You are on page 1of 4

School: CONCEPCION INTEGRATED SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Subject-Teacher: DANIEL B. SALAC Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: DECEMBER 5 - 9, 2022 (WEEK 5) (8:20-9:00AM) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


BIYERNES
I. Layunin

Naipamamalas ang mapanuring pag-unawa sa pamamahala at mga pagbabago sa lipunang Pilipino sa panahon ng kolonyalismong
Pamantayang Nilalaman
Amerikano at ng pananakop ng mga Hapon at ang pagpupunyagi ng mga Pilipino na makamtan ang kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at pagkakakilanlang malayang
(Content Standard)
nasyon at estado.
Nakapagpapahayag ng kritikal na pagsusuri at pagpapahalaga sa konteksto,dahilan, epekto at pagbabago sa lipunan ng kolonyalismong Amerikano
Pamantayan sa Pagganap
at ng pananakop ng mga Hapon at ang pagmamalaki sa kontribusyon ng pagpupunyagi ng mga Pilipino namakamit ang ganap na kalayaan tungo sa pagkabuo ng kamalayang pagsasarili at
(Performance Standard)
pagkakakilanlang malayang nasyon at estado
Natatalakay ang mga mahahalagang pangyayari sa pananakop ng mga Hapones
Hal:
Pamantayan sa Pagkatuto
− Labanan sa Bataan
(Learning Competencies)
− Death March
− Labanan sa Corregidor
Layunin (Lesson Objectives) 1. Natatalakay ang 1. Natatalakay ang 1. Natatalakay ang Death 1. Natatalakay ang Labanan sa Natatalakay ang mga mahahalagang
Pagbomba sa Pearl Labanan sa Bataan March bilang mahalagang Corregidor bilang pangyayari sa pananakop ng mga
Harbor bilang bilang mahalagang pangyayari sa pananakop mahalagang pangyayari sa Hapones
mahalagang pangyayari sa ng mga Hapones pananakop ng mga Hapones Hal:
pangyayari sa pananakop ng mga 2. Napapahalagahan ang 2. Napapahalagahan ang − Labanan sa Bataan
pananakop ng mga Hapones mahalagang pangyayaring mahalagang pangyayaring − Death March
Hapones 2. Napapahalagahan ang ito ito − Labanan sa Corregidor
2. Napapahalagahan ang mahalagang 3. Nakikilahok sa pangkatang 3. Nakikilahok sa pangkatang Nagpapakita ng katapatan sa
mahalagang pangyayaring ito gawain gawain pagsasagot.
pangyayaring ito 3. Nakikilahok sa
3. Nakikilahok sa pangkatang gawain
pangkatang gawain
Ang Pananakop ng mga
Paksang Aralin
Hapones Labanan sa Bataan Death March Labanan sa Corregidor Lagumang Pagsusulit
(Subject Matter)
Ang Pagbomba sa Pearl Harbor
Ang Lakbay ng Lahing Pilipino p. Kayamanan p. 137 Kayamanan p. 137 Kayamanan p. 138 Kayamanan p. 136-138
Gamitang Panturo 155 AP6KDP-IIe-5 AP6KDP-IIe-5 AP6KDP-IIe-5 AP6KDP-IIe-5
(Learning Resources) Kayamanan p. 136
AP6KDP-IIe-5
Pamamaraan
(Procedure)
a. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ano ang mga programa sa Tukuyin ang sumusunod Ipaliwanag ang kahalagahan Ipaliwanag ang mga larawan.
at/o pagsisimula ng bagong aralin panahon ng Komonwelt? na pahayag. ng mga petsa/timeline:
(Reviewing previous lesson/s or 1. Tawag sa bansang Diyembre 7, 1941
presenting the new lesson) hapon
2. Hudyat ng WWII Disyembre 26, 1941
3. Nagpahayag ng Enero 2, 1942
open city ang Manila Pebrero 2, 1942
4. Programang
Abril 9, 1942
pinalalaganap ng
mga Hapones
5. Petsa ng ideklarang
open city ang Manila
Ano ang Ikalawang Digmaang Ano ang simbolo ng pagkatalo sa Naranasan nyo na bang maglakad ng Ano ang ibig sabihin ng salitang
b. Paghahabi sa layunin ng aralin Pandaigdig? Bataan? napakalayo? Gaano kalayo? Corregidor?
(Establishing a purpose for the Paano ito nagsimula? Ano ang naramdaman ninyo? Original File Submitted and Formatted
lesson) Ano ang dahilan? by DepEd Club Member - visit
depedclub.com for more
Panourin ang video: Panourin ang video: Panourin ang video: Panourin ang video:
c. Pag-uugnay ng mga halimbawa https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
sa bagong aralin (Presenting v=tdD5CEZWgQE v=mL6J1Y_Cb4k v=wM7YM5EFEzA v=ch3P8OSO13A
examples/ instances of the new
lesson)

