You are on page 1of 6

BAITANG 1 Paaralan SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL Baitang/Antas 1

DAILY LESSON LOG Guro SHERYLL ELIEZER S. PANTANOSA Asignatura EDUKASYON SA PAGPAPAKATAO
(Pang-araw-araw na Petsa/Oras October 7-11, 2019 (WEEK 19) Markahan Ikalawang Markahan
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN October 7, 2019 October 8, 2019 October 9, 2019 October 10, 2019 October 11, 2019
Ang Mag-aaral ay . . . Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa Naipamamalas ang pag-unawa sa
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng wastong pakikitungo sa sa kahalagahan ng wastong sa kahalagahan ng wastong kahalagahan ng wastong
kahalagahan ng wastong pakikitungo sa ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi ng pakikitungo sa ibang kasapi ng
ibang kasapi ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos at pagsasalita ng may pamilya at kapwa tulad ng pamilya at kapwa tulad ng pamilya at kapwa tulad ng pagkilos
A. Pamantayang ng pagkilos at pagsasalita ng may paggalang at pagsasabi ng katotohanan pagkilos at pagsasalita ng may pagkilos at pagsasalita ng may at pagsasalita ng may paggalang at
Pangnilalaman paggalang at pagsasabi ng katotohanan para sa kabutihan ng nakararami paggalang at pagsasabi ng paggalang at pagsasabi ng pagsasabi ng katotohanan para sa
para sa kabutihan ng nakararami katotohanan para sa kabutihan katotohanan para sa kabutihan kabutihan ng nakararami
ng nakararami ng nakararami

B. Pamantayan sa Ang Mag-aaral ay . . . Naisasabuhay ang pagiging matapat sa Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging Naisasabuhay ang pagiging
Naisasabuhay ang pagiging magalang lahat ng pagkakataon matapat sa lahat ng pagkakataon matapat sa lahat ng matapat sa lahat ng pagkakataon
Pagganap sa kilos at pananalita pagkakataon

C. Mga Kasanayan sa EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5 EsP1P- IIg-i– 5
Pagkakatuto
SUMMATIVE TEST Nakapagsasabi ng totoo sa magulang/ Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa Nakapagsasabi ng totoo sa
Isulat ang code ng bawat
magulang/ magulang/ magulang/
kasanayan nakatatanda at iba pang kasapi ng mag-
anak sa lahat ng pagkakataon upang nakatatanda at iba pang kasapi nakatatanda at iba pang kasapi nakatatanda at iba pang kasapi ng
maging maayos ang samahan ng mag- ng mag- mag-
5.1. kung saan papunta/ nanggaling anak sa lahat ng pagkakataon anak sa lahat ng pagkakataon anak sa lahat ng pagkakataon
5.2. kung kumuha ng hindi kanya upang upang upang
5.3. mga pangyayari sa paaralan na maging maayos ang samahan maging maayos ang samahan maging maayos ang samahan
nagbunga ng hindi pagkakaintindihan 5.1. kung saan papunta/ 5.1. kung saan papunta/ 5.1. kung saan papunta/ nanggaling
5.4. kung gumamit ng computer sa nanggaling nanggaling 5.2. kung kumuha ng hindi kanya
paglalaro imbis na sa pag-aaral 5.2. kung kumuha ng hindi kanya 5.2. kung kumuha ng hindi 5.3. mga pangyayari sa paaralan na
5.3. mga pangyayari sa paaralan kanya nagbunga ng hindi
na nagbunga ng hindi 5.3. mga pangyayari sa pagkakaintindihan
pagkakaintindihan paaralan na nagbunga ng hindi 5.4. kung gumamit ng computer sa
5.4. kung gumamit ng computer pagkakaintindihan paglalaro imbis na sa pag-aaral
sa paglalaro imbis na sa pag- 5.4. kung gumamit ng computer
aaral sa paglalaro imbis na sa pag-
aaral
INTEGRATION:
RESPONSIBLE

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
Gabay sa Kurikulum ng K-12 Gabay sa Kurikulum ng K-12 Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah.
1. Mga Pahina sa Gabay sa Kurikulum ng K-12 pah. pah. pah. Edukasyon sa Pagpapakatao pah.
Gabay ng Guro Edukasyon sa Pagpapakatao pah. Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Teaching Guide ph.
Teaching Guide ph. pah. pah.
Teaching Guide ph. Teaching Guide ph.
2. Mga Pahina sa Edukasyon sa Pagpapakatao pah. Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao pah.
Kagamitang Pang- LM ph. pah. pah. LM ph.
LM ph. LM ph.
Mag-aaral
B. Iba Pang Kagamitang XEROX COPY larawan ng bata, tsart ng kwento larawan ng bata, tsart ng kwento larawan ng bata, tsart ng larawan ng bata, tsart ng kwento
Panturo kwento

