You are on page 1of 3

Paaralan Baitang/Antas 4

DAILY LESSON LOG Guro Credit to the owner Asignatura ESP


Petsa at Oras FEBRUARY 5-9, 2024 (WEEK 2) Markahan Ikatlo (week2)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Byirnes


I. Layunin
Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipamamalas ang pag-unawa sa CATCH-UP FRIDAY
pagmamahal sa bansa sa pagmamahal sa bansa sa pagmamahal sa bansa sa pagmamahal sa bansa sa
pamamagitan ng pagpapahalaga sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa
kultura. kultura. kultura. kultura.

READING ACTIVITIES
A. PamantayangPangnilalaman
(Enhancement & Intervention)

VALUES, PEACE, AND HEALTH


EDUCATION
Naisasabuhayang mga gawaing Naisasabuhayang mga gawaing Naisasabuhayang mga gawaing Naisasabuhayang mga gawaing
B. PamantayansaPagganap
nagpapakita ng pagpapahalaga sa nagpapakita ng pagpapahalaga sa nagpapakita ng pagpapahalaga sa nagpapakita ng pagpapahalaga sa
kultura. kultura. kultura. kultura.

Naipagmamalaki/napahahalagahan Naipagmamalaki/napahahalagahan Naipagmamalaki/napahahalagahan Naipagmamalaki/napahahalagahan


ang nasuring kultura ng iba’t-ibang ang nasuring kultura ng iba’t-ibang ang nasuring kultura ng iba’t-ibang ang nasuring kultura ng iba’t-ibang
pangkat-etniko tulad ng kwentong- pangkat-etniko tulad ng kwentong- pangkat-etniko tulad ng kwentong- pangkat-etniko tulad ng kwentong-
C. MgaKasanayansaPagkatuto
(Isulatang code ng bayan, katutubong sayaw, awit, laro at bayan, katutubong sayaw, awit, laro at bayan, katutubong sayaw, awit, laro at bayan, katutubong sayaw, awit, laro at
bawatkasanayan) iba pa. iba pa. iba pa. iba pa.

Esp4PPP-IIIc-d-20 Esp4PPP-IIIc-d-20 Esp4PPP-IIIc-d-20 Esp4PPP-IIIc-d-20

II. NILALAMAN Kultura ko, Ipagmalaki Kong Tunay Kultura ko, Ipagmalaki Kong Tunay Kultura ko, Ipagmalaki Kong Tunay Kultura ko, Ipagmalaki Kong Tunay
Pagmamahal sa Bansa Pagmamahal sa Bansa Pagmamahal sa Bansa Pagmamahal sa Bansa
Pagpapahalaga sa Kultura Pagpapahalaga sa Kultura Pagpapahalaga sa Kultura Pagpapahalaga sa Kultura
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. MgapahinasaGabay ng Guro
2. MgapahinasaGabay ng Pang-
mag-aaral
3. MgapahinaTeksbuk
4. KaragdagangKagamitanmulasa
portal ng Learning Resource
Piyesa ng mgaawitin, tape o video ng Piyesa ng mgaawitin, tape o video ng Piyesa ng mgaawitin, tape o video ng Piyesa ng mgaawitin, tape o video ng
awitin, mgabugtong at alamat, bond awitin, mgabugtong at alamat, bond awitin, mgabugtong at alamat, bond awitin, mgabugtong at alamat, bond
B. Iba pang Kagamitangpangturo paper, oslopaer, kwaderno, folder, paper, oslopaer, kwaderno, folder, paper, oslopaer, kwaderno, folder, paper, oslopaer, kwaderno, folder,
sagutangpapel.
sagutangpapel. sagutangpapel. sagutangpapel.

IV. PAMAMARAAN
Mahiligka bang kumanta o making ng Ipahayag ng mga mag-aaral ang Itanong sa mga mag-aaral kung may May alam ba kayong mga katutubong
A. Balik –Aral sanakaraangaralin
mga awit. May alam ka bang kanilang nahanap na bugtong at napag-aralan na silang mga kwento. sayaw? Anu-ano ang mga katutubong
at/o pagsisimula ng bagongaralin
katutubong awitin? salawikain. sayaw na alam ninyo?
B. Paghahabi ng layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin Iugnay ang sagot sa aralin
Narinig mo na ba ang awit na Pag-usapan ang kanilang ipinahayag Anu-ano ang mga kwento na inyong Magpakita ng Video ng sayaw na
Dandansoy? na bugtong at mga salawikain. napag-aralan? Itik-itik.
C.Pag-uugnay ng
Pakinggan natin ang awiting Pag-usapan ang tema ng sayaw
mgahalimbawasabagongaralin
Dandansoy mula sa Music Player. na Itik-itik.