1. Kalian unang 1. Ano ang Labanan sa 1. Ano ang Death March? 1. Ano ang Corregidor?
sumalakay ang mga Bataan? 2. Sino ang mga biktima ng 2. Kailan bumagsak ang
Hapones sa Pearl 2. Kailan natalo ang mg Death March? Corregidor?
Harbor sa Hawaii? Hapones? 3. Hanggang saan ang 3. Paano pinabagsak ng mga
2. Kailan unang dumating 3. Paano nasabing kakaiba martsa? Hapones ang Corregidor?
ang mga hapones sa ang Fall of Bataan? 4. Anong pasakit o kalbaryo
d. Pagtalakay ng bagong konsepto
Pilipinas? 4. Bakit nasabi ni Mc ang ipinagawa ng mga
at paglalahad ng bagong kasanayan
3. Paano lumusob ang Arthur Na “I shall Hapones sa mga biktima
#1 (Discussing new concept)
mga Hapones sa return”? ng Death March?
Pilipinas? 5. Bakit nagapi ang mga 5. Ano ang aral ang ating
4. Ano ang open city? Pilipino? matutunan natin sa sa
5. Sino ang nagpahayag video ating napanuod?
nito? At Bakit?
6. Bakit nais nilang
sakupin ang Pilipinas?
e. Pagtalakay ng bagong konsepto
at paglalahad ng bagong kasanayan
#2 (Continuation of the discussion
of new concept)

Sino ang mga Hapones? Ipakita sa masining na paraan ang Ipakita ang larawan ng death March. Buuin ang history Frame.
f. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo pagpapahalaga sa Labanan sa Ipinagmamalaki ko ang
sa Formative Assessment) Bataan. ______________________________
(Developing Mastery) Tula, Awit, Balita, Sayaw, Rap ______________________________
Drama, Tableau _____________________
g. Paglalapat ng aralin sa pang- Ano ang ibig sabihin na “sa Paano naipakita na minsan ang Paano mo mapapasalamatan ang May epekto ba sa paglaya ng mga
araw-araw na buhay (Finding digmaan walang panalo kundi pagkatalo ay simbolo rin ng bayaning sundalo nakipaglaban sa Pilipino at kasarinlan ng bansa ang
practical application of concepts and ang lahat ay talo”? pagkapanalo? mga Hapones? pakikidigma sa Hapon?
skills in daily living)

h. Paglalahat ng Aralin (Making Bakit sinakop ng Hapones ang Ano ang Labanan ng Bataan? Ano ang Death March? Ano ang labanan sa Corregidor?
generalizations and abstractions Pilipinas?
about the lesson)

