You are on page 1of 5

School: TAGOLOAN CENTRAL SCOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: NOEL C. ABAO Learning Area: ARALING PANLIPUNAN


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 9 – 13, 2019 (WEEK 5) Quarter: 2ND QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


BIYERNES
I. Layunin

Naipamamalasangmapanuringpag-unawasapamamahala at mgapagbabagosalipunang Pilipino sapanahon ng kolonyalismong


PamantayangNilalaman
Amerikano at ng pananakop ng mgaHapon at angpagpupunyagi ng mga Pilipino namakamtanangkalayaantungosapagkabuo ng kamalayangpagsasarili at
(Content Standard)
pagkakakilanlangmalayangnasyon at estado.
Nakapagpapahayag ng kritikalnapagsusuri at pagpapahalagasakonteksto,dahilan, epekto at pagbabagosalipunan ng kolonyalismongAmerikano
PamantayansaPagganap
at ng pananakop ng mgaHapon at angpagmamalakisakontribusyon ng pagpupunyagi ng mga Pilipino namakamitangganapnakalayaantungosapagkabuo ng kamalayangpagsasarili
(Performance Standard)
at pagkakakilanlangmalayangnasyon at estado
Natatalakayangmgamahahalagangpangyayarisapananakop ng mgaHapones
Hal:
PamantayansaPagkatuto
− Labanansa Bataan
(Learning Competencies)
− Death March
− Labanansa Corregidor
Layunin (Lesson Objectives) 1. NatatalakayangPagb 1. NatatalakayangLabana 1. Natatalakayang Death 1. NatatalakayangLabanansa Natatalakayangmgamahahalagan
ombasa Pearl Harbor nsa Bataan March Corregidor gpangyayarisapananakop ng
bilangmahalagangpa bilangmahalagangpan bilangmahalagangpangya bilangmahalagangpangyay mgaHapones
ngyayarisapananakop gyayarisapananakop yarisapananakop ng arisapananakop ng Hal:
ng mgaHapones ng mgaHapones mgaHapones mgaHapones − Labanansa Bataan
2. Napapahalagahanang 2. Napapahalagahanang 2. Napapahalagahanangma 2. Napapahalagahanangmah − Death March
mahalagangpangyaya mahalagangpangyayar halagangpangyayaringito alagangpangyayaringito − Labanansa Corregidor
ringito ingito 3. Nakikilahoksapangkatang 3. Nakikilahoksapangkatangg Nagpapakita ng
3. Nakikilahoksapangka 3. Nakikilahoksapangkat gawain awain katapatansapagsasagot.
tanggawain anggawain
AngPananakop ng
PaksangAralin
mgaHapones Labanansa Bataan Death March Labanansa Corregidor LagumangPagsusulit
(Subject Matter)
AngPagbombasa Pearl Harbor
AngLakbay ng Lahing Pilipino Kayamanan p. 137 Kayamanan p. 137 Kayamanan p. 138 Kayamanan p. 136-138
GamitangPanturo p. 155 AP6KDP-IIe-5 AP6KDP-IIe-5 AP6KDP-IIe-5 AP6KDP-IIe-5
(Learning Resources) Kayamanan p. 136
AP6KDP-IIe-5
Pamamaraan
(Procedure)
a. Balik-Aral sanakaraangaralin Anoangmgaprogramasapanah Tukuyinangsumusunod Ipaliwanagangkahalagaha Ipaliwanagangmgalarawan
at/o pagsisimula ng on ng Komonwelt? napahayag. n ng mgapetsa/timeline: .
bagongaralin (Reviewing 1. Tawagsabansangha Diyembre 7, 1941
previous lesson/s or presenting pon Disyembre 26, 1941
the new lesson) 2.Hudyat ng WWII Enero 2, 1942
3.Nagpahayag ng Pebrero 2, 1942
open city ang
Abril 9, 1942
Manila
4. Programangpinalal
aganap ng
mgaHapones
5. Petsa ng ideklarang
open city ang
Manila
AnoangIkalawangDigmaangPa Anoangsimbolo ng pagkatalosa Naranasannyona bang maglakad Anoangibigsabihin ng salitang
b. Paghahabisalayunin ng aralin ndaigdig? Bataan? ng napakalayo? Gaanokalayo? Corregidor?
(Establishing a purpose for the Paanoitonagsimula? Anoangnaramdamanninyo? Original File Submitted and
lesson) Anoangdahilan? Formatted by DepEd Club Member
- visit depedclub.com for more
Panourinang video: Panourinang video: Panourinang video: Panourinang video:
c. Pag-uugnay ng https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com/wa https://www.youtube.com/watch https://www.youtube.com/watch?
mgahalimbawasabagongaralin watch?v=tdD5CEZWgQE tch?v=mL6J1Y_Cb4k ?v=wM7YM5EFEzA v=ch3P8OSO13A
(Presenting examples/
instances of the new lesson)

