You are on page 1of 3

School: CONCEPCION INTEGRATED SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Subject-Teacher: DANIEL B. SALAC Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: DECEMBER 12 – 16, 2022 (WEEK 6) (1:30pm-2:20pm) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG
Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pag-unawa sa pagkakakilanlang Pilipino batay sa pagpapahalaga sa pagkakaiba-iba ng mga pamayanang pangkultural.
PANGNILALAMAN
Ang mga mag-aaral ay naipagmamalaki ang pagkakakilanlang cultural ng Pilipino batay sa pag-unawa, pagpapahalaga at pagsusulong ng pangkat kultural, pangkat etnolingguistiko at iba pang
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
pangkat panlipunan na bunga ng migrasyon at “inter-marriage”.
AP4LKE-IIe-6 AP4LKE-IIe-f-7.1 AP4LKE-IIe-f-7.1 AP4LKE-IIe-f-7.1 YEAR END PARTY
Naipadarama ang pagmamahal Natutukoy ang ilang halimbawa ng Natutukoy ang ilang halimbawa ng Natutukoy ang ilang halimbawa ng
C. MGA KASANAYAN SA
sa kalikasan sa pamamagitan ng kulturang Pilipino sa iba’t-ibang kulturang Pilipino sa iba’t-ibang kulturang Pilipino sa iba’t-ibang
PAGKATUTO (Isulat ang code ng
paglahok sa mga gawaing may rehiyon ng Pilipinas rehiyon ng Pilipinas rehiyon ng Pilipinas
bawat kasanayan)
kinalaman sa likas kayang pag-
unlad
II. NILALAMAN Pagkakakilanlang Kultural
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 82-86 Pahina 86-88 Pahina 86-88 Pahina 86-88
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 171-176 Pahina 177-191 Pahina 177-191 Pahina 177-191
Pangmag-aaral
Ppt. Presentation, Larawan Larawan ng Iba’t-ibang Pangkat Larawan ng Iba’t-ibang Pangkat Larawan ng iba’t-ibang pangkat-
B. Kagamitan Awit, Lumang Tela, 1.5 litrong Etniko sa Luzon, Etniko sa Visayas, etniko sa Mindanao,
Softdrinks, Straw, Plastic Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen Manila Paper, Pentel Pen
III. PAMAMARAAN
Anong gawain sa paaralan/
Magkaroon ng Walk to a Museum sa Ano-ano ang mga pangkat-etniko
komunidad ang nalahukan mo Ano-ano ang mga pangkat-etniko ang
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng loob ng silid-aralan ang matatagpuan sa Visayas? Ano-
na may kaugnayan sapagpapa- matatagpuan sa Luzon? Ano-ano ang
bagong aralin Ano-anong pangkat etniko ang ano ang kulturang namumukod sa
unlad ng likas na yaman ng kulturang namumukod sa kanila?
inyong nakita? kanila?
bansa?
Ipakita ang larawan/video na
nagpapakita ng pagsasagawa Magpakita ng ilan sa mga kultura sa Magpakita ng ilan sa mga kultura sa
Ano ang napansin ninyo sa kanilang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin ng tree planting. Ano ang Visayas Mindanao
katangiang pisikal at mga kasuotan?
masasabi mo sa gawaing Ano ang napansin ninyo sa larawan? Ano ang napansin ninyo sa larawan?
ipanapakita sa larawan/ video?
Iugnay ang mga kasagutan sa
pagtalakay ng aralin.
Paano tayo makatutulong sa Ano ang kulturang Pilipino? Ano-ano naman kaya ang mga Ano-ano naman kaya ang mga
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
mga gawaing lumilinang sa Ano-ano ang bumubuo sa kulturang pangkat-etniko ang naninirahan sa pangkat-etniko ang naninirahan sa
bagong aralin
pangangalaga at nagsusulong Pilipino? Visayas? Mindanao?
ng likas kayang pag-unlad ng
mga likas na yaman ng bansa?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Magpakita ng larawan ng Pagtalakay ng Teksto: Pagtalakay ng Teksto: Pagtalakay ng Teksto:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 matinding pagbaha, polusyon, Ano-anong pangkat etniko ang Ano-anong pangkat etniko ang Ano-anong pangkat etniko ang
pagkasira ng kalikasan, atbp.
Ano ang naramdaman mo naninirahan sa Luzon naninirahan sa Visayas naninirahan sa Mindanao
matapos makita ang mga ● Mayoryang Pangkat Etniko sa ● Mayoryang Pangkat Etniko sa ● Mayoryang Pangkat Etniko sa
larawan? ( Magkaroon ng Luzon Visayas Mindanao
malayang talakayan)

