You are on page 1of 4

GRADES 1 to 12 Paaralan: LANDAYAN ELEMENTARY Antas: IKAAPAT

Pang-araw-araw na Teacher: DORY CABONILAS WING Asignatura: MUSIC, ARTS, PE AND HEALTH
Tala sa Pagtuturo Petsa at Oras ng Pagtuturo: Hulyo 4-8, 2016 : 2:40-3:20 ; 3:20- 4:00 Markahan: UNA
LUNES MARTES MIYERKOLES HUWEBES BIYERNES
I LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate understanding of concepts pertaining to rhythm and musical symbols Demonstrates Understanding of lines, textures
and shapes and balance of size and repetition
of motifs through drawings.
B. Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in simple time signatures and simple one-measure ostinato pattern Practices variety of culture in the community of
attire, body accessories, religious practices and lifesyle
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pagkilala sa iba't ibang uri ng mga nota Pagkilala sa iba't ibang uri ng mga nota Nakakalikha ng isang sining na ginagamitan ng Nasusuri ang mga pagkain at inumin Naisasagawa ang mga gawaing pisikal na mas nakabubuti
at rests. at rests. mga disenyo ng Luzon. bago kainin. sa kalusugan ayon sa Physical activity Pyramid Guide

CODE MU4RH-Ia-1 MU4RH-Ia-2 A4EL - 1a H4N -Ia-22 PE4PF - Ib-h-18


Aralin 1 - Ang mga Simbolo at Konsepto Aralin 1 - Ang mga Simbolo at Konsepto Aralin 1 - Mga Disenyo sa Kultural na Aralin 2 - Suriin ang Pagkain, Aralin 2 - Ang mga Sangkap ng
II. NILALAMAN
sa Musika sa Musika Pamayanan sa Luzon Bago Kainin! Physical Fitness
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1 Mga pahina sa Gabay ng Guro 2-5 2-5 194 - 197 98 - 104 6-8
2 Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral 5-7 5-7 145 - 149 241 - 245 12 - 23
3 Mga pahina sa Teksbuk
4 Karagdagang Kagamitan mula sa tsart ng mga nota at pahinga tsart ng mga nota at pahinga basong karton, lapis, karayola mga pakete ng pagkain tsart
Portal ng Learning Resources lapel mga larawan Physical Activity Pyramid Guide
B Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Awitin ang "Lupang Hinirang" Awitin ang Magandang Araw Ipakita ang mga larawang may disenyo Ipakita ang isang pakete ng tinapay. Balikan ang ginawa nilang Physical
pagsisimula ng bagong aralin Bigyang pansin ang tamang titik at tono. sa kultural na pamayanang Luzon. Itanong kung gusto nilang kainin ito. Fitness Test. Pag-usapan ito.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang tsart ng mga nota at Isulat sa pisara ang mga simbolo ng iba't Ano-anong disenyo ang nakikita Basahin ang kuwento sa KM p. 241 Basahin ang tsart ng mga Sangkap
pahinga. ibang nota at pahinga. ninyo sa mga larawan? sa Physical Fitness.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ano-anong nota at pahinga ang makikita Ilahad ang tsart ng mga nota at pahinga Ilahad ang aralin. Talakayin ang nilalaman ng kuwento. Gawin ang Pampasiglang Gawain sa
sa bagong aralin sa awiting "Magandang Araw?" at ang katumbas nitong bilang. KM p. 17-19.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ituro sa mga bata ang tamang tono ng Bakit nagkakaroon ng maikli at mahabang Gawin ang "Gawin" KM p. 146-147 Basahin ang "Pag-usapan Natin, KM p. 242 Ano- anong sangkap sa Physical Fitness
paglalahad ng bagong kasanayan #1 awiting "Magandang Araw". tunog ang isang awitin? ang nararanasan ninyo?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pag-usapan ang nilalaman ng awitin. Ipakita sa klase ang dibuhong nagawa. Pag-aralan ang pakete ng inumin. Gawin ang mga kasanayan sa anim na
paglalahad ng bagong kasanayan #2 KM p. 6 Sagutin ang mga tanong sa Gawain, p 243. estasyon KM p. 20.
F. Paglinang sa Kabihasaan Bakit nilalapatan ng iba't ibang nota at Aling estasyon ang isa lamang ang sangkap
(Tungo sa Formative Assessment ) pahinga ang isang awitin? ng physical fitness na kaakibat ng gawain?
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Paano mo maipagmamalaki ang inyong Bakit mahalagang basahin ang mga babala
na buhay kulturang kinabibilangan? sa pakete ng pagkain o inumin?
H. Paglalahat ng Aralin Sabihin ang iba't ibang nota at pahinga Ano ang kahalagahan ng mga note at rest Basahin ang "Tandaan", KM p. 147 Kumpletuhin ang panata sa KM p. 245. Basahin at unawain ang "Tandaan Natin"
sa pagsusulat ng musika? KM p. 21.

I. Pagtataya ng Aralin Ipalakpak ang rhythm ng "Magandang Araw" ayon sa bilang ng mga note at rest na ginamit. Sagutin ang "Suriin", KM p. 148-149 Gawin ang "Pagyamanin Natin" KM p.244 Gawin ang "Pagbutihin Natin", KM p. 23.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY
Aa Bilang mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa eemediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa s aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking punungguro
at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like