Ben at
at sa iyong pamilya? Isulat sa kwaderno ang mga sagot. sasakyan. Lucy upang maiwasan ang
ang iyong sagot sa ibaba. Sa Bahay Tanong: 1. Kung ikaw paglaganap ng “virus” sa
______________________ ________________________ ang batang tinutukoy sa ibang tao sa pananaliti sa
______________________ ________________________ sitwasyon, ano ang loob ng bahay at
______________________ _________________ gagawin mo upang pagsunod sa mga
_________ ________________________ makatulong sa matanda? tagubiling pangkalusugan.
________________________ ____________________ Sang-ayon ka ba sa
_________________ ___________ ginawa ni Ben? Bakit?
Sa Paaralan
________________________
________________________
_______________
________________________
________________________
_________________
Sa Pamayanan
________________________
________________________
_____________
G. Paglalahat ng Gaano kahalaga ang Ano ang naidudulot sa atin ng A. Paglalahad ng isang Anong kaugalian
Aralin kaugaliang pakikisama sa pagiging isang mabuting tao? kuwentong isinalarawan. mayroon ang isang
iyong buhay? Unang Sitwasyon: May Pilipino na kanais-nais
______________________ mga kamag-anak kayong matutunan?
______________________ galing sa probinsiya at
______________________ nagpaalam na makikitira
________________ muna sa inyo ng ilang
araw habang may
inaayos na mga
dokumento ng lupa sa
inyong lungsod.

Tanong: 1. Kung
mangyari sa inyo ang
ganyang sitwasyon, ano
ang gagawin mo?
____________________
____________________
____________________
__________
H. Pagtataya ng Aralin Punan ang patlang, piliin Punan ang patlang, piliin Panuto: Sagutin ang tseklist Panuto: Basahin at unawain
ang tamang sagot sa loob ang tamang sagot sa loob na ito para masuri ninyo ang mga sumusunod na
ng kahon ng kahon. ang inyong sariling ugali sitwasyon. Isulat ang titik
1. Maikling tula 1. Maikling rap (awit) bilang isang ng tamang
batang Pilipino. sagot sa sagutang papel.
Tandaan: Walang Mali sa 1. Alin sa mga
gawaing ito. Maging magagandang katangian ng
matapat lamang sa mga Pilipino ang tinataglay
pagsagot. sa isang
bayanihan?
a. matulungin b masayahin
c. maasikaso d. malikhain
2. Hindi maiangat ng
munting mag-aaral ang
kanyang bag pababa sa
hagdanan. Ano ang
iyong gagawin?
a. Magkunwaring di
nakikita
b. Lalapitan ang bata at
tulungan
c. Sabihin mo sa iyong
kasama na siya nalang ang
tumulong
d. Lalayo ako sa lugar na
iyon
3. May dumaang bulag na
pulubi sa inyong tahanan at
nanghingi siya ng pagkain.
Alam
mo namang may natirang
pandesal sa mesa. Ano ang
iyong gagawin?
a. Ipahahabol ko siya sa
aming aso
b. Magkunwari na hindi
siya napansin
c. Papaupuin ko siya at
bibigyan ng pagkain
d. Sasabihin ko doon na
lang siya sa kapitbahay
pumunta
4. Tumutukoy sa bisita o
mga taong galing sa ibang
lugar.
a. kalaban b. panauhin c.
kaaway d. magnanakaw
5. Likas na ugali ng mga
Pilipino tungkol sa
pagsalubong sa bisita.
a. matulungin b. hospitable
c. bayanihan d. masayahin

6. Nakita mong patawid sa


kalsada ang isang babaeng
matanda at marami siyang
dala-
dalang gamit. Ano ang
gagawin mo?

