You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Schools Division of Cagayan
Baggao North District
AGAMAN PROPER ELEMENTARY SCHOOL

School Agaman Proper Elementary Grade Level III


School
Grades 1 to 12 Teacher Jeny C. Cariaga Learning Area MATHEMATICS
Daily Lesson Log Teaching Dates Week 3 September 11- Quarter 1ST
15,2023
DAY MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY
I. LAYUNIN
A. Pamantayang 1. demonstrates understanding of whole numbers up to 10 000, ordinal numbers up to 100th, and money up to PhP1000.
Pangnilalaman 2. demonstrates understanding of addition and subtraction of whole numbers including money
B. Pamantayan sa 1. is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up to 10 000, and money up to PhP1000 in various
Pagganap forms and contexts.
2. is able to recognize and represent, ordinal numbers up to 100th in various forms and contexts.
3. is able to apply addition and subtraction of whole numbers including money in mathematical problems and real life
situations.
C. Mga Kasanayan Identifies ordinal numbers from 1st to 100th with emphasis on the 1st to 100th object in a given set from a given point of reference. Learners will
sa Pagkatuto (M3NS-Ic-16.3) answer the
assessment with
80% accuracy
II. Nilalaman Ordinal na Bilang Mula 1st to 100th
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Modyul 6 Modyul 6
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Sa araw na ito matututunan mo Magbalik-aral sa Magbalik-aral sa nakaraang Magbalik-aral sa nakaraang Basahing mabuti ang
nakaraang aralin at/o naman ang mga ordinal na bilang nakaraang aralin. aralin. aralin. mga katanungan at
pagsisimula ng mula 1st – 100th na ating naririnig iguhit ang sagot sa
bagong aralin. o ginagamit karaniwan sa mga iyong sagutang papel.
pilahan o ranking sa silid-aralan. Gamitin ang tala o
Mahalaga ba sa tingin mo na iyong star bilang unang
malaman ang mga ordinal na bagay o point of
bilang? Bakit? reference.
b. Pagganyak o Naranasan mo na bang pumila sa
Paghahabi sa layunin canteen?
Naranasan mo na rin bang pumila 1. 7th - ___
ng aralin/Motivation 2. 2nd - ___
kapag mayroong flag raising
ceremony? 3. 9th - ___
Ano ang iyong napapansin? 4. 5th - ___
Mahalaga ba ang pagpila? Bakit?. 5. 10th -___
C. Paglalahad o Pag- Tingnang maigi ang ating
uugnay ng mga Alpabetong Filipino at basahin.
halimbawa sa bagong
aralin.
Ang mga titik sa Alpabetong
Filipino ay nakaayos at nakasunod-
sunod. Ang titik A bilang una, ang
B ay pangalawa, C ay pangatlo, D
pang-apat, at iba pa. Ang
pagkakasunod-sunod ng mga
alpabeto ay nagpapakita o
nagsasabi ng kanilang posisyon sa
Alpabetong Filipino.
D. Pagtatalakay ng Tinatawag na ordinal numbers ang
bagong konsepto at pagkakasunod-sunod o ang
paglalahad ng posisyon ng mga bagay batay sa
bagong kasanayan #1 kanilang mga kasama. Kapag tayo
ay nagsusulat ng simbolo ng mga
ordinal na bilang, ito ang mga
dapat tandaan:
una, isinusulat muna ang bilang at
nilalagyan ito ng mga letra tulad ng
st para sa 1st (first) at sa lahat ng
bilang na nagtatapos sa 1 maliban
sa 11 na ang sinusulat natin ay th
sa halip na st, nd para sa mga
bilang ng nagtatapos sa 2 tulad ng
2nd (second) o 22nd (twenty-
second) maliban sa bilang na12 na
ang sinusulat natin ay th sa halip na
