You are on page 1of 4

School: New Era Elementary Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: Herminia Mateo Learning Area: MAPEH


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 19 – 23, 2018 (WEEK 4) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Naipakikita ang pag-unawa sa mga Naipakikita ang pag-unawa sa Naipapakita/Naitatanghal Naipakikita ang pagakunawa sa Nakasasagot sa
Content Standards) batayang konsepto o kaisipan sa mg ahugis, kulay at prinsipyo ng nang wasto ang mga may mga salik na nakakaapekto sa lingguhang
timbre. pag-uulit at pagbibigay diin sa kinalaman sa lakas at daloy, pagpili ng mga pangkalusugang pagtataya sa
pamamgitan ng paglilimbag. oras, mga daloy nang galaw impormasyon at produkto. MAPEH 3
gaya nnag mabilis o
mabagal.
B.Pamantayan sa Pagganap Nailalapat ang vocal techniques s Naipakikita ang mga batayang Naipakikita ang kakayahan sa
(Performance Standards) apag-awit upang makalikha ng kasanayan sa paggawa ng mapanuring kaisipan bilang isang
magandang boses: disenyo sapaglilimbag at matalinong mamimili.
1. Gamit ang head tones paglikha nang malilinis na
2. Pagsasagawa nang wastong kopya o sipi ng mga nalimbag.
paghinga
Naisasagawa ang stencil na
3. Ginagamit ang diaphragm
may sapat na kasanayan upang
makalikha ng malinis na limbag
na may mensahe, islogan o logo
para sa T-shirt, poster bag

Nakalilikha ng di- hihigit sa t na


3 mahusay na kopya o sipi ng
nilimbag gamit ang
komplimentaryong kulay at
magkaibang mga hugis.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto Naisasagawa ang pagsasayaw Nasasabi ang kahulugan ng Nakasasagot sa
(Learning Competencies) Nakikilala ang mga instrumentong Napagmamasdan na ang ng katutubong sayaw na mahusay/matalinong na mamimili. lingguhang
musikal sa pamamagitan ng tunog nilimbag nadisenyo ay maaring kunday-Kunday-. H3CH-IIIab-2 pagtataya sa
recognizes musical instruments gamitan ng ritmo o paulit-ulit MAPEH 3
through sound na paggamit ng mga linya at PE3PF-IIIa-h-16
MU3TB-III-b-3 hugis at nabibigyang pansina ng
pagkakaiba-iba ng mga hugis at
linya saginawang disento.

