You are on page 1of 3

School: CONCEPCION INTEGRATED SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Subject-Teacher: DANIEL B. SALAC Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 13 – 17, 2023 (WEEK 5) (11:00-11:40am) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipakikita ang pag-unawa sa mga Naipakikita ang pag-unawa sa mg Naipapakita/Naitatanghal nang Naipakikita ang pagakunawa sa Naipakikita ang pagakunawa sa
Standards) batayang konsepto o kaisipan sa ahugis, kulay at prinsipyo ng pag- wasto ang mga may kinalaman mga salik na nakakaapekto sa mga salik na nakakaapekto sa
timbre. uulit at pagbibigay diin sa sa lakas at daloy, oras, mga pagpili ng mga pangkalusugang pagpili ng mga pangkalusugang
pamamgitan ng paglilimbag. daloy nang galaw gaya nnag impormasyon at produkto. impormasyon at produkto.
mabilis o mabagal.

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nailalapat ang vocal techniques sa Naipakikita ang mga batayang Naisasagawa ang mga gawaing Naipakikita ang kakayahan sa Naipakikita ang kakayahan sa
Standards) pag-awit upang makalikha ng kasanayan sa paggawa ng disenyo ehersisyo pangkalambutan ng ng mapanuring kaisipan bilang isang mapanuring kaisipan bilang isang
magandang boses: sapaglilimbag at paglikha nang kalamnan na makapagpapalakas matalinong mamimili matalinong mamimili
1. Gamit ang head tones malilinis na kopya o sipi ng mga
ng katawan
2. Pagsasagawa nang wastong nalimbag.
paghinga
3. Ginagamit ang diaphragm Naisasagawa ang stencil na may
sapat na kasanayan upang
makalikha ng malinis na limbag na
may mensahe, islogan o logo para
sa T-shirt, poster bag

Nakalilikha ng di- hihigit sa t na 3


mahusay na kopya o sipi ng
nilimbag gamit ang
komplimentaryong kulay at
magkaibang mga hugis.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Natutukoy at napaghahambing ang Naisasagawa ang mga gawaing Naisasagawa ang kasanayan ng
Competencies) mga boses ng kaklase kung umaawit at Nalalaman na angdisenyong ehersisyo pangkalambutan ng ng isang matalinong mamimili
nagsasalita. nilimbag ay maaring gawin ng paulit- kalamnan na makapagpapalakas
MU3TB-III-b-4 ulit gamit ang kamay o makina.
ng katawan
Naibabahagi ang mga ito sa iba. H3CH-IIIde-5
Naipaliliwanag ang disenyong
PE3PF-IIIa-h-16
ginawa.
A3PL-IIId-e
II.NILALAMAN (Content) Aralin 2 Aralin 3 Paksang-Aralin: Maging Matalino WEEKLY ASSESSMENT
Paghahambing ng mga Boses Paggawa ng Istensil o Stencil Yunit 3 Efforts/Qualities
Making Aralin 4
Masayang Pagsasayaw ng
Kunday-Kunday

