You are on page 1of 4

Paaralan (School) NORTH MARINIG ELEM.

SCHOOL Baitang/Antas (Grade GRADE III-ALBAY


GRADES 1 TO 12 Level)
DAILY LESSON LOG Guro (Teacher) AIZA D. ESCUADRO Asignatura (Learning MAPEH
Area)
Petsa/Oras (Teaching Date & Time) Nobyembre 25-29, 2019 Markahan (Quarter) Ikatlong Markahan

Bilang ng Linggo (Week No.) WEEK5 Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Naipakikita ang pag-unawa Naipakikita ang pag- Naipapakita/Naitatan Naipakikita ang
Standards) sa batayang konsepto ng unawa sa mgahugis, kulay ghal nang wasto ang pagakunawa sa mga
dynamics upang makatugon at prinsipyo ng pag-uulit mga may kinalaman salik na nakakaapekto sa
sa paglikha ng kilos gamit at pagbibigay diin sa sa lakas at daloy, pagpili ng mga
ang mga simbolo na pamamgitan ng oras, mga daloy nang pangkalusugang
nagpapakita ng pagkakaiba paglilimbag. galaw gaya nnag
impormasyon at
ng dynamics. mabilis o mabagal.
produkto.

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Nakakaawit nang may Naipakikita ang mga Naisasagawa ang mga Naipakikita ang
Standards) angkop na dynamics na batayang kasanayan sa
nakasusunod sa batayang paggawa ng disenyo gawaing ehersisyo kakayahan sa
nalilikhang kilos. sapaglilimbag at paglikha pangkalambutan ng ng mapanuring kaisipan
nang malilinis na kopya o kalamnan na bilang isang matalinong
sipi ng mga nalimbag.
makapagpapalakas ng mamimili
Naisasagawa ang stencil katawan
na may sapat na
kasanayan upang
makalikha ng malinis na
limbag na may mensahe,
islogan o logo para sa T-
shirt, poster bag

Nakalilikha ng di- hihigit


sa t na 3 mahusay na
kopya o sipi ng nilimbag
gamit ang
komplimentaryong kulay
at magkaibang mga hugis.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Naipakikita ang dynamics sa Nakalilikha ng isang istensil Naisasagawa ang mga Nakikilala/Natutukoy Nakasasagot nang wasto sa
Competencies) pamamagitan ng galaw ng mula s aginupit na papel o o gawaing ehersisyo ang mga karapatan ng mga tanong sa Lingguhang
ating katawan plastik na gagamitin sa mga mamimili Pagsusulit
pangkalambutan ng ng
 Maliit na kilos – paglilimbag ng paulit-ulit sa
papel o kardbord. kalamnan na
mahina
makapagpapalakas ng
 Malaking kilos- H3CH-IIIfg-7
malakas A3PR-IIIg katawan sa
MU3DY-IIId-1.1-1.2 pamamagitan ng
ritmikong ehersisyo
gamit ang bukllod

PE3PF-IIIa-h-16

II.NILALAMAN (Content) Aralin 5 Aralin 6 Paksang-Aralin: Yunit 3: Pamimiling Lingguhang


Pagkakaiba ng Pag-iistensil ng Yunit 3 Efforts/Qualities Pangkalusugan Pagtataya
Dynamics Pangalan Aralin 5: Ritmikong Aralin 5
Ehersisyo Gamit ang Ang Mga Karapatan ng
Buklod Mamimili

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning


Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s
Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral KM pp. 75-77 KM pp. 189-191 KM pp. 360-361 KM pp. 497-501
(Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Music 3 Curriculum Guide ART 3 Curriculum Guide ART 3 Curriculum Guide Health 3 Curriculum
Learning Resource (Additional Materials from Guide
Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Krayola,o iba pang Buklod Mga Larawan
Resources) pangkulay, lapis, gunting,
karbord,papel
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Balik-Aral Balik-aralan: Mga
pagsisimula ng aralin (Review Previous Lessons) Ano ang dynamics? Ano ang nagawa Batayang Hakbang
mong logo? Pansayaw ng Kunday-
Kunday

B. Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Ipabasa ang panimula sa Paano natin Simulan Mo KM p.360 GawinNatin
purpose for the Lesson) KM p. 75 naisagawa ang KM p. 497
istensil sa aralin 4?
Pag-isipan mo ito
KM p. 189
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Batay sa Takayin ang Pamantayan sa Gawain 1 KM p. 498-
aralin (Presenting examples /instances of the impormasyon na binasang pagsasagawa ng 499
new lessons) binasa sa Panimula, impormasyon. Ritmikong
tungkol saan ang Ehersisyo
ating pag-aaralan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 1 Paghahanda ng Gawin Mo KM p. 361 Gaawain 2
paglalahad ng bagong kasanayan #1 p.75 mga kagamitan. KM p. 499
(Discussing new concepts and practicing new Ipasabi ang
skills #1. pamantayan ng
paggawa.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawain 2 Ipabasa ang mga hakbang Takayin ang mga Suriin Natin KM p. 501
paglalahad ng bagong kasanayan #2 (Discussing KM p. 77 sa paggawa ng Istensil ng hakbang sa riitmikong
new concepts & practicing new slills #2) Pangkatang Gawain pangalan sa KM pp.189- ehersisyo gamit ang
190 buklod.
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Formative Pagtatanghal ng bawat Pagtatanghal ng mga Pagsasagawa ng Subukin Natin
Assesment 3) pangkat, gamit ang iba’t ginawang istensil ng lahatan,pangkatan, KM p. 502
Developing Mastery (Leads to Formative ibang galaw ng katawan. pangalan. isahan .Magkaaroon ng
Assesment 3) Ipakita ang maliit na kilos- paagpupuna sa gawaing
mahinang pag-awit isinagawa at paano ito
Malaking kilos-Malakas na mapapaayos at
pag-awit mapagaganda
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na Lahatan Pagsalitain sila sa . Subukin Mo Talakayin ang mga
buhay (Finding Practical Applications of maaipakita ng malaking kahulugan ng logong KM p. 361 sagot ng mga bata
concepts and skills in daily living) galaw/kilos –malakas na ginawa. sa Gawain sa p.
awit 5022
Mahinang kilos-Mahinang
pag-awit
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations Ipabasa ang KM p. 76 Basahin ang Tandaan Basahin ang Tandaan Ipabasa ang tandaan sa
& Abstractions about the lessons) Natin KM p.190 Natin KM p.361 p. 502
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) KM p. 77 Ipagmalaki Mo KM p.362 Pagtataya
KM p. 101 KM p. 503

J. Karagdagang gawain para satakdang-aralin at Magsanay sa malakas at Ilarawan ang nagawang Magsanay sa bahay ng Gawin
remediation (Additional activities for mahinang pag-awit gamit pangalan. Masaya ka ba Ritmikong Ehersisyo KM p. 501
application or remediation) ang Malaki at maliit na kilos sa nagawa mo? gamit ang buklod.
ng katawan.
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang 80% sapagtataya (No.of
learners who earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-aaralnanangangailanganngiba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial? Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the remedial lessons work?
No.of learners who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to require remediation)
E. Alinsamgaistrateheyangpatuturonakatulongnglubos?
Paanoitonakatulong? (Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannasolusyonansatulongngak
ingpunongguro at superbisor? (What difficulties did I
encounter which my principal/supervisor can help me solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingnadibuhonanaiskon
gibahagisamgakapwakoguro? (What innovations or
localized materials did I used/discover which I wish to
share with other teachers?)
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at superbisor?
H. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like