1. Kalian 1. AnoangLabanansa 1. Anoang Death March? 1. Anoang Corregidor?


unangsumalakayang Bataan? 2. Sino angmgabiktima ng 2. Kailanbumagsakang
mgaHaponessa Pearl 2. Kailannataloang mg Death March? Corregidor?
Harbor sa Hawaii? Hapones? 3. Hanggangsaanangmartsa 3. Paanopinabagsak ng
2. Kailanunangdumatin 3. Paanonasabingkakaib ? mgaHaponesang
d. Pagtalakay ng gangmgahaponessaPi aang Fall of Bataan? 4. Anongpasakit o Corregidor?
bagongkonsepto at paglalahad lipinas? 4. Bakitnasabini Mc kalbaryoangipinagawa ng
ng bagongkasanayan #1 3. Paanolumusobangmg Arthur Na “I shall mgaHaponessamgabikti
(Discussing new concept) aHaponessaPilipinas? return”? ma ng Death March?
4. Anoang open city? 5. Bakitnagapiangmga 5. Anoangaralangatingmatu
5. Sino Pilipino? tunannatinsasa video
angnagpahayagnito? atingnapanuod?
At Bakit?
6. Bakitnaisnilangsakupi
nangPilipinas?
e. Pagtalakay ng
bagongkonsepto at paglalahad
ng bagongkasanayan #2
(Continuation of the discussion
of new concept)
f. Sino angmgaHapones? Ipakitasamasiningnaparaanang Ipakitaanglarawan ng death Buuinang history Frame.
PaglinangsaKabihasaan pagpapahalagasaLabanansa March.
(Tungosa Formative Bataan. Ipinagmamalakikoang
Assessment) Tula, Awit, Balita, Sayaw, Rap ___________________________
(Developing Mastery) Drama, Tableau ___________________________
___________________________
g. Paglalapat ng aralinsa Anoangibigsabihinna Paanonaipakitanaminsanangpa Paanomomapapasalamatanangba May epektobasapaglaya ng mga
pang-araw- “sadigmaanwalangpanalokundianglah gkatalo ay simbolorin ng yaningsundalonakipaglabansamga Pilipino at kasarinlan ng
arawnabuhay (Finding at ay talo”? pagkapanalo? Hapones? bansaangpakikidigmasaHapon?
practical application of
concepts and skills in
daily living)

h. Paglalahat ng Aralin Bakitsinakop ng HaponesangPilipinas? AnoangLabanan ng Bataan? Anoang Death March? Anoanglabanansa Corregidor?
(Making generalizations
and abstractions about
the lesson)

