You are on page 1of 5

GRADE 6 Paaralan/ School SAN LUCAS II ELEMENTARY SCHOOL Baitang/ Antas/ Grade Level 4

DAILY LESSON LOG Guro/ Teacher BILLY JOE M. LOPEZ Asignatura/ Learning Area FILIPINO, AP,MAPEH, ESP
(Pang-araw-araw na Petsa/ Oras/ Dates/ Time September 13, 2022/ 7:15-3:20PM/ Week 2 Markahan/ Quarter UNA/ 1ST
Talang Pagtuturo) Teaching Week

ASIGNATURA/ FILIPINO AP MAPEH ESP


LEARNING AREA 8:25 – 9:15/9:30 - 10:20/10:20 - 11:10 7:45 – 8:25/ 1:00-1:40/ 2:30 - 3:10 1:40 – 2:30 7:15-7:45
I. LAYUNIN/ Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang pangunawa sa The learner… demonstrates Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng
OBJECTIVES pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, pagkakakilanlan ng bansa ayon sa mga katangiang pagkakaroon ng katatagan ng loob, mapanuring
A.Pamantayang kaisipan, karanasan at damdamin heograpikal gamit ang mapa. understanding of lines, texture, and pag-iisip, pagkamatiyaga, pagkamapagtiis,
Pangnilalaman/ Content shapes; and balance of size and pagkabukas-isip, pagkamahinahon at
Standard repetition of motifs/patterns through pagmamahal sa katotohanan na magpapalaya sa
anumang alalahanin sa buhay ng tao bilang kasapi
drawing ng pamilya
B. Pamantayan sa Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang Ang mag-aaral ay… naipamamalas ang kasanayan sa The learner… practices variety of Naisasagawa nang may mapanuring pag-iisip ang
pagganap/ Performance may damdamin, wastong tono at intonasyon paggamit ng mapa sa pagtukoy ng iba’t ibang lalawigan tamang pamamaraan/ pamantayan sa pagtuklas ng
Standard at rehiyon ng bansa culture in the community by way of katotohanan
attire, body accessories, religious
practices and lifestyle. creates a
unique design of houses, and other
household objects used by the
cultural groups.
C.Mga Kasanayan sa Naisasalaysay muli nang may Nakapagsusuri ng katotohanan bago
Pagkatu o Isulatang code
wastong pagkakasunod-sunod ang Nakikilala na ang Pilipinas ay isang creates a drawing after close study gumawa ng anumang hakbangin
ng bawat kasanayan/
Learning Competencies napakinggang teksto gamit ang mga bansang tropical and observation of one of the cultural c. napapanood na programang
(Write the LC Code) larawan, signal words at communities’ way of dressing and pantelibisyon
pangungusap accessories
EsP4PKP- Ic-d – 24
II. Nilalaman/ Content Pagsasalaysay Muli nang may Wastong Ang Pilipinas ay Bansang Tropikal Mga Katutubong Disenyo sa Pagsusuri ng Katotohanan
Pagkakasunod-sunod ng Napakinggang Kasuotan at Kagamitan
Teksto gamit ang mga larawan, Signal
Words at Pangungusap

