You are on page 1of 2

I.

Layunin
1.Nasasabi ang mga bahagi ng multiplication sentence
2. Nakapagpapakita (visualizes) ng Pagpaparami
(Multiplication) ng Bilang 1 – 10 sa Bilang 6 at 7
3. Naipapakita ang kaayusan ng mga kagamitan
pagkatapos ng mga gawain
3. Pagpapayamang Gawain
II. Paksang Aralin
Paksa: Pagpapakita (Visualizing) ng Pagpaparami Panuto: Panuto: Isulat ang repeated addition at
(Multiplication) ng Bilang 1 – 10 sa Bilang 6 at 7. multiplication sentence sa patlang.
Sanggunian: DBOW, MELC, LM, TG
Code: (M3NS-IIa-41.2)
Kagamitan: flashcards, chart, PPT
Integrasyon: ESP, Arts 1.
Pagpapahalaga: Kaayusan Repeated addition sentence:__________________
Multiplication sentence: ___________________
III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Drill
Basic multiplication facts numbers 1-5 gamit ang
flashcards. 2.
Repeated addition sentence:__________________
2. Balik-aral Multiplication sentence: ___________________
Panuto: Ibigay ang product.

3.
Repeated addition sentence:__________________
Multiplication sentence: ___________________
3. Pagganyak
Itanong: Ano-ano ang inyong gagawin habang may 4. Paglalahat
gawain kayo sa Arts? Pagkatapos ng inyong gawain sa Ano ang multiplication?
Arts, ano ang dapat gawin sa mga kagamitan? Ano-ano ang mga bahagi ng multiplication sentence?
Ano-ano ang mga paraan na ginamit sa pagpapakita ng
B. Panlinang na Gawain pagpaparami (multiplication) ng bilang 1 – 10 sa bilang 6
1. Paglalahad at 7?
Basahin at unawain.
Si Carla ay may iba’t ibang krayola sa kahon. 5. Paglalapat
Mayroon siyang 2 berde, 2 pula, 2 dilaw, 2 asul, 2 lila, at A. Panuto: Punan ang bawat kahon ng hugis bilog sa
2 dalandan. Ilan lahat ang krayola niya? bawat bilang upang maipakita ang pamilang na
pagpaparami.
2. Pagtalakay
Bilangin ang krayola.

Ilang pangkat ng krayola mayroon si Carla? 6


Ilang krayola mayroon sa bawat pangkat? 2
Ilan lahat ang krayola? 12

Isulat ang paulit-ulit na pagdaragdag


(Repeated Addition Sentence): 2+2+2+2+2+2=12
Pamilang na pagpaparami
(Multiplication sentence): 6x2=12

Talakayin ang bahagi ng multiplication sentence.


B. Panuto: Punan ang bawat patlang sa loob ng kahon ng
tamang sagot.

Multiplication- muling pagdaragdag ng parehong bilang


o repeated addition
Multiplier- ang bilang kung ilang beses pararamihin o
bilang ng pangkat
Multiplicand – ang bilang na pararamihin o bilang ng
mga bagay/ aytem sa bawat pangkat
Product- sagot sa multiplication o pagpaparami

Magbigay pa ng ibang halimbawa ng pagpapakita ng


pagpaparami ng bilang 6 at 7.
IV. Pagtataya
Panuto: Bilugan ang titik ng tamang sagot.
1. Bilangin at piliin ang tamang bilang para sa ilustrasyon.

A. 30 B. 31 C. 32 D. 33

2. Alin sa sumusunod ang katumbas ng larawang ito?

A. 4 x 6 B. 4 x 7 C. 4 x 8 D. 4 x 9

3. Ibigay ang katumbas ng 6 na tig-dadalawa sa


ilustrasyon.

4. Alin sa sumusunod ang multiplication sentence para sa


repeated addition na: 5+5+5+5+5+5+5?
A. 6x5 B. 5x7 C. 7x5 D. 8x5

5. Alin ang katumbas na repeated addition ng


multiplication sentence na 6 x 8 = N?
A. 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6
B. 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6 + 6
C. 8 + 8 + 8 + 8 + 8 + 8
D. 8 + 8 + 8 + 8 + 8 + 8+8+8

V. Takdang Aralin
LM G5 p.123
Panuto: sulat ang multiplication sentence at ang tamang
sagot.
10 Ilan lahat ang 3 pangkat ng 6. 2) Ilan ang 6 na pangkat
ng 7?
3) Anong bilang ang dapat na i-multiply sa 7 para maging
56?
4) Ibigay ang angkop na bilang na dapat I multiply sa 7
para maging 63?
5) Ano ang sagot o product ng 6 at 9 ? ____

You might also like