You are on page 1of 2

School: CONCEPCION INTEGRATED SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Subject-Teacher: DANIEL B. SALAC Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: DECEMBER 5 - 9, 2022 (WEEK 5) (1:30pm-2:20pm) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa
AP4LKE-IId-5 AP4LKE-IId-5 AP4LKE-IIe-6 AP4LKE-IIe-6
Nakalalahok sa mga gawaing lumilinang
Natutukoy ang mga hamon ng mga Natutukoy ang mga oportunidad Nasasabi ang kahulugan at kahalagahan Nakalalahok sa mga gawaing lumilinang
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO sa pangangalaga at nagsusulong ng
gawaing pangkabuhayan kaugnay ng mga gawaing ng likas kayang pag-unlad o sustainable sa pangangalaga at nagsusulong ng
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) likas kayang pag-unlad ng mga likas
pangkabuhayan development likas kayang pag-unlad ng mga likas
yaman ng bansa
yaman ng bansa
II. NILALAMAN Gawaing Pangkabuhayan ng Bansa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 79-82 Pahina 79-82 Pahina 82-86 Pahina 82-86 Pahina 82-86
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-
Pahina 164-170 Pahina 164-170 Pahina 171-176 Pahina 171-176 Pahina 171-176
aaral
Ppt. Presentation, Larawan Ppt. Presentation, Larawan
Ppt. Presentation, Awit Ppt. Presentation, Larawan
B. Kagamitan Ppt. Presentation, Awit, Larawan Awit, Lumang Tela, 1.5 litrong Softdrinks, Awit, Lumang Tela, 1.5 litrong Softdrinks,
Manila Paper, Pentel Pen Venn Diagram, Basket, Balde
Straw, Plastic Straw, Plastic
III. PAMAMARAAN
Pakinggan ang awiting “Kapaligiran” ng
Awitin ang “Magtanim ay di Biro” Magbalik-aral: Ano-ano ang mga hamon Asin Magpakita ng larawan ng punong Magpakita ng larawan ng punong
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong Bakit di biro ang magtanim? sa gawaing pangkabuhayan sa bansa? Ano ang ibig iparating na mensahe ng umiiyak. umiiyak.
aralin Sino sa mga manggagawang pinoy Magpakita ng larawan ng iba’t-ibang awitin? Bakit kaya umiiyak ang puno? Bakit kaya umiiyak ang puno?
ang gumagawa ng pagtatanim? manggagawang Pinoy. Masasabi mo ba na makatotohanan ang Sa palagay mo, bakit siya nasasaktan? Sa palagay mo, bakit siya nasasaktan?
mensahe ng awit? Bakit?
Ano-ano ang mga pangunahing
gawaing pangkabuhayan sa Ano ang opinyon mo sa linya ng awit na Ano ang ginagawa ng tao sa mga puno? Ano ang ginagawa ng tao sa mga puno?
Ano-ano ang mga oportunidad sa mga
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pilipinas? – “hindi masama ang pag-unlad kung Ano-ano ang mga maling ginagawa ng Ano-ano ang mga maling ginagawa ng
gawaing pangkabuhayan ng bansa?
Ano-ano ang hamon sa mga hindi nakakasira ng kalikasan”? mga tao sa ating mga likas na yaman? mga tao sa ating mga likas na yaman?
gawaing pangkabuhayan ng bansa?
Iugnay ang mga kasagutan sa Iugnay ang mga kasagutan sa
pagtalakay ng aralin. pagtalakay ng aralin.
Iugnay ang mga kasagutan ng mga
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Iugnay ang mga kasagutan ng mga mag- Iugnay ang opinyong ibibigay ng mga Paano ka makalalahok sa mga gawaing Paano ka makalalahok sa mga gawaing
mag-aaral sa pagtalakay ng bagong
bagong aralin aaral sa pagtalakay ng aralin mag-aaral sa bagong aralin. lumilinang sa pangangalaga at lumilinang sa pangangalaga at
aralin
nagsusulong ng likas kayang pag-unlad nagsusulong ng likas kayang pag-unlad
ng mga likas na yaman ng bansa? ng mga likas na yaman ng bansa?
Pagtalakay ng Teksto:
Pagtalakay ng Teksto: Ipagawa ang Gawain B – pah. 174 LM
● Oportunidad sa Agrikultura at Ano ang likas kayang pag-unlad? Ano
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at ● Hamong sa Agrikultura Original File Submitted and Formatted by
Pangingisda? ang kahalagahan ng pagsusulong nito Ipagawa ang Gawain B – pah. 174 LM
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ano ang dapat gawin sa mga hamon DepEd Club Member - visit
Pangkatang gawain gamit ang Venn para sa likas na yaman ng bansa?
sa gawaing pang-agri-kultura? depedclub.com for more
Diagram sa Gawain A – pah. 167 LM
Pagtalakay ng Teksto:
Pangkatang Gawain: Indibidwal na Gawain: Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at ● Hamon sa Pangingisda
Ipagawa ang larong Search the Area sa Ipagawa ang H-Chart na makikita sa Ipagawa ang Gawain C – pah. 174-175 Ipagawa ang Gawain C – pah. 174-175
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ano ang dapat gawin sa mga hamon
Gawain B – pah. 168 LM Gawain A – pah. 173 LM LM LM
sa gawaing pangingisda?
Gumawa ng bubble map na
F. Paglinang sa kabihasnan magpapakita ng mga hamon sa
Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput Presentasyon ng Awtput
(Tungo sa Formative Assessment) larangan ng agrikultura at
pangingisda.
Paano mo hihikayatin ang iyong mga
Bilang mag-aaral, ano ang mainam Kung ikaw ay anak ng isang magsasaka Paano mo hihikayatin ang iyong mga Paano mo hihikayatin ang iyong mga
kabarangay sa wastong paggamit ng
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw mong gawin upang makatulong na o mangingisda, ano ang tulong na kapwa mag-aaral na lumahok sa mga kapwa mag-aaral na lumahok sa mga
mga likas na yaman para sa
na buhay maiangat ang mga gawaing maibibigay mo upang mapa-unlad ang gawaing nangangalaga sa mga likas na gawaing nangangalaga sa mga likas na
pangangailangan ng mga susunod pang
pangkabuhayan sa ating bansa inyong kabuhayan? yaman ng ating bansa? yaman ng ating bansa?
henerasyon?
Paano natin itatanyag ang Pilipinas Bigyang pansin ang mga konsepto ng Bigyang pansin at halaga ang mga
na kilala bilang isang agrikultural na aralin sa Tandaan Mo – pah 169 LM konsepto ng aralin sa Tandaan Mo – pah Bigyang diin ang mga konsepto ng aralin Bigyang diin ang mga konsepto ng aralin
H. Paglalahat ng aralin
bansa? 175 LM sa Tandaan Mo – pah 175 LM sa Tandaan Mo – pah 175 LM

