You are on page 1of 7

School HOYO ELEMENTARY Grade Level II-MASIPAG

SCHOOL
Teacher HELEN A. CASERIA Learning Area MAPEH-MUSIC
LESSON
EXEMPLA Teaching Date Aug.31 – Sept 4, 2020 Quarter 1st Grading
R Teaching Time No. of Days Week 2(5days)

I. LAYUNIN Sa araling ito ang mga mag-aaral ay inaasahang:


 Matutukoy ang time meter at nakagagalaw
nang may tamang kumpas sa mga awit.
 Nakatutugtog nang may tamang kumpas
gamit ang mga improvised rhythmic pattern.
 Naisasapuso ang kahalagahan ng pakikinig at
nakakasunod sa ibinigay na kumpas
sapamamagitan ng galaw ng katawan.

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates basic understanding of sound, silence


and rhythmic patterns and develops musical
awareness while performing the fundamental
processes in music
B. Pamantayan sa Pagganap Responds appropriately to the pulse of sounds heard
and performs with accuracy the rhythmic patterns
C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Maintains a steady beat when replicating a simple
Pagkatuto (MELC) (Kung mayroon, isulat series of rhythmic patterns (e.g. echo clapping,
ang pinakamahalagang kasanayan sa walking, tapping, chanting, and playing instruments).
pagkatuto o MELC
(MU2RH-Ic-5)

D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang
kasanayan.)
II. NILALAMAN Steady Beat
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide p.15 , MELC p. 328
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- Modyul 2 MAPEH
aaral
c. Mga Pahina sa Teksbuk Kagamitang ng Mag-aaral
pp
d. Karagdagang Kagamitan mula sa https.//lrmds.deped.gov.ph/k_to_12
Portal ng Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para
sa mga Gawain sa Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Alamin:
Pinapayuhan ang mga magulang o tagapag-alaga na
gabayan ang mag-aaral sa bahay sa pagbabasa at
pagtuklas ng nilalaman ng bahaging ito ng aralin. Ang
mga mag-aaral ay inaasahan mababasa ang mga
layunin na nakapaloob sa modyul na kanilang pag-
aaralan at sasagutan.

Suriin:

Bago mo simulang pag-aralan ang Modyul na


ito, sagutin mo muna ang mga sumususunod na
katanungan upang makita kung ano ang alam mo sa
paksang tatalakayin.Piliin ang titik ng tamang sagot.
Isulat ang sagot sa isang malinis na papel.
1. Ilan ang kumpas kapag nasa 2-time meter?
a. Dalawang kumpas
b. Isang kumpas
c. Tatlong kumpas
d. Apat na kumpas
2. Ito ay isang solong vertical line na ginagamit
upang hatiin ang isang musikal na kawani sa
mga panukala.
a. 2- time meter
b. 3-time meter
c. Bar line
d. Measure

3. Ito ay makikita sa pagitan ng dalawang


barlines.
a. Time meter
b. measure
c. staff
d. time signature.
4. Kung may tatlong kumpas sa bawat measure,
ang awitin ay nasa?
a. 1- time meter
b. 2 –time meter
c. 3-time meter
d. 4- time meter
5. Ilang kumpas kapag nasa 4- time meter.
a. Isang kumpas
b. Dalawang kumpas
c. Tatlong kumpas
d. Apat na kumpas

B. Development (Pagpapaunlad) Subukin:


Tukuyin ang tamang sagot na itinatanong sa
ibaba. Isulat ang tamang sagot sa isang malinis na
papel.
1. Ito ay pulsong hindi naririnig subalit nadarama
at tumatanggap ng isang bilang sa kumpas.
2. Simbolo na kumakatawan sa pulsong tunog
na naririnig.
3. Ito ay pulsong naririnig, nararamdaman at
tumatanggap ng isang tunog sa isang
kumpas.
4. Ito ay pulsong naririnig natin sa musika.
5. Ito ay binubuo ng mga tunog na naririnig at
di-naririnig ayon sa kumpas o time meter nito.
Tuklasin:
Steady Beat
Ang beat sa musika ay ang pulso na
nadarama natin sa musika.Ito ay maaring bumagal o
bumilis subalit ang haba ng bawat pulso ay ay
lagging magkapareho. Ito ay tinatawag na steady
beat.
May mga kumpas sa bawat staff na makikita.
Maari itong mahati sa dalawa (2-time meter), tatlo
(3-time meter) o apat na kumpas (4-time meter).
Kantahin natin angTwinkle, Twinkle Little Star
habang nagmamartsa.
Twinkle, twinkle little star,
How I wonder what you are!
Up above the world so high,
Like a diamond in the sky.
Twinkle, twinkle little star.

