You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
DIVISION OF BATANGAS
District of Ibaan
IBAAN CENTRAL SCHOOL
DAILY LESSON LOG in MATHEMATICS I
June 13, 2019
I. LAYUNIN

The learner...
A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of whole numbers up to 100,
ordinal numbers up to 10th, money up to PhP100
The learner...
-is able to recognize, represent, and order whole numbers
up to
B. Pamantayan sa Pagganap 100 and money up to PhP100 in various forms and contexts.

-is able to recognize, and represent ordinal numbers up to


10th, in various forms and contexts.
C. Mga Kasanayan sa M1NS-Ii-16.1
Pagkakatuto . identifies the 1st , 2nd, 3rd, up to 10th object in a
Isulat ang code ng bawat given set from a given point of reference.
kasanayan

II. NILALAMAN

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng TG p. 101-105


Guro
2. Mga Pahina sa LM p. 120-125
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan www.youtube.com
mula sa portal ng
Learning Resource
Mga larawan
B. Iba Pang Kagamitang Panturo Video clips
TV
E game- powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang A. (Tukuyin ang play money na ipakikita ng guro.) Indicator 7
aralin at/o pagsisimula Tanong: Saan ginagamit ang pera? Implements
ng bagong aralin Binigyan ka ng pera ng nanay mo, paano mo ito
gagastusin ng tama?
developmentally
Bakit kailangang nagtitira ng pera mula sa baon sequence teaching
mo? to meet the
curriculum
B. Pagsabay sa awit na mapapanood sa TV (ordinal number requirements.
song)
Indicator 1
It indicates
integration in Music
Sabihin: Ang klase ng Grade 1 – Mabini ay nagkaroon ng
programa. Sampung mga bata ang nagsuot ng paborito nilang
kasuotan. Sila ay nakatayo sa unahan ng klase.

B. Paghahabi sa layunin ng
aralin

(Subject Integration: AP: Pangunahing


pangangailangan: Kasuotan)

Mula sa larawang nakita, anong pangunahing


pangangailangan ang natugunan sa mga batang ito?
Kung ikaw ay isa sa mga batang kasama sa laarawan, pipiliin
mo rin ba ang ganitong kasuotan? Bakit?
Sabihin: Ang unang nakatayo ay si Ana. Sa taas ng larawan
ni Ana ay makikita ang pangalan niya at ang ordinal
number 1st. Sabihin: “first - Una” at hayaang sabihin ng mga
bata habang itinuturo ang “1st.”

Sabihin: Ang pangalawang nakatayo ay si Sam. Ituro ang


larawan nito at ang nakasulat sa taas ng kanyang pangalan na
2nd. Sabihin “ pangalawa - second” at hayaang sabihin ng
C. Pag-uugnay ng mga mga bata ito habang nakaturo sa “2nd.”
halimbawa sa bagong
aralin Ulitin ang proseso hanggang sa pangatlo, pang –apat,
panlima, pang-anim, pampito, pangwalo, pansiyam, at
pansampung bata.

Ano ang napansin nyo sa mga pangalan? Paano ang mga


bata nakayayo sa unahan.
Bigyang diin ang o 1st, 2nd, 3rd, 4th, 5th, 6th, 7th, 8th, 9th at 10th.
Sabihin: Ang mga ito ay bilang din at tinatawag na ordinal
numbers. Ang ordinal numbers ang nagsasabi ng
pagkakasunod sunod ng mga tao o mga bagay
D. Pagtalakay ng bagong Pagsasagawa ng pangkatang Gawain
konsepto at paglalahad Group I – Pagdudugtong ng Ordinal number sa salitang
bilang
Group II – Ordinals Numbers ng pamilya (Integrasyon
mula sa
Indicator 5
Edukasyon Sa Pagpapakatao)
Applying positive
Group III – Pagkukulay ng bagay na katumbas ng
hinihinging ordinal number and non-violent
Group IV- Pagsulat ng letra mula sa Mathematics katapat ng discipline.
hinihinging ordinal number.

