You are on page 1of 6

GRADE 2 Paaralan SALAY CENTRAL SCHOOL Antas II

DAILY Guro NENITA G. ABCEDE Asignatura FILIPINO


LESSON LOG Petsa at Oras FEBRUARY 10-14, 2024 Markahan IKATLONG MARKAHAN (WEEK 2 )
8:40-9:20 AM
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Nasasabi ang mensaheng Nasasabi ang mensaheng Nagagamit ang tamang Nakakabuo ng payak na
nais ipabatid ng nabasang nais ipabatid ng nabasang pandiwang pangnagdaan pagungusap gamit ang mga CATCH UP
kuwento babala, paalala na nakita na naayon sa ginamit na salitang kilos sa nabasang
sa mga pampublikong pangngalan o panghalip tula
lugar
A.Pamantayang Napapalawak ang mga Napapalawak ang mga Naipakikita ang Nauunawaan ang isang salita
Pangnilalaman kasanayan kasanayan kasanayan sa sa
(Content Standards) sa pag-unawa, sa pag-unawa, pggamit ng Filipino sa pamamagitan ng pagsusuri
pagpapakahulugan, pagpapakahulugan, pasalita at dipasalitang ng
pagsusuri at pagbibigay- pagsusuri at pagbibigay- pakikipagtalastasan. kayarian nito upang magamit
halaga sa mga kaisipan o halaga sa mga kaisipan o nang
paksang napakinggan paksang napakinggan . wasto at angkop sa
pakikipagtalastasan.
B.Pamantayan sa Pagganap Nasusuri ang mga Nasusuri ang mga Nagagamit nang wasto Nagagamit ang iba't ibang
(Performance Standards) impormasyon upang impormasyon upang ang istratehiya sa pagpapaunlad
maunawan, makapagbigay maunawan, makapagbigay mga bahagi ng pananalita ng talasalitaan at magamit
kahulugan, at kahulugan, at sa ang mga ito sa
mapahalagahan ang mga mapahalagahan ang mga mabisang pakikipagtalastasan.
tekstong napakinggan at tekstong napakinggan at pakikipagtalastasan
makatugon ng maayos. makatugon ng maayos. upang ipahayag ang
sariling ideya, damdamin
at karanasan.
C.Mga Kasanayan sa Naipahahayag ang sariling Nagagamit ang naunang Nagagamit ang naunang Naipahahayag ang sariling
Pagkatuto. Isulat ang code ideya/damdamin o kaalaman o karanasan sa kaalaman o karanasan sa ideya/damdamin o reaksyon
ng bawat kasanayan reaksyon tungkol sa sa pag-unawa ng pag-unawa ng tungkol sa sa napakinggang
(Learning Competencies / napakinggang tugma/tula napakinggang teksto napakinggang teksto tugma/tula
Objectives) F2PS-IIc-1- F2PN-IIIa-2 F2PN-IIIa-2 F2PS-IIc-1-

II. NILALAMAN Yunit III- Aralin 2 : Paalala Ko Sundin Mo


Pagsasabi ang Kto12 CG Paggamit ng tamang Pagbuo ng payak na
mensaheng nais ipabatid pandiwang pangnagdaan pagungusap gamit ang mga
ng nabasang kuwento na naayon sa ginamit na salitang kilos sa nabasang
Pagsasabi ang pangngalan o panghalip tula
mensaheng nais ipabatid Paggamit sa mga
ng nabasang babala, pangungusap ang mga
paalala na nakita sa mga salitang kilos o pandiwa
pampublikong lugar
III. KAGAMITANG PANTURO 139
A.Sanggunian Kto12 CG Kto12 CG Kto12 CG
280-283
1.Mga pahina sa Gabay ng
137-138 140 140-141
Guro
2.Mga pahina sa Kagami-tang 276-279 tsart,larawan
Pang Mag-aaral 283-284 285-287
3.Mga pahina sa Teksbuk tarpapel
4.Karagdagang Kagamitan tsart, tsart
mula sa portal ng Learning larawan tsart,larawan
Resource
B.Iba pang Kagamitang tarpapel Tukoy-Alam tarpapel tarpapel
Panturo Ipaalala sa mga bata ang
kwentong “Ang Paalala ni
Arnel” at ipakuwento ang
sumunod na pangyayari
nang makita ni Arnel na
itinataas ang watawat.

IV. PAMAMARAAN Magpakita ng mga larawan


ng life cycle ng isang paru
paro.
Itanong: Ano ang nakikita
ninyong pagbabago sa
larawan?.

A. Balik-aral sa Paunang Pagtataya Ipabasa muli ang Tukoy-Alam Tukoy- Alam


nakaraangaralin at / o Ipasagot ang paunang kuwentong “Ang Paalala ni Punan ng angkop na kilos Subukan ang kaalaman ng
pagsisimula ng pagtataya na makikita sa Arnel”. ang patlang upang mabuo mga mag-aaral sa
bagong aralin Subukan Natin sa LM, ang pahayag. pagtatanong.
pahina 276 na siyang ______________ si Lita Itanong: Ano- ano ang mga
magiging batayan ng ng tubig dahil sa sobrang gawain ang isinagawa ninyo
isasagawang pagtalakay pagkauhaw. simula noong unang
______________ ako ng araw ng linggong ito?
maruruming damit Ipasulat sa kuwaderno ang
kahapon. limang payak na
pangungusap at ipatukoy ang
mga pandiwang
pangnagdaan o kilos na
naganap na.
B. Paghahabi sa layunin Tukoy-alam Ipasagot ang mga tanong Magpakita ng larawan ng Magpakita ng larawan ng
ng aralin Itanong: sa Sagutin Natin sa isang bata na nakatayo ng mga bayani ng ating bansa.
Kapag kayo ay naglalakad LM,pahina 278. tuwid at nakalagay ang Ipabigay sa mga bata ang
o namamasyal may mga Talakayin ang tanong kanang kamay sa dibdib nagawa ng mga bayaning
nababasa ba kayong mga upang maitulay ito sa habang itinataas ang ipinakilala.
karatula na nakasulat o paksang aralin na watawat.
nakapaskil sa pader? pagsusunod-sunodin ang
Anu-ano ang mga ito? mga pangyayari.
Magpakita ng iba pang
larawan na nagsasaad ng
pagsusunod-sunod ng mga
pangyayari.
Ipasagot ang mga
katanungan sa Gawin
Natin sa LM, pahina 281.

C. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng ilang Basahin Ipabasa muli ang Basahin ang tula sa Basahin
halimbawa sa bagong babala/paalala na Si Rene ay isang masipag kwentong “Ang Paalala ni Natin sa LM, pahina 285
aralin nakasulat sa istrip ng na bata. Tuwing Sabado at Ben” at ipasagot ang
kartolina at isa-isahing Linggo ay maaga siyang Sagutin Natin sa LM,
ipatukoy kung saan na gumigising upang pahina __.
lugar nila nakikita ang mga magtanim ng mga gulay sa
iyon. kanilang bakuran. Dala-
Pagpapayaman ng dala niya ang mga
Talasalitaan kagamitan sa pagtatanim.
Ipabasa sa mga bata ang Binubungkal niya ang lupa.
kwentong “Ang Paalala ni Pagkatapos nito, ay
Arnel” sa Basahin Natin sa nagsimula na siyang
LM, pahina 276-277. magtanim. Dinidiligan niya
ang kanyang pananim
bago siya umuwi.

D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang kwento sa Gamitin ang kuwento sa Pag-aralan at tukuyin ang Ipasagot ang mga gabay na
konsepto at pamamagitan ng pagsagot pagsagot sa Gawin Natin mga salitang nakapahilis. tanong sa Sagutin Natin sa
paglalahad ng bagong sa Sagutin Natin sa LM, sa LM pahina 281 at Talakayin na ang mga LM, pahina 285
kasanayan #1 pahina278. ipasagot ang Sanayin salita na nakapahilis ay Ipagamit ang mga salita na
Magbigay ng iba pang mga Natin sa LM, pahina 281. mga kilos na naganap na may salungguhit upang
halimbawa ng o natapos na. makabuo ng payak na
babala/paalala na pangungusap sa may
karaniwang nakikita ng pandiwang pangnagdaan o
mga bata sa mga kilos na naganap na.
pampublikong lugar.
Isulat ito sa pisara at
ipabasa ito sa kanila.
Itanong: Ano kaya ang
mensaheng nais ipabatid
ng mga babala at paalala
sa atin?

E. Pagtalakay ng bagong Gawin Natin A ,B at C LM Muling sanayin ang mga Gawin Natin sa LM 283 Sagutan ang Gawin Natin
konsepto at pahina 279 bata sa tamang 286
paglalahad ng bagong pagkakasunod-sunod ng
kasanayan #2 mga larawan. Ipagawa ag
Linangin Natin sa LM,
pahina 282-283.

F. Paglinang sa Paano natin Sanayin Natin sa LM, Sanayin Natin sa LM, pahina
kabihasaan napagsusunod-sunod ang pahina 283 286 upang makabuo ng
( Leads to Formative mga pangyayari sa payak na pangungusap base
Assessment ) kuwento? sa larawan.

G. Paglalapat ng aralin sa Ipagawa ang Linangin Ipagawa ang gawaing Pasagutan ang pagsasanay
pang araw-araw na Natin sa LM, pahina 280 inilahad sa Linangin nasa sa Linangin Natin sa
buhay upang malaman kung ang Natin sa LM, pahina __ LM, pahina 287.
mga bata ay upang higit na mapagtibay
makapagbibigay na ng ang pangunawa sa araling
mensaheng nais ipabatid tinalakay.
ng kuwento. 284
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang nais ipahayag sa Gumupit ng mga larawang Itanong: Ano ang Itanong: Paano natin
atin ng mga nagpapakita ng tamang pandiwang malalaman kung ang
babala/paalala na pagkakasunod-sunod ng pangnagdaan? Tingnan pangungusap ay payak?
nakikita natin sa mga pangyayari. Idikit ito ang Tandaan Natin sa Basahin ang Tandaan Natin
pampublikong lugar? sa inyong kuwaderno. LM, sa pahina 284 sa LM, pahina 286.
Ipabasa ang Tandaan
Natin sa LM, pahina
279

I. Pagtataya ng Aralin Pagsulat


Ipagawa ang Sulatin Natin
sa LM, sa pahina __ upang
makasulat ang mga mag-
aaral ng caption base sa
larawan.
J. Karagdagang Gawain Magtala ng limang paalala Bumuo ng sariling likhang
para sa takdang- at babala na nakikita sa mga tagubiling
aralin at remediation mga pampublikong lugar. pangkaligtasan sa kapwa.
Gamitan ito ng pandiwa o
salitang kilos na natapos
na.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mga mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aara na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo ang
nakatulong ng lubos ?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan
na solusyon sa tulong
ng aking punong guro
at suberbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared By:
NENITA G. ABCEDE
Master Tacher I CHECKED:
Adviser MARIFE LEONORA R. CACULBA
ES PRINCIPAL I

NOTED:
GRETHEL R. LUBI, Ph.D
PS District Incharge

You might also like