Narito ang simbolo ng bawat kumpas na makikita sa


staff.
Pagyamanin:

Tingnan mong mabuti ang rhythmic pattern na nasa


ibaba. Bilangin mo ang maikling stick note sa loob ng
measure na kumakatawan sa beats.

Tanong:

1. Ilan ang mailking guhit ang nakita mo sa loob


ng measure?

C. Engagement (Pagpapalihan) Isagawa:

Ikumpas ang mga time signature na nasa ibaba.

Linangin:
Gamit ang mga puso na nasa ibaba, bilangin ang
beats at ipalakpak ito. Tandaan na ang mga puso ang
sumisimbolo sa beats ng bawat measure.
Iangkop:

Pakinggan ang awiting “Lupang Hinirang” gamit ang


tugtog ng mga instrumentong ginamit dito. Alamin
kung ilan at anong kumpas ang ginamit sa awit.
Lupang Hinirang

BayangMagiliw
Perlas ng Silanganan,
Alab ng puso,
Sa dibdib mo’y buhay.

Lupang Hinirang,
Duyan ka ng magiting,
Sa manlulupig,
Di kapasisiil.

Sa dagat at bundok,
Sa simoy at sa langit mong bughaw,
May dilagang tula
At sa awit sa paglayang minamahal.

Ang kislap ng watawat mo’y


Tagumpay na nagniningning,
Ang bituin at araw niya
Kailan pa ma’y di magdidilim.

Lupa ng araw, ng luwalhati’tpagsinta,


Buhay ay langit sa piling mo;
Aming ligaya, na pag may mang-aapi
Ang mamatay nang dahil sa iyo.

D. Assimilation (Paglalapat) Isaisip:


1. Ang beats sa musika ay ang pulso na
nadarama natin samusika. Maaari itong
bumagal o bumilis subalit ang haba ng pulso
ay laging magkapareho. Tinatawag itong
Steady beats.
2. Kapag ang isang meter ay nakakatanggap ng
dalawang kumpas ito ay
2-time meter, tatlong kumpas 3-time meter,
at apat na kumpas naman ay 4-meter
signature.
3. May mga awitin na mabilis at mabagal ito ay
depende sa time signature na ginagamit sa
awitin na ating ginagamit.
4. Maaari tayong pumalakpak habang umaawit,
pumadyak at magmartsa depende sa kumpas
ng musika. Pwede rin nating gamitin ang iba’t
ibang direksyon gaya ng pasulong, paurong,
pakanan at pakaliwa.
Tayahin( Pagtataya)

Piliin ang titik ng tamang sagot. Isulat sa malinis ng


papel ang napiling sagot.
1. Ang bawat pulso nito ay laging magkapareho.
Maari itong bumagal o bumilis.
a. Steady beat
b. Time signature
c. Meter signature
d. Beamed eighth note
2. Mayroon itong dalawang kumpas. Mabilis ang
mga awitin na nasa kumpas na ito.
a. 4-time meter
b. 3-time meter
c. 1-time meter
d. 2-time meter
3. Mayroon itong tatlong kumpas. Hindi gaanong
mabagal ang awitin na nasa kumpas nito.
a. 1-time meter
b. 2-time meter
c. 3-time meter
d. 4-time meter
4. Ilang kumpas ang mabibilang sa 4-time meter
signature?
a. Isang kumpas
b. Dalawang kumpas
c. Tatlong kumpas
d. Apat na kumpas
5. Ano-anong direksyon ang pwede nating
gamitin habang tayo ay umaawit,
pumapalakpak at lumalakad?
a. Pakanan at pakaliwa.
b. Pasulong, paurong, pakanan at
pakaliwa
c. Pasulong at paurong
d. Paatras at pakanan.
V. PAGNINILAY Magsusulat ang mga bata sa kanilang kwaderno,
journal o portfolio ng kanilang nararamdaman o
realisasyon gamit ang mga sumusunod na prompt:

Naunawaan ko na

Nabatid ko na

You might also like