Performance Tasks Rubrics:


Mar Pagpapakita ng Partisipasyon
ka kasanayan
5 Naipakita ang Lahat ay nakiisa sa
kasanayan ng walang Gawain
pagkakamali
ng bagong kasanayan #1 4 Naipakita ang May 1-2 hindi
kasanayan ng 1-3 naksali sa grupo
pagkakamali
3 Naipakita ang May 3-4 hindi
kasanayan ng 4-6 na naksali sa grupo Indicator 4
pagkakamali Engage learners in
2 Naipakita ang May 5-6 hindi
meaningful activities
kasanayan ng 7-10 na naksali sa grupo
pagkakamali
1 Walang naipakitang awtput.

E-Game; (Pagsasagot ng mga bata ng E-game gamit ang Indicator 8


Powerpoint presentation) Using EGAMES
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad allow the pupils to
ng bagong kasanayan #2 (Integration of ICT) manipulate
computer/laptop
Laro. Kumuha ng isang orfinal number sa kahon at hanapin Indicator 2
sa kabilang kahon ang katapat nito. Enhance learner
F. Paglinang sa kabihasnan
Pagbasa ng ordinal numbers sa salita at simbolo.
(Tungo sa Formative achievement in
Assessment) literacy and
numeracy
Indicator 3
Sabihin : Sina Myrna, Liza at Rona ay bibili ng pagkain Asking how and why
para sa kanilang pang recess. Nakita ni Myrna na sila ay
nasa pangwalo, pansiyam at pansampu. Gutom na si Myrna
question to develop
kaya niyaya niya ang dalawa na hwag nang pumila kundi their critical and
G. Pag-uugnay sa pang araw- creative thinking
pumunta na sila sa unahan malapit sa tindera. Tama ba ang
araw na buhay
gagawin nina Myrna? Kung ikaw ay isa sa kasama nina skills as well as other
Myrna papayag ka ba na huwag nang pumila? Bakit? high order thinking
skills.
(Subject Integration: AP: Pagsunod sa mga alituntunin)

Ang ordinal numbers ang nagsasabi ng pagkakasunod sunod


H. Paglalahat ng Aralin
ng mga tao o mga bagay, Ito ay ang 1st o una, 2nd o
pangalawa, 3rd o pangatlo, 4th o pang-apat, 5th o panlima, 6th o
pang-anim, 7th o pampito, 8th o pangwalo, 9th o pansiyam at
10th o pansampu.
Pag-aralan ang nasa larawan. Pliin ang titilk na tumutukoy
sa ordinal number ng bawat laruan.

1.Pang ilan sa mga larawan sa baba ang tumutukoy sa isa


Indicator 9
sa pangunahing pangangailangan ng isang bata? Formative assessment

1st 2nd 3rd

2. Sino sa larawan ang nangunaguna sa pamilya?

I. Pagtataya ng Aralin

1st 2nd 3rd

Pagtapatin ang mga bilang na nasa Kolum A sa Kolum B.

Kolum A Kolum B

3. Panlima © © 7th
4, Pampito © © 9th
5. Pansiyam © © 5th
J. Karagdagang gawain para Gumuhit ng bagay at ilagay sa tapat ng ordinal number nito. Indicator 6
sa takdang aralin at Address learner’s
remediation gender and needs
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A) No. of learners who earned 80% in the 29
evaluation
B) No. of learners who require additional 4
activities for remediation who scored below
80%
C) Did the remedial lesson work? No. of Yes
learnerswho have caught up with the lesson
D) No. of learners who continue to require 0
remediation
E) Which of my teaching strategies worked Giving exercises
well? Why did these work?

F) What difficulties did I encounter which my None


principal or supervisor can help me solve?

5 x 17 = 85
4 x 12 = 48 145 / 165 = 88
3x4 = 0
2x0 = 0 29 / 33 = 88%
1x0 = 0
0x0 = 0

PL- 88%
ML- 88%

Prepared by:
ROSITA D. RAMOS
Teacher

Noted:
CONSTANCIA A. PEREZ
PRINCIPAL 111

You might also like