A3PL-IIIc
II.NILALAMAN (Content) Aralin 2 Aralin 3 Paksang-Aralin: Aralin 2: Malusog na Pagpili Lingguhang
Pinanggalingan ng Tunog Finger Printing Yunit 3 Efforts/Qualities pagtataya
Aralin 3
Mga Batayang Hakbang-
Pansayaw :
Kunday-Kunday
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources)
A.Sanggunian (References)
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
(Teacher’s Guide Pages)
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang- KM pp. 68-70 KM pp. 178-181 KM p. 351-354 KM pp. 491-492
Mag-aaral (Learner’s Materials Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook
Pages)
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Music 3 Curriculum Guide ART 3 Curriculum Guide PE 3 Curriculum Guide
portal ng Learning Resource
(Additional Materials from Learning
Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo https://www.youtube.com/watch? Lapis, bond paper, brush, Original File Submitted and
(Other Learning Resources) v=xBfBYfPNXqE-guitar acrylic paint, lalagyan, basahan, Formatted by DepEd Club
https://www.youtube.com/watch? Styrofoam na lapat, espongha o Member - visit depedclub.com
v=7FWDmv5DpP0- piano ink pad. for more
https://www.youtube.com/watch?
v=6ixhN9umyp4- flute
IV.PAMAMARAAN (Procedures)
A.Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Balik-aral Balik-Aral Balik-aral: Epekto ng puwersa Balik-aralan: Mga Katangian ng
pagsisimula ng aralin (Review Iba’t ibang uri ng tinig ng tao Paano natin naisagawa ang sa kilos na isinasagawa. Mahusay na Mamimili
Previous Lessons) Marbling?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iparinig ang mga halimbawa ng Maari ba nating gamitin ang Ipabasa ang impormasyon Maari bang maging malusog ang
(Establishing purpose for the Lesson) mga tunog ng mga instrumento. mga daliri natin sa paglikha ng tungkol sa sayaw na Kunday- kasapi ng pamilya ninyo sa
Itanong Matutukoy ba ninyo ang likhang-sining? kunday. pamamagitan ng matalinong
mga pinanggalingan ng mga tunog? KM p. 351 pamimili?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipataas ang kamay ng Ipagawa ang Ipabasa ang Pag-isipan Mo Ito Simulan Mo Gawin natin
bagong aralin (Presenting examples Gawain 1 sa KM p. 68 KM p. 178 KM p. 352 KM p.491
/instances of the new lessons)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Awitin ang Tugtog ko, Hulaan Mo. Talakayin ang nabasang Gawin Mo Pangkatang Gawain
at paglalahad ng bagong kasanayan Talakayin ang kanilang mga sagot impormasyon tungkol sa Finger Mga Batayang Hakbang- Magtala ng mga katangian ng
#1 (Discussing new concepts and sa Gawain 1. Printing. pansayaw produktonng bibilhin mo bilang
practicing new skills #1. KM p. 352 malusog na mamimili
Ha. Sariwang karne etc.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gawin 2 KM p.69 Ipabasa ang mga hakbang sa Talakayin at ipakitang-turo ng Pangkatang pag-uulat
at paglalahad ng bagong kasanayan paggawa ng Finger Printing sa guro sa mga mag-aaral.
#2 (Discussing new concepts & KM pp.179-180
practicing new slills #2)
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain 3 KM p. 69 Ipasabi ang mga kagamitang Pagsasanay Interaksyon: epekto ng maling
Formative Assesment 3) kailangan upang maisagawa ito. Lahatan at Pangkatan pagpili ng produkto
Developing Mastery (Leads to Ipagawa ang Gawain 1 ng
Formative Assesment 3) Maging Malikhain
pp.179-180
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Gawain 4 KM p.69 Pagtatanghal ng mga likhang - Pangkatang pagpapakita ng Bakit ninyo binibili ang shampoo o
araw na buhay (Finding Practical sining mga batayang-hakbang kahit produktong ginagamit ninyo?
Applications of concepts and skills in pansayaw
daily living)
H. Paglalahat ng Aralin (Making Ipabasa ang Tandaan Natin Basahin ang Tandaan Natin KM Tandaan Natin Ipabasa ang tandaan sa p. 492
Generalizations & Abstractions about KM p.69 p.180 KM p.353
the lessons)
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Pagtataya Ipagmalaki Mo Subukin Mo Pagtataya
Learning) KM p. 70 KM p. 181 KM p.353 Pasagutan ang Suriin Natin sa KM p.
Gumamit ng Pmantayan sa 492-493
pag-iiskor.

J. Karagdagang gawain para Magdikit ng 5 larawan ng Gumawa ng talata tungkol sa Pag-aralang mabuti ang mga Itala ang mga produktong
satakdang-aralin at remediation instrumentong musical. Tukuyin naramdaman mo matapos natutuhang batayang hakbnag- ginagamit bilang pagkain. Ano ang
(Additional activities for application ang mga ito. makagawa ng Likhang-sining pansayaw . katangian ng mga produktong ito.
or remediation) Magdala ng kagamitan para sa gamit ang finger printing.
Sining p. 171
V.MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)


A.Bilangng mag-aaralnanakakuhang
80% sapagtataya (No.of learners who
earned 80% in the evaluation)
B. Blgng mag-
aaralnanangangailanganngiba pang
gawain para sa remediation (No.of
learners who requires additional
acts.for remediation who scored
below 80%)
C. Nakatulongbaang remedial?
Bilangng mag-
aaralnanakaunawasaaralin? (Did the
remedial lessons work? No.of learners
who caught up with the lessons)
D. Bilangngmga mag-
aaralnamagpatuloysa remediation?
(No.of learners who continue to
require remediation)
E.
Alinsamgaistrateheyangpatuturonakat
ulongnglubos? Paanoitonakatulong?
(Which of my teaching strategies
worked well? Why did this work?)
F.
Anongsuliraninangakingnaranasannas
olusyonansatulongngakingpunonggur
o at superbisor? (What difficulties did
I encounter which my
principal/supervisor can help me
solve?)
G.
Anongkagamitangpanturoangakingna
dibuhonanaiskongibahagisamgakapwa
koguro? (What innovations or
localized materials did I used/discover
which I wish to share with other
teachers?)

You might also like