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag- KM pp. 68-70 KM pp. 182-184 KM pp. 355-367 KM pp.493-496
aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal Music 3 Curriculum Guide ART 3 Curriculum Guide PE 3 Curriculum Guide Health 3 Curriculum Guide
ng Learning Resource (Additional
Materials from Learning Resources (LR)
Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Colored papers o gamit na folder, Video ng tutorial ng sayaw na Mga Larawan
Learning Resources) diyaryo, water color o acrylic paint, Kunday-kunday Original File Submitted and
tubig, maliit at malamboyt na brush https://www.youtube.com/watch?v Formatted by DepEd Club Member -
o Chinese brush, gunting =LY8iIY-Qk7w visit depedclub.com for more
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Balik-Aral Balik-aralan: Mga Batayang Balik-aral
pagsisimula ng aralin (Review Previous Mga Pinanggalingang Tunog Paano natin naisagawa ang finger Hakbang Pansayaw Malusog na Pagpili
Lessons) printing?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tumawag ng ilang bata . Paawitin sila. May iba pa bang paraan ng Simulan Natin Gawin Natin A
(Establishing purpose for the Lesson) Itanong: Pareho ba ang kanilang mga paglilimbag maliban s amarbling at KM p. 355 KM p. 493
tinig? finger printing? Sagutin ang mga tanong
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagsalitain ang mga bata. Ipabasa ang Pag-isipan Mo Ito Ipabasa ang impormasyon tungkol Gawin Natin B
bagong aralin (Presenting examples Paghambingin. KM p. 182 sa Kunday-Kunday sa KM p. 357 Gawain 1
/instances of the new lessons) Km p.493
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang pagkakaiba ng mga Talakayin ang nabasang Panonood sa turorial video sa Pagtalakay sa impormasyon sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 boses nila. impormasyon tungkol sa Stencil bawat hakbang pansayaw ng ginawang talahanayan sa KM p. 494
(Discussing new concepts and practicing Iugnay sa aralin ng Tinig ng Tao. Making. Kunday-Kunday
new skills #1.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang pagkakaiba ng tinig o Ipabasa ang mga hakbang sa Gawin Mo Gawain 2
paglalahad ng bagong kasanayan #2 boses ng tao kapag umaawit at ang paggawa ng Istensil sa KM pp.183 Isagawa ng mga hakbang KM p. 494
(Discussing new concepts & practicing speaking voice o pagsasalita. pansayaw batay sa KM p. 356-357
new slills #2) .
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Ipasabi kung sino ang may mataas at Pagtatanghal ng mga ginawang Ipagaya ang bawat hakbang sa Gawain 3
Formative Assesment 3) mababang tinig. istensil. tutorial. KM p.495
Developing Mastery (Leads to Formative Ganun din sa pagsasalita.
Assesment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw Pangkatin ang mga bata. Ipatala ang Subukin Mo KM p. 184 Ano ang halaga ng katutubong Suriin Natin
na buhay (Finding Practical Applications of mga kasping may mataas at mababang sayaw sa atin? KM p. 496
concepts and skills in daily living) tinig s apag-awit at pagsasalita.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ang tinig ng tao ay magkakaiba kapag Basahin ang Tandaan Natin KM Ipabasa ang tandaan sa p. 358 Ipabasa ang Tandaan natin KM
Generalizations & Abstractions about the umaawit at nagsasalita. p.183 pp.494-495
lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Isulat ang kung boses ng pag-awit at Ipagmalaki Mo Pagtataya Isulat ang Tama kung naglalarawan
pagsasalita. Ipasagawa ito sa mga KM p. 184 Pangkatang Pagpapakitang sayaw ngkatangian ng matalinong
napiling bata. ng Kunday-Kunday mamimili at Mali kung hindi.
__1. Isinasaalang-alang ang presyo
ng bilihin.
__2. Kinukumpara ang gamit ng
mga produkto bago bilhin.
__3. Inaalam muna ang
kahalagahan ng produkto.
__4. Isinasaalang-alang ang tibay
ng produkto.
__5. Nagplaplano muna ng dapat
bilhin.
J. Karagdagang gawain para satakdang- Magdala ng Gamitang pang-sining na Gumawa ng talata tungkol sa Gumamit ng Pamantayan sap ag-
aralin at remediation (Additional activities nakatala sa KM p. 183 naramdaman mo matapos iiskor, KM p. 359
for application or remediation) makagawa ng Likhang-sining gamit
ang istensil.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% 15 na mag-aaral ang nakuha ng 80% ng 15 na mag-aaral ang nakuha ng
sapagtataya (No.of learners who earned 80% pagtataya. 80% ng pagtataya.
in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba 4 mag-aaral ang ngangailangan ng iba 4 mag-aaral ang ngangailangan ng
pang gawain para sa remediation (No.of pang Gawain para sa remediation. iba pang Gawain para sa
learners who requires additional acts.for remediation.
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag- Oo, 2 na mag-aaral angnakaunawa sa Oo, 3 na mag-aaral angnakaunawa
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial aralin. sa aralin.
lessons work? No.of learners who caught up
with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa 2 na mag-aaral ang kailangan 1 na mag-aaral ang kailangan
remediation? (No.of learners who continue to magpatuloy sa remediation. magpatuloy sa remediation.
require remediation)
E. Ang mga estratehiyang aking ginamit ay ang,pagpapanuod ng pangkatang-gawain , Film showing at power point presentation. Nakatutulong ito para mas maunawaan pa ng mag-aaral ang aming
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongngl aralin at nakapagbibigay ito ng impormasyon na wala sa aklat.
ubos? Paanoitonakatulong? (Which of my
teaching strategies worked well? Why did this
work?)
F. Kakulangan ng mga aklat-aralin at talasanggunian.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyon
ansatulongngakingpunongguro at superbisor?
(What difficulties did I encounter which my
principal/supervisor can help me solve?)
G. Instructional materials na maaring idownload sa mga website ng DepEd Tambayan, depedclub.com, Deped Tv at Deped portal.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhon
anaiskongibahagisamgakapwakoguro? (What
innovations or localized materials did I
used/discover which I wish to share with other
teachers?)

Prepared:
DANIEL B. SALAC Noted:
Subject-Teacher MYRALENE S. BALINGCONGAN
School Principal I

You might also like