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Sagutin: Tama ba o Mali? Muling balikan ang kwento . Lagyan ng / kung nagpapakita ng
nakaraang aralin Anu-ano ang mga larong Pilipino na __a. Dayain ang kalaban kung tungkol kay Mang Gorio. katapatan sa pag-aaral. X ang
alam ninyo? hindi nakatingin. hindi.
at/o pagsisimula ng ___b. Kung ikaw ay natalo sa Itanong: Paano ipinakita ni
bagong aralin laro, batiin mo at kamayan ang Mang Gorio ang kanyang .___a. Di baling mababa ang
tumalo sa inyo. katapatan? makuha huwag lamang
mangongopya.
___c. Sabihan ng “madaya” ang
kalaban na nanalo. ___b. Mag-aral na mabuti para
magng handa sa anumang
____d. Umiyak kapag natalo sa
pagsusulit.
laro.
.___c. Kapag nasero sa test punitin
____e. Masaya ang batang
na lamang ang papel para hindi
madaya sa laro.
makita ng nanay.

.___d. Sisihin ang katabi kapag


mababa ang naging iskor.
___e. Turuan ang katabi ng maling
sagot.

Ipabigkas sa mga mag-aaral: Nakasakay ka na ba sa taxi? Nakaranas ka na bang Ano ang paborito mong ulam?
makakuha ng mababang iskor
Ibig kong maglaro sa pagsusulit?

Ng sungka at piko Ano ang ginawa mo? Bakit?


3. Paghahabi sa layunin
Ng sipa at taguan
ng aralin
At saka habulan.

Ano ang ibig gawin ng bata?

Bakit kayo masaya kapag naglalaro?

B. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin

C. Pagtalakay ng Iparinig ang awit:(Himig: Leron-leron) Isang tsuper ng taxi ang Si Mang “Ang Pagsusulit’ “Ang Binilad na Daing’
bagong konsepto at Gorio.
Tayo nang maglaro Nagpalipad ng saranggola ang Nagbilad ng ilang isda si Aling Mila
paglalahad ng
Masipag siya at matiyaga sa magkakaibigan sa bukid. para mayroon silang ulam sa
bagong kasanayan Ng tagu-taguan kanyang paghahanapbuhay. Wiling-wili sila sa hapunan. Bago siya umalis ay
#1 Mula umaga hanggang gabi siya pakikipagpataasan ng lipad ng ibinilin niya ito sa anak na si Anjo.
Sa liwanag ng buwan
ay namamasada ng taxi. saranggola. “Titingnan-tingnan mo nga Anjo ang
Tayo’y maghabulan. Magalang at mabait din siya sa binilad kong isda, hano? Baka
kanyang mga pasahero. Maya-maya, nag-aya na si kainin ng pusa,”.
Arnold na umuwi dahil naalala
Isang araw, isang banyagang niya na may pagsusulit pa sila Nang oras ng pagluluto
Ikaw na ang taya turista ang naisakay ni Mang bukas ,kailangan pa niyang hinahanap ni Aling Mila ang ibinilad
Gorio. Dahil sa dami ng bagahe mag-aral ng leksiyon at na daing.
Huwag mandaraya ng turista di nito namalayang maghanda para sa pagsusulit.
naiwan pala sa taxi ang kanyang Si Dan naman ay nagpaiwan Walang mailabas na isda si Anjo
Ikaw ang maghuli dahil sa kalalaro niya ng kompyuter
pitakang may lamang dalawang pa at gabi na nang makauwi.
libong dolyar. Nang makita ni Dahil sa pagod hindi na niya ay nakalimutan niya
Ng mga kasali.
Mang Gorio ang pitaka hindi siya napaghandaan ang kanilang
itong iligpit kaya nakain ng pusa.
nagdalawang isip. test.
Sa takot na mapagalitan ng ina
Nagpunta siya sa pinakamalapit Kinabukasan, walang maisagot sinabi na lamang niya na hindi alam
ng istasyon ng radio at si Dan sa pagsusulit kaya kung sino ang kumuha sa kanilang
ipinanawagan ang may-ari ng nangopya na lamang siya ng mga kapitbahay.
pitaka. sagot sa katabi niya. Nang
magbigayan ng papel,
Dahil sa katapatang ipinakita ni napakamot siya ng ulo dahil
Mang Gorio bagsak lahat at mababa ang
naging iskor niya.
binigyan siya ng pabuya ng
turista subalit hindi niya ito
tinaggap. “Karangalan ko ang
maglingkod nang tapat sa akin
mga pasahero.” ang sabi ni Mang
Gorio.

