You are on page 1of 4

COT IN MAPEH 5

SY 2019-2020

DAILY LESSON LOG


GURO MILLICENT P. GARGOLES BAITANG LIMA
PAARALAN PANALINGAAN ELEMENTARY SUBJECT MAPEH (MUSIC)
SCHOOL
ARAW NA ITINURO KWARTER IKAAPAT

I. LAYUNIN

A. Pamantayang recognizes the musical symbols and demonstrates understanding of


Pangnilalaman harmonic intervals

B. Pamantayan sa pagganap performs a vocal or instrumental ensemble using the following major
triads( I, IV, V )
C. Pamantayan Sa Pagkatuto
(kasama ang code) identifies the intervals of the following major triads:
7.1 tonic (I)
7.2 subdominant (IV)
7.2 subdominant (IV)
MU5HA-IVf-g-1

Layunin:
Nakikilala ang major triads:tonic, subdominant at dominant
Natutukoy ang harmonic interval ng major triads

II. NILALAMAN Pagkilala sa Major


Triads
III. KAGAMITANG PANTURO *Musika at Sining 5. Sunico, Raul M. et al, 2000. pp.71-74
*Manwal ng Guro Umawit at Gumuhit 5. Valdecantos, Emelita C. 1999.
Iba Pang Kagamitan Sa Pagtuturo Laptop / Teksbok / mga materyales sa paligid na makakalikha ng tunog

IV. PAMAMARAAN

A. Pagganyak Ipalakpak ang mga kamay upang mailarawan ang sumusunod na rhythmic
pattern.

B. Balik-aral sa nakaraang Ano-ano ang 3 uri ng tekstura ng musika?


aralin at / o pagsisimula ng
bagong aralin

C. Paghahabi sa layunin ng Gamit ang ibat-ibang kagamitan tulad ng lata, tansan, bote at iba pa,
aralin gumawa ng ingay mula sa mga ito.

D. Pag – uugnay ng mga Maganda ba sa pandinig ang ingay ng mga kagamitang ito?
halimbawa sa bagong aralin Ano ang dapat gawin upang maging maayos ang tunog ng mga ito?
Pasubukan sa mga bata ang inilahad na sagot.
E. Pagtalakay ng bagong Tulad din ng mga kagamitang sinubukan nating ayusin at pagandahin ang
konsepto at paglalahad ng tunog sa sabay-sabay na pagpalo, ang mga note ay maari ding pagsabay-
bagong kasanayan #1 sabayin ng gamit upang magkaroon nang maayos at magandang harmonya
ang tunog.

Ano ang napuna ninyo sa A? at B?


Paano inilagay ang notes sa musical staff?

Ang notes ay maaaring pagsama-samahin at sabay-sabay na patugtugin


tulad ng nasa musical staff B upang makabuo ng maayos na harmonya.

Ano ang tawag kung ito ay binubuo ng tatlong notes. Triad ang tawag dito.
Isinaayos ang notes ng may interval (line sa line). Ito ang tinatawag na
harmonic interval (harmonic thirds) na kung tutugtugin ng sabay-sabay ay
makabubuo ng magandang epekto.Maaari itong pababa o paitaas. (Line sa
line, space sa space)

F. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

Ano ang masasabi ninyo sa mga notes sa staff?

Makikita sa musical staff, mula sa unang hanay ng notes nadagdagan ng


dalawa pang hanay ng notes sa itaas.Ang mga ito ay tinatawag na triads.
Ang Roman Numeral I, IV at V ang tinatawag na major triads na may ugat
na note ng do, fa at so.
Ano-ano ang katawagan sa major triads I, IV at V ng harmonya?
Ano ang harmonic interval ng major triads?

G. Paglinang sa Kabihasaan Ipakita ang harmonic interval ng major triads sa pamamagitan ng


(Tungo sa Formative paglalagay ng notes sa keyboard.
Assessment)

H. Paglalapat ng aralin sa pang Sa musika, ano ang kailangan upang magkaroon ng maayos at magandang
araw – araw ng buhay tono kahit sabay-sabay ang mga tunog?

I. Paglalahat ng Aralin Ang Roman numeral I ay tinatawag na tonic, IV – subdominant at V –


dominant sa major scale. (Maaari ding ipakita ang major triads at ang
harmonic interval gamit ang keyboard.)

J. Pagtataya ng Aralin Tukuyin kung tonic, subdominant at dominant ang mga sumusunod na
larawan.

4. Ano ang tawag kung ito ay binubuo ng tatlong(3) notes?


5. Ang Roman Numeral I sa major triads ay tinatawag na

K. Karagdagang Gawain para Iguhit sa kwaderno ang tonic, subdominant at dominant. Lapatan din ng
sa takdang – aralin at ugat na nota ang bawat isa.
remediation

V. Remarks

VI. Pagninilay:
a. Bilang ng mga mag – aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
b. Bilang ng mga mag – aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mga mag – aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mga mag – aaral na
magpapatuloy sa remediation?
e. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa tulong
ng aking punong – guro at
superbisor?
g. Anong kagamitan ang aking
nadihubo na nais kong ibahagi sa
kapwa ko guro?

Prepared by:

MILLICENT P. GARGOLES
Grade V- Adviser
Observed:

BRANDON Y. GILIG
Principal I

You might also like