a. Pabayaan ko lang siya,


matanda na siya
b. Titingnan ko lang siya
c. Tutulungan ko siya sa
pagbitbit at pagtawid
d. Sasabihin ko sa traffic
enforcer na tulungan ang
matanda
7. Magaling sumayaw si
Michaela. Isang kaibigan
ang nanghingi ng tulong,
nais nitong
matutong sumayaw. Bakit
siya pagbibigyan ni
Michaela?
a. Upang lalo silang maging
matalik na magkaibigan.
b. Upang maibahagi niya
ang kanyang angking
kakayahan
c. Upang pagbibigyan din
siya kapag siya ang
mangangailangan.
d. Upang mabigyan siya ng
bayad
8. Ano ang mga
pamantayan ng iyong
pagtulong sa iyong kapwa?
a. Dapat ito ay bukal sa
kalooban c. Maghihintay ng
kapalit
b. Upang maging sikat d.
Upang kumita
9. Anong dapat gawin
upang malaman kung
karapat- dapat bang
tulungan ang isang tao?
a. Kilatisin kung tunay na
nangangailangan ang
tutulungan
b. Pagbigyan na lamang
upang di na mangulit pa
c. Hayaan na kahit na ano
pa ang kanilang gagawin sa
bagay na binigay
d. Magsasawalang kibo na
lang ako
10. Paryentes; mga taong
ang isang dugo ay nasa
iisang pamilya.
a. kapitbahay b. kababayan
c. kamag-anak d.
kasamahan
I. Karagdagang Gumawa ng slogan Gumawa ng poster Sumulat ng isang Panuto: Isulat sa patlang
Gawain para sa tungkol pakikisama sa maikling pangyayari o ang Tama kung ang
takdang- aralin at kapwa. sitwasyon na sumusnod na sitwasyon ay
remediation nagpapakita ng matapat nagpapakita ng
na pakikisama sa kapwa. kanais-nais na kaugalian ng
Pumili ng isang paksa sa Pilipino at Mali naman kung
ibaba. hindi ito nagpapakita ng
▪ sa paaralan kanais-nais na kaugalian.
▪ sa tahanan _____ 1. Pagbibigay ng
pasalubong sa mga
▪ sa palaruan
kasamahan sa trabaho.
____________________
_____ 2. Hindi nakikipag-
____________________
away sa kapwa.
____________________
_______________ _____ 3. Tumutulong sa
kapwa na may perang
kapalit.
_____ 4. Inaasikaso ang
mga nakatatanda.
_____ 5. Hindi kinakausap
ang mga kamag-anak na
bisita ng inyong pamilya.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY .
A. Bilang ng mag- ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson
aaral na nakakuha ng the next objective. to the next objective. to the next objective. next objective. carried.
80% sa pagtataya. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. Move on to
_____% of the pupils got _____% of the pupils got _____% of the pupils got _____% of the pupils got 80% the next
80% mastery 80% mastery 80% mastery mastery objective.
___Lesson
not carried.
_____% of
the pupils
got 80%
mastery
B. Bilang ng mga- ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils
aaral na difficulties in answering their difficulties in answering their difficulties in answering answering their lesson. did not find
nangangailangan ng lesson. lesson. their lesson. ___Pupils found difficulties in difficulties in
iba pang gawain para ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties answering their lesson. answering
sa remediation answering their lesson. answering their lesson. in answering their lesson. ___Pupils did not enjoy the lesson their lesson.
___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the because of lack of knowledge, skills ___Pupils
lesson because of lack of lesson because of lack of lesson because of lack of and interest about the lesson. found
knowledge, skills and interest knowledge, skills and interest knowledge, skills and ___Pupils were interested on the difficulties in
about the lesson. about the lesson. interest about the lesson. lesson, despite of some difficulties answering
___Pupils were interested on ___Pupils were interested ___Pupils were interested encountered in answering the their lesson.
the lesson, despite of some on the lesson, despite of on the lesson, despite of questions asked by the teacher. ___Pupils
difficulties encountered in some difficulties encountered some difficulties ___Pupils mastered the lesson despite did not
answering the questions asked in answering the questions encountered in answering of limited resources used by the enjoy the
by the teacher. asked by the teacher. the questions asked by the teacher. lesson
___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the teacher. ___Majority of the pupils finished their because of
despite of limited resources lesson despite of limited ___Pupils mastered the work on time. lack of
used by the teacher. resources used by the lesson despite of limited ___Some pupils did not finish their knowledge,
___Majority of the pupils teacher. resources used by the work on time due to unnecessary skills and
finished their work on time. ___Majority of the pupils teacher. behavior. interest
___Some pupils did not finish finished their work on time. ___Majority of the pupils about the
their work on time due to ___Some pupils did not finish finished their work on time. lesson.
unnecessary behavior. their work on time due to ___Some pupils did not ___Pupils
unnecessary behavior. finish their work on time were
due to unnecessary interested
behavior. on the
lesson,
despite of
some
difficulties
encountered
in
answering
the
questions
asked by
the teacher.
___Pupils
mastered
the lesson
despite of
limited
resources
used by the
teacher.
___Majority
of the pupils
finished
their work
on time.
___Some
pupils did
not finish
their work
on time due
to
unnecessary
behavior.

C. Nakatulong ba ang ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who ___ of Learners who earned 80% ___ of
remediation? Bilang 80% above 80% above earned 80% above above Learners
ng mag-aaral na who earned
nakaunawa sa aralin. 80% above

D. Bilang ng mga ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who ___ of Learners who require additional ___ of
mag-aaral na additional activities for additional activities for require additional activities activities for remediation Learners
magpapatuloy sa remediation remediation for remediation who require
remediation additional
activities for
remediation

E. Alin sa mga ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes
istratehiyang pagtuturo ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who ____ of Learners who caught up the ___No
ang nakatulong ng up the lesson up the lesson caught up the lesson lesson ____ of
lubos? Paano ito Learners
nakatulong? who caught
up the
lesson
F. Anong suliranin ang ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to require ___ of
aking naranasan na require remediation to require remediation to require remediation remediation Learners who
nasolusyunan sa tulong continue to
ng aking punungguro at require
superbisor? remediation