Anong laro ang ginawa ng mga bata Ano ang hanapbuhay ni Mang Ang ginawa ng magkakaibigan Sino ang nagbilad ng isda?
sa awit? Gorio? sa bukid?
Naranasan ninyo na bang laruin ang Anu-ano ang mga katangian Para saan ang ibinilad na isda?
tagu-taguan? niya? Bakit nag-aya ng umuwi si
Masaya ba kayo sa inyong Bakit naiwan ng turista ang Arnold? Kanino ibinilin ni Aling Mila ang
pakikipaglaro? Bakit? pitaka sa taxi ni Mang Gorio? pagsisilong ng isda?
Paano kung may madaya sa mga Bakit hindi tinanggap ni Mang Sino ang nagpaiwan pa para
D. Pagtalakay ng kalaro mo, ano ang gagawin mo? Gorio ang pabuya o gantimpala?
maglaro? Bakit nawala ang isda?
bagong konsepto at Anong mabuting ugali ang
paglalahad ng ipinamalas ni Mang Gorio?
Bakit napakamot si Dan sa ulo Anong dahilan ang sinabi ni Anjo
bagong kasanayan ng makita ang papel sa ina para hindi siya
#2 niya? masisi?

Tama ba ang ginawa niyang Tama ba ang kanyang ginawa?


pangongopya? Bakit?

Naging matapat ba siya?


Bakit?

Ugaliing maging responsible sa


E. Paglinang sa
inyong pag-aaral. Bigyang
kabihasnan
halaga ang perang ginagasta
(Tungo sa Formative
ng inyong mga magulang
Assessment) upang kayo ay makapag-aral.

F. Pag-uugnay sa pang Bigkasin nang pangkatan: Nag-iisa ka sa loob ng silid- Lutasin: Awit; Makinig at Sabihin
araw-araw na aralan. May nakita kang isang
Ang pandaraya’y isang panlalamang\Sa daang pisong nakakalat sa sahig. May test kayo sa ispeling. Di
buhay
ka nakapagsanay dahil naglaro
hangaring matalo ang kalaban Ano ang gagawin mo? ka sa kapitbahay. Ano ang
gagawin mo?
Ngunit walang kasiyahan sa kalooban

Pagkat di naging parehas ang laban.

Dapat ba tayong maging tapat sa ating Dapat ba tayong maging tapat sa Dapat ba tayong maging tapat Dapat ba tayong maging tapat sa
pakikipaglaro? Ang pandaraya ay dapat ating kapwa? sa ating kapwa? ating kapwa?
iwasan dahil ito ay panlalamang. Tandaan: Tandaan: Tandaan:

G. Paglalahat ng Aralin Ang pagsasauli ng mga napulot Ang pangongopya sa Ang pagsisinungaling o hindi
Tandaan: na bagay ay isang paraang ng pagsusulit ay pandaraya. pagsasabi ng totoo ay masamang
katapatan. Dapat itong iwasang gawin ugaling hindi dapat taglayin ng
Ang pandaraya ay dapat iwasan sa ninuman. isang tao.
pakikipaglaro dahil ito ay panlalamang.

Lutasin: Ikahon ang tamang sagot. Lagyan ng / kung nagpapakita Lutasin:


ng katapatan sa pag-aaral. X
Kasali ka sa laro ng basketbol. Natalo 1. Si Mang Gorio ay isang ( tsuper, ang hindi. Nakita mo nang mabunggo ng mga
kayo ng inyong kalaban. Ano ang iyong magsasaka, guro). batang nagtatakbuhan ang isang
gagawin? ___1. Di baling mababa ang makuha batang kinder.
2. Siya ay nagmamaneho ng (tren, huwag lamang mangongopya.
traysikel, taxi). Nasaktan ang bata at nagkaroon ng
___2. Mag-aral na mabuti para magng sugat sa braso. Tinatanong ng
3. Nakapulot siya ng ( wallet, handa sa anumang pagsusulit. guro kung sino ang may gawa
H. Pagtataya ng Aralin alahas, maleta). noon.
___3. Kapag nasero sa test punitin na
4. Ibinalik ni Mang Gorio ang pitaka lamang ang papel para hindi Alam mo kung sino ang
sa pamamagitan ng pagpunta sa makita ng nanay. nakabunggo sa bata pero pinipilit
istasyon ng (tren, pulis, radio). ng batang nakabunggo na hindi raw
___4. Sisihin ang katabi kapag siya ang nakasakit. Ano ang
5. Si Mang Gorio ay nagpakita ng mababa ang naging iskor. gagawin mo?
( katangahan, katamaran,
katapatan). ___5. Turuan ang katabi ng maling
sagot

I. Karagdagang gawain Isaulo ang tugma sa Paglalapat. Buuin ang tugma. Buuin ang tugma. Buuin ang tugma.
para sa takdang
Hindi mo dapat ariin o angkinin Ang batang matapat Ang batang matapat
aralin at
ang bagay na hindi ________
remediation Ay kinatutuwaan ng _____. Ay kinatutuwaan ng _____.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng Mag-aaral na ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned
nakakuha ng 80% sa above above 80% above 80% above 80% above
pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for additional activities for additional activities for
pang gawain para sa remediation remediation remediation
remediation

You might also like