Punan ng datos ang talahanayan


Ibigay ang 5 tanong sa pagtataya,
tungkol sa gawaing pangkabuhayan
Gawin at pasagutan ang bahaging sumangguni sa evaluation notebook. Gawin at sagutan ang bahaging Gawin at sagutan ang bahaging
I. Pagtataya ng aralin at hamon na kinakaharap nito.
Natutuhan Ko – pah. 169-170 LM Tunghayan ang pagtataya sa Evaluation Natutuhan Ko – pah. 175-176 LM Natutuhan Ko – pah. 175-176 LM
Tunghayan ang pagtataya sa
Notebook
Evaluation Notebook
J. Karagdagang gawain para sa takdang
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na ______Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% ______Bilang ng mag-aaral na
80% sa pagtataya. nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya sa pagtataya nakakuha ng 80% sa pagtataya

B. Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na ______ Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ______ Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain para nangangailangan ng iba pang nangangailangan ng iba pang gawain nangangailangan ng iba pang gawain ng iba pang gawain para sa remediation. nangangailangan ng iba pang gawain
sa remediation gawain para sa remediation. para sa remediation. para sa remediation. para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang _____ o _______ Bilang ng mag- _____ o _______ Bilang ng mag-aaral _____ o _______ Bilang ng mag-aaral _____ o _______ Bilang ng mag-aaral na _____ o _______ Bilang ng mag-aaral
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. aaral na nakaunawa sa aralin. na nakaunawa sa aralin. na nakaunawa sa aralin. nakaunawa sa aralin. na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na _____ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy _____ Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation magpapatuloy sa remediation sa remediation magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Pangkatang Gawain ng mga mag- Pangkatang Gawain ng mga mag-aaral ay mabisa dahil sa nakita ko sila ay abalang
nakatulong ng lubos? Paano ito aaral ay mabisa dahil sa nakita ko sila nakikiisa sa Gawain.
nakatulong? ay abalang nakikiisa sa Gawain.

F. Anong suliranin ang aking naranasan Kakulangan ng mga aklat-aralin at talasanggunian


na nasolusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho Ang Video Showing / Film Showing ay gawaing nakikita ko na makapukaw sa kawilihan ng mga mag-aaral sa klase.
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Prepared:
DANIEL B. SALAC Noted:
Subject-Teacher MYRALENE S. BALINGCONGAN
School Principal I

You might also like