You are on page 1of 3

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 24 - 28, 2018 (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pagkakakilanlang Pilipino batay sa pagpapahalaga sa pagkakaiba-iba ng mga pamayanang pangkultural.
PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay naipagmamalaki ang pagkakakilanlang cultural ng Pilipino batay sa pag-unawa, pagpapahalaga at pagsusulong ng pangkat kultural, pangkat
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
etnolingguistiko at iba pang pangkat panlipunan na bunga ng migrasyon at “inter-marriage”.
AP4LKE-IIe-f-7.1 AP4LKE-IIe-f-7.2 AP4LKE-IIe-f-7.3 AP4LKE-IIe-f-7.3 AP4LKE-IIe-f-7.3
C. MGA KASANAYAN SA Natutukoy ang ilang Natatalakay ang kontribusyon Natutukoy ang mga pamanang Natutukoy ang mga pamanang Natutukoy ang mga pamanang
PAGKATUTO (Isulat ang code ng halimbawa ng kulturang ng iba’t-ibang pangkat sa pook bilang bahagi ng pook bilang bahagi ng pook bilang bahagi ng
bawat kasanayan) Pilipino sa iba’t-ibang rehiyon kulturang Pilipino pagkakakilanlang kulturang pagkakakilanlang kulturang pagkakakilanlang kulturang
ng Pilipinas Pilipino Pilipino Pilipino
II. NILALAMAN Pagkakakilanlang Kultural
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 86-88 Pahina 86-88 Pahina 89-90 Pahina 89-90 Pahina 89-90
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 177-191 Pahina 177-191 Pahina 192-196 Pahina 192-196 Pahina 192-196
Pangmag-aaral
Ppt. Presentation, Larawan o Ppt. Presentation, Larawan o
Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan
B. Kagamitan Video Clip ng mga Pamanang Video Clip ng mga Pamanang
Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen Video Clip
Pook Pook
III. PAMAMARAAN
Ano-ano ang mga mayoryang
Magbigay ng halimbawa ng Ano-anong kultura ng pangkat- Ano-anong magagandang lugar Ano-anong magagandang lugar
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng pangkat-etniko ang
kulturang Pilipino na nagmula sa etniko ang iyong hinahangaan at sa Pilipinas ang napuntahan mo sa Pilipinas ang napuntahan mo
bagong aralin matatagpuan sa Luzon?
iba’t-ibang rehiyon ng Pilipinas bakit? na? na?
Visayas? Mindanao?
Ipanood ang video ng mga Ipanood ang video ng mga
Ano ang masasabi mo sa Pagpapakita ng video ng
Paano nabuo ang kultura ng pamanang pook bilang bahagi ng pamanang pook bilang bahagi ng
B. Paghahabi sa layunin ng aralin katangiang kultural ng bawat Tubbataha Reef at larawan ng
Pilipinas? pagkakakilanlan ng kulturang pagkakakilanlan ng kulturang
pangkat etniko? mga pamanang pook
Pilipino Pilipino
Ano ang mga naging Ano ang naramdaman nang
Iugnay ang kasagutan ng mga Alin sa mga napanood mong Alin sa mga napanood mong
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa kontribusyon ng iba’t-ibang mapanood mo ang isa sa mga
mag-aaral sa araling pamanang pook ang nais mong pamanang pook ang nais mong
sa bagong aralin pangkat sa kasalukuyang kultura ipinagmamalaking pamanang
tatalakayin marating? Bakit? marating? Bakit?
ng mga Pilipino? pook ng ating bansa?
Pagtalakay ng Teksto: Pagtalakay ng Teksto: (Maaaring Pag-uulat o reporting: Pagtalakay sa Teksto: Pagtalakay sa Teksto:
D. Pagtalakay ng bagong
Ipabasa at talakayin ang sa paraang pauulat o reporting) Magkaroon ng malayang ● Mga Pamanang Pook ● Mga Pamanang Pook
konsepto at paglalahad ng bagong
konsepto ng aralin sa pah 183- ● Impluwensya ng mga unang talakayan ukol sa mga pamanang - Hagdan-hagdang Palayan - Hagdan-hagdang Palayan
kasanayan #1
185 ng LM mangangalakal pook bilang pagkakakilanlan ng - Mga Lumang Estruktura sa - Mga Lumang Estruktura sa
Pangkatang Gawain: Tukuyin ● Impluwensya ng mga kulturang Pilipino Vigan Vigan
ang katangiang kultural ng iba mananakop - Mga Lumang Simbahan - Mga Lumang Simbahan
pang pangkat etniko na - Simbahan sa Paoay - Simbahan sa Paoay
nabibilang sa minorya Gawain C sa LM, pah. 196 Gawain C sa LM, pah. 196
Pangkatang gawain gamit ang Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
Organizational Chart: Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang
at paglalahad ng bagong
Ipagawa ang Gawin Mo – Gawin Mo – Gawain C sa LM, Gawin Mo – Gawain A sa LM, Gawin Mo – Gawain B sa LM, Gawin Mo – Gawain B sa LM,
kasanayan #2
Gawain B – pah. 188 LM pah. 189 LM pah. 195 LM pah. 195-196 pah. 195-196
F. Paglinang sa kabihasnan Presentasyon ng awtput at
Presentasyon ng awtput Presentasyon ng awtput Presentasyon ng awtput Presentasyon ng awtput
(Tungo sa Formative Assessment) pag-uulat ng bawat pangkat
Paano mo dapat tanggapin ang Ano para sa iyo ang Ano ang maaari nating gawin Ano ang maaari nating gawin
Bilang isang mag-aaral, anong
G. Paglalapat ng aralin sa pang- mga taong kabilang sa pinakamahalagang naging upang mapanatili ang kaayusan upang mapanatili ang kaayusan
pamanang pook sa bansa ang
araw-araw na buhay minoryang pangkat-etniko kontribusyon ng iba’t-ibang ng mga pamanang pook sa ng mga pamanang pook sa
nais mong marating? Bakit?
bilang kapwa Pilipino? pangkat sa kulturang Pilipino? bansa? bansa?
Bigyang diin ang mga
Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa Bigyang diin ang kaisipan sa
H. Paglalahat ng aralin katangiang kultural ng iba’t-
Tandaan Mo, pah. 189 ng LM Tandaan Mo, pah. 196 ng LM Tandaan Mo, pah. 196 ng LM Tandaan Mo, pah. 196 ng LM
ibang pangkat etniko
Ipasagot ang gawain sa
Natutuhan Ko III sa LM, pahina Ibigay ang gawain/ tanong sa
Sagutan: Sagutan: Sagutan:
I. Pagtataya ng aralin 191 pagtataya, sumangguni sa
Natutuhan Ko II – pah 190 LM Natutuhan Ko – pah 196 LM Natutuhan Ko – pah 196 LM
evaluation notebook.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin at remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: __Kakulangan sa makabagong naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo. __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. __Di-magandang pag-uugali ng kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga bata. __Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng
mga bata. mga bata. __Mapanupil/mapang-aping mga mga bata. mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping bata __Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng
mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa mga bata lalo na sa pagbabasa. mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong __Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong teknolohiya kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong
teknolohiya teknolohiya __Kamalayang makadayuhan teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi sa presentation presentation presentation presentation presentation
mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language Learning __Community Language __Community Language
Learning Learning __Ang “Suggestopedia” Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like