You are on page 1of 3

School: DepEdClub.

com Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 19 – 23, 2023 (WEEK 8) Quarter: 4TH QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin
Naipamamalas ang mas malalim na pag-unawa at pagpapahalaga sa patuloy na pagpupunyagi ng mga Pilipino tungo sa pagtugon ng mga hamon na nagsasarili at umuunlad
Pamantayang Pangnilalaman na bansa
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok sa gawaing makatutulong sa pag-unlad ng bansa bilang pagtupad ng sariling tungkulin na siyang kaakibat na pananagutan sa
Pamantayan sa Pagaganap pagtamasa ng mga karapatan bilang isang Malaya at maunlad na Pilipino

AP6TDK-IVg-h-7
Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng
bawat kasanayan)
Nakabibigay sa kahulugan ng Naiisa-isa ang mga hakbang sa Nakabibigay-kaugnayan ng Nakapagmumungkahi ng iba’t Nasisiyasat ng mabuti ang
enerhiya pagtitipid ng enerhiya enerhiya sa pag-unlad ng bansa ibang paraan sa pangangalaga ng mga paraan sa
Cognitive kapaligiran pangangalaga ng
kapaligiran

Nakababahagi sa klase sa Nakalalahad sa mga posibleng Nakalalahad ng mga opinyon sa Nakagugunita ng mga karanasang Nakagugunita ng mga
kahalagahan ng enerhiya mangyari kung hindi magtitipid ng kahalagan ng enerhiya sa pag- may kinalaman sa pangangalaga karanasang may
enerhiya unlad ng bansa ng kapaligiran kinalaman sa hindi
Affective tamang pangangalaga ng
kapaligiran
Nakagagawa ng isang akrostik ng Nakabubuo ng isang graphic Nakasasadula sa mga epekto ng Nakaguguhit ng isang poster na Nakalilista sa mga
salitang enerhiya organizer na nagpapakita ng mga hindi maayos na pagtitipid ng nagpapakita sa kahalagahan ng programa ng pamahalaan
Psychomotor paraan sa pagtipid ng enerhiya enerhiya sa pag-unlad ng bansa pangangalaga ng kapaligiran na nangangalaga sa
kapaligiran
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Paksa
B. Sanggunian AP6 Batayang Aklat sa AP 6 AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan, tsart, TM, AP6 CG, mga larawan,
TG 6, LM 6 LM, TG, CG, BOW TG TG tsart, TM, TG
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Awitan ang “Masdan mo ang Pagbabahagi ng takdang aralin Sumayaw ng “Energy Gap” Pagpapakita ng video sa awit ng “ Pagpapakita ng video sa
pagsisimula ng bagong aralin Kapaligiran” What a Wonderfull World” awit na “Anak ng Pasig”

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagtatanong sa kasalukuyan Pagpapakita ng isang video Pagpapakita ng larawan sa Ano ang masasabi ninyo sa Ano ang mensahi sa
sitwasyon ng kapaligiran sa presentation ng matalino at Malampaya Power Plant, Maria video? awitin?
pamamagitan ng talk show maaksayang paggamit ng enerhiya. Cristina Falls Ano ang nagyari sa ilog
pasig?
Bakit kaya ito nasira?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Sagut tanungan patungkol sa Ano ang mensahi ng video inyong Ano ang nasa larawan?Makikita Base sa video ipinakita, Makikita Ito ba ay nangyayari rin sa
bagong aralin enerhiya. natungyhayan? ba ito sa Pilipinas? pa ba ninyo ang ganoong mga ibang ilog?
tanawin?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Magpapakita nga mga larawan Ipahayag ang mga paraan sa Ano ang naiambag nito para sa Pagpapaskil sa tsart ng mga Gamit ang GO ilahad ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 tungkol sa gamit ng enrhiya pagtitipid ng enerhiya gamit ang kaunlaran ng bansa? magagandang tanawin n gating Mga hindi tamang
GO. bansa. pangangalaga sa
kapaligiran.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Bakit kailangan ang enerhiya? Ano ang mangyayari kung hindi Ano ang masamang epekto sa di Ano ang dapat nating gawin Sa pamamagitan ng
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Anu-ano ang mga pwede nating gagamitin ng maayos ang enerhiya? maayos na paggamit ng upang mapanatili ang slides/ larawan ipapakita
gawin sa enerhiya? enerhiya? kagandahan ng mga lugar na ito? ang mga programa ng
pamahalaan sa
pangangalaga ng
kapaligiran.
F. Paglinang sa Kabihasan Gumuhit ng mga larawan Pagsasadula tungkol sa mga paraan Hatiin ang klase sa limang Hatiin ang klase sa anim na Sagot-tanongan
(Tungo sa Formative Assessment) nagpapakita ng kahalagahan sa ng pagtitipid ng enerhiya. pangkat at maghanda ng isang pangkat, ang unang 3 grupo ay
enerhiya. maikling dula dulaan. ang pag-aalaga sa kapaligiran,
ang huling 3 ay ang sumisira nito.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- GUmawa ng awit at tula o kwetn Ihati ang klase sa 5 grupo at Pagsasadula tungkol sa kung Gumawa ng isang poster sa Sino ang makikinabang
araw na buhay nagpapakita sa kahalagahan sa magpalitan ng opinyun tungkol sa paano makakatulong ang kahalagahan ng pangangalaga sa kung mapapangalagaan
enrhiya. pagtitipid ng enrhiya at ang epekto enerhiya sa pag-unlad ng bansa kapaligiran. ang kapaligiran?
sa di pagtitipid ng enerhiya.
H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalaga sa enerhiya sa tao? Gamit ang GO igbahagi sa klase ang Base sa pagsasadula, paano Gumawa ng isang journal kung Bakit mahalaga na
mga ideya nakuha sa group sharing. nakakaapekto sa tao ang di paano aalagaan ang kapaligiran. pangalagaan ang
maayos na paggamit ng kapaligiran?
enerhiya?
I. Pagtataya ng Aralin Isulat lahat ng maaring gamit ng Tama o Mali Pasagutan ang inihandang Sabihin kung ang sumusunod ay Ilista ang mga programa
enerhiya sa short bondpaper. Isulat ang T kung ang pahayag ay pagsasanay. nakakatulong o nakakasira sa ng pamahalaan para sa
Tama ,M kung Mali. kapaligiran .(10 item test) pangangalaga ng
kapaliigran

J. Karagdagang gawain para sa Ilista ang mga paraan sa pagtitipid Gumupit ng paboritong larawan Original File Submitted and
takdang-aralin at remediation ng enerhiya. ng isang kapaligiran. Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
for more
IV. Mga Tala
V. Pagninilay

A. No. of learners who earned 80%


on this formative assessment
B. No. of learners who require
additional activities for remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught up
the lesson
D. No. of learners who continue to
require remediation
E. Which of my teaching strategies
worked well? Why did these work?

F. What difficulties did I encounter


which my principal or supervisor
help me solve?
G. What innovation or localized
materials did I used/discover which
I wish to share with other teacher?

You might also like