You are on page 1of 3

School: LUMBO ES Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: ARDIE J. GALUNO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 12, 2018 (WEEK 5)/10:50-11:30 Quarter: 2ND QUARTER

WEDNESDAY
I. LAYUNIN
A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay nasusuri ang mga iba’t-ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang
PANGNILALAMAN pag-unlad
Ang mga mag-aaral ay nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t-ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
kayang pag-unlad ng bansa
C. MGA KASANAYAN SA AP4LKE-IIe-6
PAGKATUTO (Isulat ang code ng Nasasabi ang kahulugan at kahalagahan ng likas kayang pag-unlad o sustainable development.
bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Likas Kayang Pag-unlad
Subject Integration Music and EsP
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Pahina 82-86
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pahina 171-176
Pangmag-aaral
B. Kagamitan Ppt. Presentation, Awit, Larawan
III. PAMAMARAAN
Pakinggan ang awiting “Kapaligiran” ng Asin
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng
Ano ang ibig iparating na mensahe ng awitin?
bagong aralin
Masasabi mo ba na makatotohanan ang mensahe ng awit?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang opinyon mo sa linya ng awit na – “hindi masama ang pag-unlad kung hindi nakakasira ng kalikasan”?
Magpakita ng isang larawan ng punong umiiyak.
a. Bakit kaya umiiyak ang puno?
b. Sa palagay mo, bakit siya nasasaktan?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
c. Sino ang dapat sisihin sa ganitong mga pangyayari?
sa bagong aralin
d. Ano ba ang ginagawa ng tao sa mga puno?
e. Ano-ano ang maling ginagawa ng mga tao sa ating mga likas na yaman?.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto Sabihin na ang paksang tatalakayin ngayon ay tungkol sa likas kayang pag-unlad.
at paglalahad ng bagong kasanayan Ano ang likas kayang pag-unlad?
#1 Ano ang kahalagahan ng pagsusulong nito para sa likas na yaman ng bansa?
Tumawag ng bawat isa at ipabasa ang bawat pangungusap o talata sa Likas Kayang Pag-unlad.
Magbigay ng katanungan pagkatapos ipabasa.
Sagutin:
1. Ano ang likas kayang pag-unlad o sustainable development?
2. Ano ang dahilan ng pagkakatatag ng PSSD?
3. Bakit mahalagang maisakatuparan ang likas kayang pagunlad?
4. Bilang isang mag-aaral, paano ka makalalahok sa gawaing lumilinang at nagsusulong ng likas kayang pag-unlad ng mga likas na yaman ng bansa?
Pangkatang Gawain:
Ipagawa ang H-Chart na makikita sa Gawain A – pah. 173 LM
Gawain A
E. Pagtalakay ng bagong konsepto
Isulat ang kahulugan at kahalagahan ng likas kayang
at paglalahad ng bagong kasanayan
pag-unlad gamit ang H-chart sa ibaba.
#2
Likas Kayang Pag-unlad
KAhuLugAn
KAhALAgAhAn
F. Paglinang sa kabihasnan
Presentasyon ng Awtput
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
Paano mo hihikayatin ang iyong mga kabarangay sa wastong paggamit ng mga likas na yaman para sa pangangailangan ng mga susunod pang henerasyon?
araw-araw na buhay
Bigyang pansin at halaga ang mga konsepto ng aralin sa Tandaan Mo – pah 175 LM
• Noong 1972, natukoyng United Nations Conference on Human Environment ang posibilidad ng ugnayan ng kalikasan at ng
kaunlaran.
• Noong 1987, binuo ng United Nations ang World Commission on Environment and Development (WCED) upang pag-aralan at
H. Paglalahat ng aralin bigyan ng kaukulang solusyon ang suliranin sa kalikasan at kaunlaran.
• Ang likas kayang pag-unlad (sustainable development) ay pagtugon sa pangangailangan at mithiin ng mga tao nang may pagsaalang-
alang sa kakayahan at abilidad ng susunod na henerasyon na makamit din ang kanilang mga pangangailangan.
• Ang Pilipinas, katulad ng iba pang bansa, ay naghahanda rin sa posibleng kahihinatnan ng patuloy na pagkaubos ng
mga likas nitong yaman.
Lagyan ng puso ( ) ang bilang kung ginagawa mo at malungkot na mukha () kung hindi mo ginagawa. Gawin ito sa sagutang papel.
1. Tinatapon ko sa tamang tapunan ang aking mga basura dahil alam kong ang basurang itinapon ko kung saan-saan ay babalik din sa akin.
2. Nakikiisa ako sa mga programa laban sa walang habas na pagputol ng mga puno.
I. Pagtataya ng aralin
3. Ipinagbibigay-alam ko sa kinauukulan ang bilang ng plaka ng mga sasakyag nagbubuga ng maitim na usok na nagdudulot ng polusyon sa hangin.
4. Lagi kong tinitingnan kung nakasarang maigi ang gripo ng tubig kung hindi ito ginagamit.
5. Nakikinig ako nang husto sa aking guro kapag tinatalakay ang mga aralin tungkol sa kalikasan.
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo Stratehiyang dapat gamitin:
ang nakatulong ng lubos? __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain
__ANA / KWL
__Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture
__Event Map
__Decision Chart
__Data Retrieval Chart
__I –Search
__Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan Mga Suliraning aking naranasan:
na nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
punungguro at superbisor? __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video presentation


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga __Paggamit ng Big Book
kapwa ko guro? __Community Language Learning
__Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
__Instraksyunal na material

You might also like