nd. rd naman ang isinusulat sa mga
bilang na nagtatapos sa 3 tulad ng
3rd (third) at 33rd (thirty-third)
maliban sa 13 na ang sinusulat
natin ay th sa halip na rd. para
naman sa mga bilang na may 4 o
higit pa ang nasa hulihan
nilalagyan natin ito ng th.
Halimbawa: Anong titik ang nasa
21st? Titik S. Ang 21st ay isang
ordinal na bilang.
Nalalaman natin ang ordinal
number ng mga titik sa
pamamagitan ng pagbibilang
simula sa pinakaunang titik.
Tinatawag nating point of
reference ang isang bagay kung
saan tayo magsisimula. Ang
ordinal number ay sinusulat sa
dalawang paraan, maaaring
simbolo tulad ng 1st at maaari ring
pasalita tulad ng first.
E. Pagtalakay ng Pag-aralang muli ang ating Isulat ang st, nd, rd at th
bagong konsepto at Alpabetong Filipino. Ituloy tuloy bilang tamang kasama o
paglalahad ng ang pagbilang hanggang 84th kadikit ng mga
bagong kasanayan #2 puwesto. sumusunod na bilang.
1. 35 -
________________
2. 66 -
________________
3. 71 -
Anong titik ang 75th? _______
________________
Anong titik ang 84th? _______
4. 93 -
Isulat ang 75th ng pasalita
________________
____________________________
_ Isulat ang 84th ng pasalita 5. 42 -
________________
F. Paglinang sa Tingnan ang larawan ng mga bata Isulat ang ngalan ng Isulat ang nawawalang ordinal
Kabihasaan tungo sa sa ibaba. Basahin ang kanilang prutas na sinasabi ng na bilang ng mga sumusunod:
Formative mga pangalan. ordinal number. Gamitin
Assessment ang mangga bilang point
of reference at magsimula
(Independent
Kilalanin ang batang nasa pila. rito bilang pang 61st .
Practice)
Sino ang ikalawa (mula sa kaliwa)?
________ 1. 63rd ____________
Pang-ilan si Jay (mula sa kaliwa)? 2. 66th ____________
________ 3. 62nd ___________
Ang nasa ikapitong pwesto (mula 4. 68th ___________
sa kanan) ay si ________ 5. 70th ___________
Sino ang nasa unang pwesto (mula
sa kaliwa)? _________
Sino ang ikawalo (mula sa kanan)?
G. Paglalapat ng Isulat sa patlang ang wastong
Aralin sa pang-araw- simbolong ordinal.
araw na buhay 1. Ang Araw ng Kalayaan ay
ipinagdiriwang tuwing ika -
ilang araw ng Hunyo?
_____________ 2.
Ipinagdiwang ng nanay ang
kanyang ika-45 taong
kaarawan kahapon. Isulat sa
simbolong ordinal ang edad ng
nanay. ____________
3. Ang araw ng kapanganakan
ni Dr. Jose Rizal ay tuwing
ika-19 ng Hunyo. Isulat sa
pasalitang ordinal ang araw ng
kapanganakan ni Dr. Jose
Rizal. ______________
4. Tuwing ika-ilang araw ng
Disyembre ipinagdiriwang ang
pasko? ______________
5. Tuwing ika-ilang araw ng
Enero ipinagdiriwang ang
Bagong-Taon?
______________
H. Paglalahat ng Anu-ano ang dalawang paraan ng Anu-ano ang dalawang Ang mga ordinal na bilang ay Ano ang iyong natutuhan?
Aralin pagsulat ng ordinal na mga bilang? paraan ng pagsulat ng nagsasabi ng _____________
Generalization ordinal na mga bilang? ng mga bagay o simbolo mula
sa point of reference.
I. Pagtataya ng Pag-aralan ang pattern na nasa
Aralin larawan sa ibaba. Isulat ang
Evaluation/ ordinal number ng mga kahon
Assessment na may marka .

J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin at
remediation

Prepared by: JENY C. CARIAGA Checked by: BERNADETH D. LUMBOY Noted: GINA R. PABUNAN
Grade 3 Adviser Master Teacher I School Head/Head Teacher III

You might also like