III. KAGAMITANG
PANTURO/
LEARNING
RESOURCES
A. Sanggunian/
References
1. Mga Pahina sa Gabay MELC page 155/ CLMD4A BOW page 23 MELC pahina 37/ CLMD4A BOW pahina 25 MELC pahina 251/ CLMD4A BOW pahina 25 MELC page 73/ CLMD4A BOW page
ng Guro/ 17
TG/CG
2. Mga Pahina sa CLMD4A Module pages 14-15 CLMD4A Module pahina 17-19 CLMD4A Module pahina 23-27 CLMD4A Module pages 14-21
Kagamitang Pang Mag- AP Kto12 pah. 21-26
aaral/ Learner’s Materials
Pages
3. Mga Pahina sa
Teksbuk/ Texbook pages
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource/
Materials downloaded
from
LRMDS
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint Presentation Powerpoint and Video Presentation Powerpoint and Video Presentation Powerpoint Presentation/Internet
Panturo/ Other Learning
Materials
IV. PAMAMARAAN/
PROCEDURES
A. Balik-Aral sa Alin nga ba ang nauna itlog o Bakit nakakaranas tayo ng mainit na panahon? Nakita na ba kayo ng mga katutubong kasuotan o Ano ang binabalita sa mga telebisyon?
nakaraang aralin at/o kagamitan?
Pagsisimula ng bagong manok?
aralin/ Reviewing
previous lesson and
presenting new lesson.
B. Paghahabi sa layunin Pagsunod-sunurin ang mga larawan. Ano ang nakakaapekto sa ating panahon? Punan ng tamang sagot ang tsart. Suriin sa dalawang larawan kung alin ang totoong
ng aralin/ Establishing a balita at mali
purpose for the lesson Lagyan ng bilang ang mga ito. Ibigay ang pagkakaiba ng kanilang
Gawin ito sa iyong kuwaderno. mga disenyo sa kanilang mga
*Sumangguni sa modyul pahina 16 kagamitan at pananamit
C. Pag-uugnay ng mga Basahin ang maikling kuwento at Bakit tinawag na tropikal na bansa ang Pilipinas? Pagmasdan ang mga larawan ng iba’t Ano ang mga dapat natin tandan sa pagsusuri ng
halimbawa sa Bagong mga balitang pinapanood?
aralin/ pagsunod-sunurin ang mga ibang katutubong disenyo na gawa
pangyayari gamit ang mga larawan. ng mga pangka etniko sa Mindanao.
Lagyan ng bilang 1 hanggang 4. Tukuyin kung ito ay Yakan, Tausug
o Bagobo.
*Sumangguni sa modyul pahina 16 *Sumangguni sa modyul pahina 18-19

D. Pagtatalakay ng Talakayin ang aralin tungkol sa Bakit mainit pa din kahit nasa panahon na tayo ng tag- Talakayin ang
mga disenyong etniko ay Talakayin ang mga dapat gawin sa
bagong konsepto at ulan?
paglalahad ng bagong
Pagsasalaysay muli nang may gawa ng iba’t ibang uri ng pangkat pagsusuri ng balitang napapnood
kasanayan #1 / wastong pagkakasunod-sunod ng etniko sa mga kultural na pamayanan bago gumawa ng hakbang
Discussing new concepts
napakinggang teksto gamit ang mga sa bansa.
and practicing new skills
#1 larawan *Sumangguni sa modyul pahina 19
E. Pagtalakay ng bagong Pagsunod-sunurin ang mga larawan. Pa Pag aralan ang mga sumusunod Bukod sa telebisyon saan pa tayo maaring
konsepto at Paglalahad makakuha ng mga impormasyon na ating
ng bagong kasanayan #2 / Lagyan ito ng bilang 1-4. Ipapanood ang isang video presentation tungkol sa salik ay mga halimbawa ng kanilang
na may kinalaman sa klima ng bansa magagamit upang malaman ang ibat-ibang
Discussing new concepts disenyo balita?
and practicing new skills *Sumangguni sa modyul pahina 17 *Sumangguni sa modyul pahina 19
#2
F. Paglinang sa Lagyan ng bilang 1-5 ang Basahin ang mga pangungusap sa pah. 25 Gawaing Pansining Basahin ang tula sa pahina 17 ng inyong modyul
Kabihasnan
(Tungo sa Formative sumusunod na pamamaraan ng Ilagay sa loob ng araw kung ito ay isnag Sumangguni samodyul pahina 20
Assessment)/ Developing pagluto ng banana cue. katangian ng isang bansang tropical at sa
mastery (Lead to ulap naman kung hindi.
Formative Assessment 3)
G. Paglalapat ng aralin sa Bakit dapat natin sundin ang mga hakbang sa Bakit isang tropical na bansa ang Bakit kailangan ating panatilihin at Bakit hindi kailangan panoorin ng
pang-araw- Araw na paghahanda sa mga paparating na bagyo sa ating
buhay / Finding practical bansa? Pilipinas? ipagmalaki ang mga ito? mga abta na tulad ninyo ang palabas
application of concepts sa telebsiyon kapag ito ay Rated SPG
and skills in daily living. o Striktong Patnubay at Gabay?