Ano sa palagay mo ang damdaming Ano ang kaugnayan ng mga larawang Narinig niyo na baa mg kwentong “Si Sa anong hayop hango ang mga
D. Pagtalakay ng bagongkonsepto inilarawan sa awit? ito sa ating araw-araw na mga Kuneho at si Pagong”? galaw sa sayaw na Itik-itik?
at paglalahad ng gawain?
bagongkasanayan # 1 Ano kaya ang ibig sabihin ng Ano sa palagay mo ang dahilan kaya
Dandansoy? nabuo ang sayaw na Itik-itik?
Sa iyong palagay anong katangian ng Itanong: Babasahin ko ang kwento at making Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlo
mga Bisaya ang ipinapakita ng awiting kayong mabuti. at ibigay ang panuntunan sa
E. Pagtalakay ng bagongkonsepto
ito na masasabi nating sumasalamin Ano kaya ang naiisip ng mga naunang pagsasagawa ng sayaw.
at paglalahad ng
sa mga Pilipino? Pilipino ng lumikha sila ng mga
bagongkasanayan # 2
bugtong at mga salawikain? Ipasayaw angPangkat 1, 2, 3 ng Itik-
itik.
May alam ka bang awit sa Ano ang kahalagahan ng mga bugtong Ano sa palagay mo ang aral na Anu-ano ang mga pagpapahalaga ang
kasalukuyan na tumatalakay sa pag- sa ating buhay? ipinapahiwatig ng kwento? natutunan ninyo sa sayaw na Itik-itik?
F. Paglinangsakabihasnan
ibig, pag-asa o paglisan?
(Tungosa Formative Assessment)
Ano ang mga ipinahiwatig ng mga Ano ang kahalagahan ng mga
salawikain? katutubong sayaw sa ating kultura?
Ano sa palagay mo ang damdaming Ipasagot sa mga mag-aaral ang mga Ano sa palagay mo ang mensahe ng Paano tayo makatutulong sa
G. Paglalapat ng aralinsa pang- inilarawan sa awit na Dandansoy? bugtong na inihanda ng guro at kwento na Si Kuneho at si Pagong? pagpapayabong at pagpapalaganap
arawarawnabuhay ipabigay ang mga mag-aarala ng ibig ng ating kultura? Halimbawa:
sabihin ng mga salawikain. katutubong sayaw?
H. Paglalahat ng aralin Isapuso ninyo na ang Dandansoy na Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang Isapuso ninyo ang aral na Dalhin ang mga mag-aaral sa
inaawit ay bilang kanta sa pagpatulog mga bugtong at mga salawikain ay ipinahihiwatig ng kwento ni Kuneho at kaisipang ang mga nabuong sayaw
ng sanggol at isa itong popular na matalinghagang paglalarawan ng mga ni Pagong. noon ay batay sa pamumuhay nila
himig ng mga Ilonggo. bagay na ang pangunahing layunin ay noon.
hamunin o patalasin ang ating isipan.
Dalhin ang mga mag-aaral sa Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang
kaisipang ang mensahe ng Dandansoy mga katutubong sayaw ay
ay pagmamahal. sumasalamin sa pamumuhay na ating
mga ninuno.
Sagutin ang mga sumusunod na Ipagawa ang mga tanong sa LM ESP, Sagutin ang mga sumusunod na Magbigay ng 5 katutubong sayaw na
tanong. p. 185 at Gawain 2, Bilang 3, LM tanong: alam ninyo.
1. Ano ang mensahe ng awit na ESP4, pahina 186.
Dandansoy? 1. Sinu-sino ang mga tauhan sa
I. Pagtataya ng aralin
2. May alam ka bang ibang katutubong kwento?
awit? 2. Sino ang nanalo sa karera ni
Tukuyin sa awitin ang bahagi nito na Kuneho at ni Pagong?
nagpapakita ng mensahe ng pag-ibig.
Maghanap ng 5 bugtong at 5 Ipaliwanag ang ibig sabihin ng mga Iguhit ang paborito na bahagi ng Maghanap ng 5 larawan ng
salawikain. nagawang salawikain sa isang kwento ni Kuneho at ni Pagong. produktong sining ng mga Pilipino.
J. Karagdagan Gawain para
pangungusap.
satakdangaralin at remediation
Maghanda sa pagtalakay nito sa
klase.
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaralnanakakuha
ng 80% sapagtataya
B. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan ng iba
pang Gawain para sa remediation
C. Nakatulongbaang remediation?
Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaaralin.
D Bilang ng mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation?
E.
Alinsamgaestratehiyangpagtuturon
anakatulong ng lubos?
Paanoitonakatulong?
F.
Anongsuliraninangakingnaranasan
nasolusyonsatulong ng
akingpunungguro at superbisor?
G.
Anongkagamitangpanturoangaking
ginamit/nadiskubrenanaiskongibah
agisamgakapwakoguro?

Noted by: ________________________ ________________________ ________________________ ________________________ ________________________


Principal/School Head Principal/School Head Principal/School Head Principal/School Head Principal/School Head

You might also like