G. Anong kagamitan ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies
aking nadibuho na nais ___Metacognitive Development: ___Metacognitive well: ___Metacognitive Development: used that
kong ibahagi sa mga Examples: Self assessments, note Development: Examples: Self ___Metacognitive Examples: Self assessments, note taking work well:
kapwa ko guro? taking and studying techniques, assessments, note taking and Development: Examples: Self and studying techniques, and vocabulary ___Metacog
and vocabulary assignments. studying techniques, and assessments, note taking and assignments. nitive
___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments. studying techniques, and ___Bridging: Examples: Think-pair-share, Developmen
pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think- vocabulary assignments. quick-writes, and anticipatory charts. t: Examples:
anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and ___Bridging: Examples: Think- Self
anticipatory charts. pair-share, quick-writes, and assessments,
___Schema-Building: Examples: anticipatory charts. ___Schema-Building: Examples:Compare note taking
Compare and contrast, jigsaw ___Schema-Building: and contrast, jigsaw learning, peer and studying
learning, peer teaching, and Examples: Compare and ___Schema-Building: teaching, and projects. techniques,
projects. contrast, jigsaw learning, peer Examples: Compare and and
teaching, and projects. contrast, jigsaw learning, peer vocabulary
___Contextualization: assignments.
___Contextualization: teaching, and projects.
Examples: Demonstrations, media, ___Bridging:
Examples: Demonstrations, ___Contextualization: manipulatives, repetition, and local Examples:
media, manipulatives, repetition, Examples: Demonstrations, ___Contextualization: opportunities. Think-pair-
and local opportunities. media, manipulatives, Examples: Demonstrations, share, quick-
repetition, and local media, manipulatives, ___Text Representation: writes, and
___Text Representation: opportunities. repetition, and local anticipatory
Examples: Student created drawings,
opportunities. charts.
Examples: Student created videos, and games.
drawings, videos, and games. ___Text Representation: ___Modeling: Examples: Speaking slowly
___Modeling: Examples: Examples: Student created ___Text Representation: and clearly, modeling the language you ___Schema-
Speaking slowly and clearly, drawings, videos, and games. Examples: Student created want students to use, and providing Building:
modeling the language you want ___Modeling: Examples: drawings, videos, and games. samples of student work. Examples:
students to use, and providing Speaking slowly and clearly, ___Modeling: Examples: Compare and
samples of student work. modeling the language you Speaking slowly and clearly, Other Techniques and Strategies used: contrast,
want students to use, and modeling the language you ___ Explicit Teaching jigsaw
Other Techniques and Strategies providing samples of student want students to use, and ___ Group collaboration learning,
used: work. providing samples of student ___Gamification/Learning throuh play peer
___ Explicit Teaching work. ___ Answering preliminary teaching, and
___ Group collaboration Other Techniques and activities/exercises projects.
___Gamification/Learning throuh Strategies used: Other Techniques and ___ Carousel
play ___ Explicit Teaching Strategies used: ___ Diads ___Contextu
___ Answering preliminary ___ Group collaboration ___ Explicit Teaching ___ Differentiated Instruction alization:
activities/exercises ___Gamification/Learning ___ Group collaboration ___ Role Playing/Drama
Examples:
___ Carousel throuh play ___Gamification/Learning ___ Discovery Method
Demonstrati
___ Diads ___ Answering preliminary throuh play ___ Lecture Method
ons, media,
___ Differentiated Instruction activities/exercises ___ Answering preliminary Why?
manipulative
___ Role Playing/Drama ___ Carousel activities/exercises ___ Complete IMs
s, repetition,
___ Discovery Method ___ Diads ___ Carousel ___ Availability of Materials
and local
___ Lecture Method ___ Differentiated Instruction ___ Diads ___ Pupils’ eagerness to learn
opportunities
Why? ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction ___ Group member’s
.
___ Complete IMs ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama collaboration/cooperation
___ Availability of Materials ___ Lecture Method ___ Discovery Method in doing their tasks
___ Pupils’ eagerness to learn Why? ___ Lecture Method ___ Audio Visual Presentation ___Text
___ Group member’s ___ Complete IMs Why? of the lesson Representati
collaboration/cooperation ___ Availability of Materials ___ Complete IMs on:
in doing their tasks ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials Examples:
___ Audio Visual Presentation ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn Student
of the lesson collaboration/cooperation ___ Group member’s created
in doing their tasks collaboration/cooperation drawings,
___ Audio Visual Presentation in doing their tasks videos, and
of the lesson ___ Audio Visual Presentation games.
of the lesson ___Modeling
: Examples:
Speaking
slowly and
clearly,
modeling the
language you
want
students to
use, and
providing
samples of
student
work.

Other
Techniques
and
Strategies
used:
___ Explicit
Teaching
___ Group
collaboration
___Gamifica
tion/Learning
throuh play
___
Answering
preliminary
activities/
exercises
___ Carousel
___ Diads
___
Differentiate
d Instruction
___ Role
Playing/Dram
a
___
Discovery
Method
___ Lecture
Method
Why?
___
Complete
IMs
___
Availability of
Materials
___ Pupils’
eagerness to
learn
___ Group
member’s
collabora
tion/coopera
tion
in doing
their tasks
___ Audio
Visual
Presentation
of the
lesson

You might also like