Professional Documents
Culture Documents
AralPan4 Q2 W6
AralPan4 Q2 W6
DAILY LESSON LOG Teacher: NERISSA R GONZALES Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
Teaching Dates: December 4-8, 2023
Time: LORO- 8:20:9:00 Quarter: IKALAWA (WEEK 6)
I. LAYUNIN
A .Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang mga iba’t ibang mga gawaing pangkabuhayan batay sa heograpiya at mga oportunidad at hamong kaakibat nito tungo sa likas kayang pag-unlad.
B .Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapakita ng pagpapahalaga sa iba’t ibang hanapbuhay at gawaing pangkabuhayan na nakatutulong sa pagkakakilanlang Pilipino at likas kayang pag-unlad ng bansa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakalalahok sa mga gawaing nagsusulong ng likas kayang pagunlad (sustainable development) ng mga likas yaman ng bansa.
Isulat ang code ng bawat AP4LKE- IIe-6
kasanayan
II. NILALAMAN Likas Kayang Pag-unlad
KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp: 82-86 TG pp: 82-86 TG pp: 82-86 TG pp: 82-86 TG pp: 82-86
2. Mga Pahina sa mga Kagamitang LM pp:171-176 LM pp:171-176 LM pp:171-176 LM pp:171-176 LM pp:171-176
Pang- Mag- aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules SLM/Pivot Modules
sa Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Audio/Visual Presentations Audio/Visual Presentations Audio/Visual Presentations Audio/Visual Presentations Audio/Visual Presentations
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Ayusin ang ginulong salita Anong gawain sa paaralan o Awitin ang “Kapaligiran” ng “HOLIDAY” – FEAST OF THE
at/o pagsisismula ng bagong upang matukoy ang komunidad ang nalahukan mo Asin. IMMACULATE CONCEPTION”
aralin kahulugan ng mga ahensya, na may kaugnayan sapagpapa-
komisyon at programang unlad ng likas na yaman ng
bansa?
pangkapaligiran na
Bakit kaya umiiyak ang puno? tumutugon sa likas kayang
Sa palagay mo, bakit siya pag-unlad.
nasasaktan?
Sino ang dapat sisihin sa
ganitong mga pangyayari?
Ano ba ang ginagawa ng tao sa Ano-ano ang mga ahensyang Ipakita ang video na nagpapakita Ano ang ibig iparating ng awitin.
mga puno? natukoy? ng pagsasagawa ng tree Sa pagmamasid mo sa ating
B. Paghabi sa layunin ng aralin Paano sila nakakatulong sa likas planting. Ano ang masasabi mo paligid, masasabi mo bang
kayang pag-unlad? sa gawaing ipanapakita sa video? makatotohanan ang mensahe
ng awitin?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Iugnay ang mga kasagutan sa Iugnay ang mga kasagutan sa
sa bagong aralin pagtalakay ng aralin. pagtalakay ng aralin.
D. Pagtalakay ng bagong Ano ang likas kayang pag- Noong 1972, natukoy ng United Buoin ang mga ginulong ideya Pagmasdan ang mga larawan.
konsepto at paglalahad ng unlad at ang kahalagahan ng Nations Conference on Human upang mabuo ang isang
bagong kasanayan #1 pagsulong nito para sa mga Environment ang posibilidad ng konklusyon.
likas na yaman ng bansa? ugnayan ng kalikasan at ng
kaunlaran.
Noong 1987, binuo ng United
Nations ang World Commission
on Environment and
Development (WCED) upang
pag-aralan at bigyan ng
kaukulang solusyon ang suliranin A.
sa kalikasan at kaunlaran.
Ang likas kayang pag-unlad
(sustainable development) ay
pagtugon sa pangangailangan at
mithiin ng mga tao nang may
pagsaalang-alang sa kakayahan Ano ang makikita sa mga
at abilidad ng susunod na larawan?
henerasyon na makamit din ang Alion ang dapat tularan? Bakit?
kanilang mga pangangailangan. B.
Ang Pilipinas, katulad ng iba
pang bansa, ay naghahanda rin
sa posibleng kahihinatnan ng
patuloy na pagkaubos ng mga
likas nitong yaman.
C.
D.
Buuin ang Kontrata ng Ipaguhit sa mag-aaral ang nais Magsagawa ng Role Playing
Katapatan sa Kalikasan o nilang makita sa kalikasan o sa kung saan maipadarama ng mga
(KKK). kanilang lugar sa panahon na ito. mag-aaral ang kanilang
Ipakita sa iginuhit na ang mag- pagmamahal at pagprotekta sa
aaral ay nakikilahok sa mga likas na yaman ng ating bansa
gawaing lumilinang sa
pangangalaga at pagsusulong ng
likas kayang pag-unlad.
5. Ang pamahalaan ay
nagsasagawa ng iba’t ibang
istratehiya upang matugunan
ang mga pangangailangan ng
tao. Alin ang hindi kabilang dito:
A. Pagsama ng mga usaping
pangkalikasan sa paggawa ng
desisyon
B. Pagsama ng mga isyung
pampopulasyon at kapakanan
ng nakararami sa pagpaplano ng
pag-unlad
C. Pagbabawas ng paglaki ng
mga rural na lugar
D. Hindi pagpapaigting ng
edukasyong pangkalikasan
J. Karagdagang Gawain para sa May tanyag tayong islogan na
takdang- aralin at remediation “MAY PERA SA BASURA”. Ang
islogan na ito ay nakatulong
para sa pagsulong at
pagpapahalaga ng mga
programa sa likas kayang pag-
unlad. Kung ikaw ay lalahok sa
ganitong programa, ano anong
basura ang iyong maaaring
mapagkakitaan at ano-ano ang
maaaring mong malikha mula sa
mga basurang iyong ililista
upang maging pera.
V. PAGNINILAY
________sa________na mag- ________sa________na mag- ________sa________na mag-
A. Bilang ng mga mag-aaral na
aaral ang nakakuha ng 75% sa aaral ang nakakuha ng 75% sa aaral ang nakakuha ng 75% sa
nakakuha ng 75% sa pagtataya.
pagtataya pagtataya pagtataya
_______sa_______na mag- _______sa_______na mag-aaral _______sa_______na mag-
B. Bilang ng mag-aaral na aaral ang nangangailangan pa ang nangangailangan pa ng iba aaral ang nangangailangan pa
nangangailangan ng ibva pang ng iba pang gawaing pang pang gawaing pang remediation ng iba pang gawaing pang
Gawain para sa remediation. remediation remediation