Piliin angtitik ng tamangsagot. Piliin angtitik ng tamangsagot. Piliin angtitik ng tamangsagot. Piliin angtitik ng tamangsagot. Gumawa ng 20 aytem test.
1. Taguri 1. 1. Ito ay angpaglalakad ng 100 1. Ito angunangsasapitinbagoang
samgahapondahilsakahusayannitosal KailanlubusangnasakopangMay kilometro at 4 naorassabagon Manila Bay?
arangan ng miltarismo at digmaan. nila ng mgaHapones? kung saanmaramiangnamatay, A. Intramuros
A. energetic people A. Disyembre 7, 1942 pinahirapan at pinagmalupitan ng
B. Bataan
B. energetic kid B. Disyembre 30, 1941 mgaHapon?
C. energetic dwarf C. Enero 2, 1942 * A. Fall of Bataan C. Corregidor
D. energy drink D. Abril 9, 1942 B. Battle of Corregidor D. Lahat ng mgaNabanggit
2. Anoangnaginghudyat ng 2. Anoang Corregidor? C. Death March 2. Ilanbuwanbagonagapi ng
IkalawangDigmaangPandaigdig? A. pulo D. Lahat ng mgaNabanggit Hapones?
A. AngPagbombasa Pearl Harbor B. Moog 2. Sino angmgabiktima ng Death A. 2
B. Alitan ng mgabansa C. lagusan ng Look ng Maynila March? B. 3
i. Pagtataya ng Aralin C. alitan ng D. Lahat ng mgaNabanggit * A. Sumukongsundalong Pilipino at
C. 4
(Evaluating learning) mgamakakapangyarihangbansa 3. Amerikano
D. Lahat ng Nabanggit. PaanonakalusotangPangulong B. mgamahihirapna Pilipino D. 5
3. Bakitnaging open city ang Manila? Quezon C. PamahalaangKomonwelt 3.
A. upangbukasangmgadaanan sanakaharangnaHapones? D. Lahat ng mgaNabanggit Kailanganapnabuamgsakangbansas
B. upangmaiwasananghigit pang A. sumakay ng eroplano 3. akamay ng mgaHapones?
malakingpinsala at B. sumakaysa submarine Anoangkalbaryongkanilangnarana A. Diyembre 7, 1941
pansamanatalangmatigilangpaglusob C. sumakay ng dyip san? B. Enero 2, 1942
ng mgaHapones D. sumakaysaeroplano A. Naglakad ng 100 km C. Pebrero 2, 1942
C. 4. Sino angpumalit kay Hen. B. Inilagaysabagon o death train D. Mayo 6, 1942
upangpumasokangmgamagnenegosy Douglas Mc. Arthur C. Walangpahinga, pagkain, at 4.
osabansa at wala ng A. Jose P. Laurel inumin PinakahulingbaluartenasumukosaA
buwisnababayaran B. Jose Abad Santos D. Lahat ng mgaNabanggit
sya
D. Lahat ng mgaNabanggit. C. Hen.Jonathan Wainwright 4. Ilanmga Pilipino angbiktima at
4. Bakitnasangkotangmga Pilipino D. Hen. Jacob Smith nasawisa Death March? A. Bataan
sadigmaan? 5. Kailannapasakamay ng A. 2,000 B. Corregidor
A. Dahilsapag-ayawnila ng pagsalisa mgaHaponesang Bataan? B. 5,000 C. Maynila
Greater East Asia Co-Prosperity A. Disyembre 7, 1942 C. 20, 000
D. Pasipiko
Sphere B. Disyembre 30, 1941 D. 70,000
B. Dahilnasailalimtayo ng US C. Enero 2, 1942 5. Kailannagsimulaang Death 5. Paanonakatulongang Corregidor
C. dahilsabansatayosaAsya D. Abril 9, 1942 * March? sadigmaan
D. Lahat ng mganabanggit A. Diyembre 7, 1941 A. nagsilbinghulingtanggulan
5. B. Enero 2, 1942 B. hulingpinagtaguannina hen. Mc
Anoangmgamahahalagangpangyayari C. Pebrero 2, 1942 Arthur at Pangulong Quezon
sapanankop ng mgaHapones? D. Abril 9, 1942 C. nagsilbingpiitan o bilangguan
A. Labanansa Bataan
D. Lahat ng mgaNabanggit
B. Death March
C. Labanansa Corregidor
D. Lahat ng mgaNabanggit

j. Karagdaganggawain Magtala ng Magtala ng Magtala ng Magtala ng Magtala ng


para satakdang-aralin at mahahalagangaralinnatutunan. mahahalagangaralinnatutunan. mahahalagangaralinnatutunan. mahahalagangaralinnatutunan. mahahalagangaralinnatutunan.
remediation (Additional
Activities for application
or remediation)

Remarks
Reflection
a. Bilang ng mag-
aaralnanakakuha ng
80% sapagtataya.
b. Bilang ng mag-
aaralnanangangailangan
ng iba pang gawain para
saremediation.
c.
Nakatulongbaangremedi
al? Bilang ng mag-
aaralnanakaunawasaar
alin.
d. Bilang ng mga
mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation.
e.
Alinsamgaistratehyangp
agtuturonakatulong ng
lubos?
Paanoitonakatulong?
f.
Anongsuliraninangaking
naranasannasolusyunan
satulongangakingpunun
gguro at superbisor?
g.
Anongkagamitangpantu
roangakingnadibuhonan
aiskongibahagisamgaka
pwakoguro?

You might also like