You are on page 1of 4

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Quarter: 1ST QUARTER
MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman *Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng *Naipamamalas ang pag- *Naipamamalas ang pag-unawa sa *Naipamamalas ang pag-unawa
katatagan ng loob, mapanuring pag-iisip, pagkamatiyaga, unawa sa kahalagahan ng kahalagahan ng pagkakaroon ng sa kahalagahan ng pagkakaroon
pagkamapagtiis, pagkabukas-isip, pagkamahinahon at pagmamahal sa pagkakaroon ng katatagan ng katatagan ng loob, mapanuring ng katatagan ng loob,
katotohanan na magpapalaya sa anumang alalahanin sa buhay ng tao loob, mapanuring pag-iisip, pag-iisip, pagkamatiyaga, mapanuring pag-iisip,
bilang kasapi ng pamilya. pagkamatiyaga, pagkamapagtiis, pagkabukas-isip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis,
pagkamapagtiis, pagkabukas- pagkamahinahon at pagmamahal pagkabukas-isip,
isip, pagkamahinahon at sa katotohanan na magpapalaya sa pagkamahinahon at
pagmamahal sa katotohanan anumang alalahanin sa buhay ng pagmamahal sa katotohanan na
na magpapalaya sa anumang tao bilang kasapi ng pamilya. magpapalaya sa anumang
alalahanin sa buhay ng tao alalahanin sa buhay ng tao
bilang kasapi ng pamilya. bilang kasapi ng pamilya.
B. Pamantayan sa Pagganap *Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang tamang *Naisasagawa nang may *Naisasagawa nang may *Naisasagawa nang may
pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng katotohanan. mapanuring pag-iisip ang mapanuring pag-iisip ang tamang mapanuring pag-iisip ang
tamang pamamaraan/ pamamaraan/ pamantayan sa tamang pamamaraan/
pamantayan sa pagtuklas ng pagtuklas ng katotohanan. pamantayan sa pagtuklas ng
katotohanan. katotohanan.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- nilay ng katotohanan mula sa mga EsP4PKP-Ie-g-25 EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay- EsP4PKP-Ie-g-25 Nakapagninilay-
Isulat ang code ng bawat balitang napakinggan at palatastas na nabasa o narinig. Nakapagninilay- nilay ng nilay ng katotohanan mula sa mga nilay ng katotohanan mula sa
kasanayan katotohanan mula sa mga balitang napakinggan at palatastas mga balitang napakinggan at
balitang napakinggan at na nabasa o narinig. palatastas na nabasa o narinig.
palatastas na nabasa o narinig.
II. NILALAMAN .
Magiging Mapanuri Ako! Magiging Mapanuri Ako! Magiging Mapanuri Ako! Magiging Mapanuri Ako!

KAGAMITANG PANTURO        
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 14-18 14-18 14-18 14-18

2. Mga pahina sa Kagamitang 28-37 28-37 28-37 28-37


Pang- Mag- aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk        

4. Karagdagang Kagamitan mula        


sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo        

III. PAMAMARAAN
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin
at/o pagsisimula ng bagong
aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga Isagawa Natin Isapuso Natin Isabuhay Natin Subukin Natin
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong Makatutulong sa pagkilala ng mapanuring pag-iisip ang mga gawain sa Sa pagkilala sa mga kayang Ipagawa ang Isabuhay Natin sa Ipahanda sa mga mag-aaral ang
konsepto at paglalahad ng Isagawa Natin. magawa, mapapansin na Kagamitan ng Mag-aaral. kanilang sagutang papel at
bagong kasanayan #1 madaling maisusulat ng mga ipasagot ang Subukin Natin na
mag-aaral ang kaya nilang nasa Kagamitan ng Mag-aaral.
gawin.
E. Pagtalakay ng bagong Ipagawa sa kuwaderno ng mga mag-aaral ang Gawain 1 sa Isagawa Ipagawa ang Isapuso Natin Ang bahaging ito ng talakayan ay  
konsepto at paglalahad ng Natin sa LM. dapat na pagpapalalim ng tinalakay
bagong kasanayan #2 na paksa.
Original File Submitted and
Formatted by DepEd Club Member
- visit depedclub.com for more

  Gagawa ang guro ng dart Ipabigkas sa mag-aaral nang may  


Ipasulat sa loob ng kahon ang mga balitang kanilang napakinggan o board. Dito ay ilalagay ng mag- lakas, sigla at may damdamin ang
nabasa. Isulat ito sa kahon ng Magandang Balita at Mapanghamong aaral ang kaniyang sarili sa tulang pinamagatang "Mapanuri
Balita. pamamagitan ng paglalagay ng Ako".
puso sa numero ng pagiging
mapanuri.
           
F. Paglinang sa Kabihasaan        
(Tungo sa Formative Patnubayan ang mga mag-aaral na maisagawa ang Gawain 2 na Mini
Assessment) Presscon.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-     Ipaskil ang dart board ng Bubuo ng sariling pangako ang mga  
araw- araw na buhay mapanuring mag-aaralsa isang mag-aaral tungkol sa pagiging
bahagi ng dingding bilang mapanuri sa narinig na balita sa
lunsaran, pamantayan, o radyo o nabasa sa pahayagan.
paalaalang kaisipan sa klase.
H. Paglalahat ng Aralin   Bigyang diin ang Tandaan    
Ano ang magandang balita? mapanghamong balita? Natin.

I. Pagtataya ng Aralin Gawain 3 sa Kagamitan ng Mag-     Subukin Natin p. 37 ng LM


aaral
J. Karagdagang gawain para sa          
takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
E. Alin sa mga istratehiyang __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
pagtuturo ang nakatulong ng __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
lubos? Paano ito nakatulong? __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
F. Anong suliranin ang aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong kagamitang
naranasan na nasolusyunan sa __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. panturo. __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. panturo.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa __Mapanupil/mapang-aping mga bata
superbisor? pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na
sa pagbabasa.
pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na
sa pagbabasa.
teknolohiya teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation


__Paggamit ng Big Book
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
__Pagpapanuod ng video presentation
__Paggamit ng Big Book
nadibuho na nais kong ibahagi __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
sa mga kapwa ko guro? __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like