i. Pagtataya ng Aralin (Evaluating Piliin ang titik ng tamang sagot. Piliin ang titik ng tamang sagot. Piliin ang titik ng tamang sagot. Piliin ang titik ng tamang sagot. Gumawa ng 20 aytem test.
learning) 1. Taguri sa mga hapon dahil sa 1. Kailan lubusang nasakop ang 1. Ito ay ang paglalakad ng 100 1. Ito ang unang sasapitin bago ang
kahusayan nito sa larangan ng Maynila ng mga Hapones? kilometro at 4 na oras sa bagon kung Manila Bay?
miltarismo at digmaan. A. Disyembre 7, 1942 saan marami ang namatay, A. Intramuros
A. energetic people B. Disyembre 30, 1941 pinahirapan at pinagmalupitan ng
B. Bataan
B. energetic kid C. Enero 2, 1942 * mga Hapon?
C. energetic dwarf D. Abril 9, 1942 A. Fall of Bataan C. Corregidor
D. energy drink 2. Ano ang Corregidor? B. Battle of Corregidor D. Lahat ng mga Nabanggit
2. Ano ang naging hudyat ng A. pulo C. Death March 2. Ilan buwan bago nagapi ng
Ikalawang Digmaang B. Moog D. Lahat ng mga Nabanggit Hapones?
Pandaigdig? C. lagusan ng Look ng Maynila 2. Sino ang mga biktima ng Death A. 2
A. Ang Pagbomba sa Pearl D. Lahat ng mga Nabanggit * March? B. 3
Harbor 3. Paano nakalusot ang A. Sumukong sundalong Pilipino at
C. 4
B. Alitan ng mga bansa Pangulong Quezon sa nakaharang Amerikano
C. alitan ng mga na Hapones? B. mga mahihirap na Pilipino D. 5
makakapangyarihang bansa A. sumakay ng eroplano C. Pamahalaang Komonwelt 3. Kailan ganap na buamgsak ang
D. Lahat ng Nabanggit. B. sumakay sa submarine D. Lahat ng mga Nabanggit bansa sa kamay ng mga Hapones?
3. Bakit naging open city ang C. sumakay ng dyip 3. Ano ang kalbaryong kanilang A. Diyembre 7, 1941
Manila? D. sumakay sa eroplano naranasan? B. Enero 2, 1942
A. upang bukas ang mga daanan 4. Sino ang pumalit kay Hen. A. Naglakad ng 100 km C. Pebrero 2, 1942
B. upang maiwasan ang higit Douglas Mc. Arthur B. Inilagay sa bagon o death train D. Mayo 6, 1942
pang malaking pinsala at A. Jose P. Laurel C. Walang pahinga, pagkain, at 4. Pinakahuling baluarte na sumuko sa
pansamanatalang matigil ang B. Jose Abad Santos inumin Asya
paglusob ng mga Hapones C. Hen.Jonathan Wainwright D. Lahat ng mga Nabanggit A. Bataan
C. upang pumasok ang mga D. Hen. Jacob Smith 4. Ilan mga Pilipino ang biktima at
B. Corregidor
magnenegosyo sa bansa at wala 5. Kailan napasakamay ng mga nasawi sa Death March?
ng buwis na babayaran Hapones ang Bataan? A. 2,000 C. Maynila
D. Lahat ng mga Nabanggit. A. Disyembre 7, 1942 B. 5,000 D. Pasipiko
4. Bakit nasangkot ang mga B. Disyembre 30, 1941 C. 20, 000 5. Paano nakatulong ang Corregidor
Pilipino sa digmaan? C. Enero 2, 1942 D. 70,000 sa digmaan
A. Dahil sa pag-ayaw nila ng D. Abril 9, 1942 * 5. Kailan nagsimula ang Death A. nagsilbing huling tanggulan
pagsali sa Greater East Asia Co- March? B. huling pinagtaguan nina hen. Mc
Prosperity Sphere A. Diyembre 7, 1941
Arthur at Pangulong Quezon
B. Dahil nasa ilalim tayo ng US B. Enero 2, 1942
C. dahil sa bansa tayo sa Asya C. Pebrero 2, 1942 C. nagsilbing piitan o bilangguan
D. Lahat ng mga nabanggit D. Abril 9, 1942 D. Lahat ng mga Nabanggit
5. Ano ang mga mahahalagang
pangyayari sa panankop ng mga
Hapones?
A. Labanan sa Bataan
B. Death March
C. Labanan sa Corregidor
D. Lahat ng mga Nabanggit

j. Karagdagang gawain para sa Magtala ng mahahalagang aralin Magtala ng mahahalagang aralin Magtala ng mahahalagang aralin Magtala ng mahahalagang aralin Magtala ng mahahalagang aralin
takdang-aralin at remediation natutunan. natutunan. natutunan. natutunan. natutunan.
(Additional Activities for application
or remediation)

Remarks
Reflection
a.     Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya
b.     Bilang ng mag-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan ng iba pang gawain
gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. gawain para sa remediation. para sa remediation. para sa remediation. para sa remediation.
c.     Nakatulong ba ang _____ o _______ Bilang ng mag- _____ o _______ Bilang ng mag- _____ o _______ Bilang ng mag- _____ o _______ Bilang ng mag-aaral _____ o _______ Bilang ng mag-
remedial? Bilang ng mag-aaral na aaral na nakaunawa sa aralin. aaral na nakaunawa sa aralin. aaral na nakaunawa sa aralin. na nakaunawa sa aralin. aaral na nakaunawa sa aralin.
nakaunawa sa aralin.
d.     Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral _____ Bilang ng mga mag-aaral _____ Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation. na magpapatuloy sa remediation na magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation
e.     Alin sa mga istratehyang Paint Me a Picture – ay magandang gamitin sa pagtuturo o pag-aanalisa ng pangungusap dahil nabibigyan ang
pagtuturo nakatulong ng lubos? mag-aaral ng pagkakataong makiisa at makilahok sa gawain
Paano ito nakatulong?
f.       Anong suliranin ang aking Kakulangan ng mga aklat-aralin at talasanggunian.
naranasan na solusyunan sa tulong
ang aking punungguro at
superbisor?
g.     Anong kagamitang panturo Kakulangan ng mga aklat-aralin at talasanggunian
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Prepared:
DANIEL B. SALAC Noted:
Subject-Teacher MYRALENE S. BALINGCONGAN
School Principal I

You might also like