H. Paglalahat ng Aralin/ Paano mo maisasalaysay muli nang


may Bakit nakakaranas tayo ng mainit na panahon kahit Paano mo maiuugnay ang natutunan mo ngayon Bakit mahalagang masuri mo ang
Making generalization tag-ulan na? sa paglika ng isang sining na maari mong
and abstractions about the wastong pagkakasunod-sunod ng maipagmalaki sa ibang tao? mga impormasyon?
lesson. napakinggang teksto gamit ang mga
larawan

I. Pagtataya ng Aralin/ : Isulat ang mga pangungusap kung Kopyahin ang tsart sa sagutang papel. Pagmamarka sa ginawang likhang sining Kailangan mong mangalap ng
Evaluating learning
ano ang mga hakbang na dapat Isulat sa unang hanay ang magagandang impormasyon tungkol sa mga
Rubrik sa Pag disenyo ng Bookmark
sundin kung may paparating na bagay na naranasan sa isang bansang *Sumangguni sa modyul pahina 21 sumusunod na sitwasyon. Alin sa
bagyo. tropical sa sa ikalawang hanay naman ay mga nasa kahon ang gagawin mo?
hindi. Maaaring magkaroon ng higit sa
isang sagot. Isulat ang sagot sa iyong
kuwaderno

*Sumangguni sa modyul pahina 19


J. Karagdagang Gawain
para sa takdang- aralin at
remediation/ Additional
activities for application
or remediation.
V. MGA TALA/
REMARKS
VI. PAGNINILAY/
REFLECTION
A. Bilang ng mag-aaral ___ of Learners who earned 80% above ___ Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80 sa pagtataya. ___ Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80 sa ___ Bilang ng mag-aaral nanakakuha ng 80 sa
nanakakuha ng 80% pagtataya. pagtataya.
sapagtataya./ No. of
learners who earned 80%
in the evaluation
B. Bilang ng mga-aaral na ___ of Learners who require additional activities ___ Bilang ng mga-aaral na nangangailan ng iba pang ___ Bilang ng mga-aaral na nangangailan ng iba ___ Bilang ng mga-aaral na nangangailan ng iba
nangangailan ng iba pang for remediation gawain parasa remediation pang gawain parasa remediation pang gawain parasa remediation
Gawain parasa
remediation/No. of
learners who acquired
additional activities for
remediation who scored
below 80%
C. Nakatulong ba ang ___Yes ___No ___Oo ___Hindi ___Oo ___ Hindi ___Oo ___ Hindi
remediation? Bilangng ____ of Learners who caught up the lesson ____ Bilang ng mag-aaral na nakaunawasa aralin. ____ Bilang ng mag-aaral na nakaunawasa ____ Bilang ng mag-aaral na nakaunawasa aralin.
mag-aaral na aralin.
nakaunawasa aralin. /Did
the remedial lessons
work? No. of learners
who have caught up with
the lesson.
D. Bilang ng mga mag- ___ of Learners who continue to require ___ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa ___ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy ___ Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy
aaral na magpapatuloy sa remediation remediation. sa remediation. sa remediation.
remediation/ No. of
learners who continue to
require remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? /
Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?/ What
difficulties did I
encountered which my
principal can help me
solve?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro. / What innovation
or localized materials did
I used/discover which I
wish to share with other
teachers?
Prepared by: Checked by:

BILLY JOE M. LOPEZ MA. RITA Z. TRINIDAD SOL P. CALABON


Teacher II Principal II Master Teacher II

You might also like