● Katangiang Kultural ng mga


● Katangiang Kultural ng mga ● Katangiang Kultural ng mga pangkat etniko sa Luzon
● Magsagawa ng Role Playing pangkat etniko sa Luzon pangkat etniko sa Luzon Pangkatang Gawain:
kung saan maipadarama ng Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain: Gumawa ng Concept
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Chart na tutukoy sa halimbawa ng
mga mag-aaral ang kanilang Gumawa ng Concept Gumawa ng Concept
paglalahad ng bagong kasanayan #2 kultura na mula sa mga pangkat
pagmamahal at pagprotekta sa Chart na tutukoy sa halimbawa ng Chart na tutukoy sa halimbawa ng
likas na yaman ng ating bansa kultura na mula sa mga pangkat kultura na mula sa mga pangkat etniko sa Mindanao
etniko sa Luzon etniko sa Visayas

Presentasyon ng awtput at pag-uulat


F. Paglinang sa kabihasnan Presentasyon ng awtput at pag-uulat ng bawat pangkat
Presentasyon ng Role Playing Presentasyon ng awtput
(Tungo sa Formative Assessment) ng bawat pangkat

Paano mo hihikayatin ang iyong


mga kapwa mag-aaral na Sa anong pangkat etniko ka
pangalagaan ang mga likas na napapabilang, batay sa lalawigan na Ano sa palagay mo ang maituturing
yaman ng ating bansa para sa Ano sa palagay mo ang maituturing
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- iyong kinabibilangan at kinalakihan? na natatanging kultura ng mga
kapakinabangan ng mga na natatanging kultura ng mga
araw na buhay Original File Submitted and pangkat-etniko ng Mindanao?
susunod pang henerasyon? pangkat-etniko ng Visayas?
Formatted by DepEd Club Member -
visit depedclub.com for more

Ibigay ang konsepto ng aralin na


Ibigay ang konsepto ng aralin na Ibigay ang konsepto ng aralin na tumutukoy sa kultura ng iba’t-ibang
Bigyang diin ang kaisipan sa pangkat-etniko sa Mindanao
H. Paglalahat ng aralin tumutukoy sa kultura ng iba’t-ibang tumutukoy sa kultura ng iba’t-ibang
Tandaan Mo – pah. 175 LM
pangkat-etniko sa Luzon pangkat-etniko sa Visayas

Pagbibigay marka sa ipinakitang Ibigay ang gawain/tanong sa Ibigay ang gawain/ tanong sa Ibigay ang gawain/ tanong sa
Role Palying ng bawat pangkat pagtataya, sumangguni sa evaluation pagtataya, sumangguni sa evaluation pagtataya, sumangguni sa
I. Pagtataya ng aralin notebook. notebook. evaluation notebook.

J. Karagdagang gawain para sa


takdang aralin at remediation

V. MGA TALA YEAR END PARTY


VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na
ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remediation? _____ o _______ Bilang ng mag- _____ o _______ Bilang ng mag- _____ o _______ Bilang ng mag-aaral
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aaral na nakaunawa sa aralin. aaral na nakaunawa sa aralin. na nakaunawa sa aralin.
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral _____ Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation na magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Pangkatang Gawain ng mga
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? mag-aaral ay mabisa dahil sa
Paano ito nakatulong? nakita ko sila ay abalang nakikiisa
sa Gawain.

F. Anong suliranin ang aking Kakulangan ng mga aklat-aralin at talasanggunian


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking Ang Video Showing / Film Showing ay gawaing nakikita ko na
nadibuho na nais kong ibahagi sa makapukaw sa kawilihan ng mga mag-aaral sa klase.
mga kapwa ko guro?

Prepared:
DANIEL B. SALAC Noted:
Subject-Teacher MYRALENE S. BALINGCONGAN
School Principal I

You might also like