You are on page 1of 10

Paaralan SAN RAMON Baitang/ UNA

ELEMENTARY SCHOOL
PANG ARAW-ARAW Antas
NATALA SA Guro LADYLYN B. Asignatura MATHEMATICS
PAGSALIGAN
PATUTURO NG
Petsa December 4, 2023 Markahan IKALAWANG
MATHEMATICS
MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa


sa napakinggan.

B. Pamantayan sa pagganap Nakasasagot ng matapat at may katalinuhan sa pagsusulit.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapakita ang pagiging matapat sa pagsusulit.


( Isulat ang code ng bawat
kasanayan)

II. NILALAMAN Sumatibong Pagsusulit

A. Layunin

III.KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang- Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Test paper, lapis

IV. PAMAMARAAN

I. PANIMULA
-Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
Awit/Ehersisyo
pagsisimula ng bagong aralin.

Pagtatakda ng pamantayan sa pagkuha ng pasusulit.

D. PAGPAPAUNLAD
- Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Pagpapaliwanag sa panuto ng pagsusulit.

Pagkuha ng Pagsusulit.
E. PAKIKIPAGPALIHAN
- Paglinang sa Kabihasnan
Masusing paggabay ng guro habang nagsasagawa ng pagsusulit.
(Tungo sa Formative Assessment)
A. PAGLALAPAT Pagwawasto ng natapos na pagsusulit.

Pagtatala ng nakuhang iskor ng mga bata.


- Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA 20- 10- No. of Pupils______


19- 9- Mean__________
18- 8- MPS__________
17- 7-
16- 6-
15- 5-
14- 4-
13- 3-
12- 2-
11- 1-

Paaralan SAN RAMON Baitang/ UNA


ELEMENTARY SCHOOL
PANG ARAW-ARAW Antas
NATALA SA Guro LADYLYN B. Asignatura MATHEMATICS
PAGSALIGAN
PATUTURO NG
Petsa December 5, 2023 Markahan IKALAWANG
MATHEMATICS
MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner…


Demonstrates understanding of addition and subtraction of whole
numbers up to 100 including money

B. Pamantayan sa pagganap The learner…


Apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including
money in mathematical problems and real-life situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Visualizes, represents, and subtracts the following.


( Isulat ang code ng bawat
numbers:
kasanayan)
a. one-digit numbers with minuends through 18 (basic facts)
M1NS-IIg-32.1
b. one- to two-digit numbers with minuends up to 99
without regrouping
M1NS-IIg-32.2
c. one- to two-digit numbers with minuends up to 99 with regrouping

II. NILALAMAN Pagbabawas ng Bilang na may 1-2 Digit Minuends Hanggang 99 na


Wala at May Pagpapangkat
A. Layunin

III.KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


PIVOT p. 22-25
Pang- Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, tunay na bagay, powerpoint presentation

IV. PAMAMARAAN

I. PANIMULA
-Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
Ano ang minuend? Subtrahend? Difference?

-Paghahabi sa layunin ng aralin


Sa araling ito, mas lubos mo pang mauunawaan ang pagbabawas ng
bilang na may 1 digit mula sa minuend na hanggang 18. Matututunan
mo rin ang pagbabawas ng bilang na may 1 digit o 2 digits mula sa
minuend hanggang 99 na mayroon at walang pagpapangkat o
regrouping

- Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Awit: Math is Easy


bagong aralin.
(Tune: Are You Sleeping?)
Math is easy
Math is helpful
In our lives (2x)
Let us count the numbers (2x)
Ding – dong-ding (2x)

D. PAGPAPAUNLAD Ipabasa ang isang word problem


- Pagtatalakay ng bagong konsepto at Apatnapu’t walong mag-aaralan sa baitang isa ang naglalaro sa
paglalahad ng bagong kasanayan #1 palaruan ng paaaralan. Dalawampu’t anim ang mga babae. Ilan ang
mga lalaki?

Ilang mag-aaral sa baitang isa ang naglalaro?


Ilan ang mga babae?
Ilan ang mga lalaki?
Ating alamin

Pagtatalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
Hakbang sa pagtuos ng dalawang digit.
Unahing pagbawasin ang digit na nasa isahan.
Pagkatapos isunod namang bawasin ang mga bilang sa hanay ng
sampuan.

Isahan muna Sampuan


48 48
26 - 26
2 22

E. PAKIKIPAGPALIHAN
- Paglinang sa Kabihasnan Tawagin ang mga bata nang pangkatan sa pisara upang makita kung
nasusunod ang konsepto sa pagbabawas.
(Tungo sa Formative Assessment)

Alin ang uunahin kapag nagbabawas ng dalawahang digit hanggang


- Paglalahat ng Aralin
99?

Tandaan:
Sa pagbabawas ng dalawang digit, unahin munang bawasin ang bilang
sa hanay ng isahan, tapos isunod ang bilang sa hanay ng sampuan.

B. PAGLALAPAT Hanapin ang sagot.

- Pagtataya ng Aralin 89 76 58 74 93
- 24 -43 - 31 - 53 - 71

J. Karagdagang Gawain para sa Pagbawasin nang tapayo at pahigang paraan.


takdang- aralin at remediation
46 35
15 14

V. MGA TALA 5-
4- Bilang ng Mag aaral-
3- Mean -
2- MPS-
1-
0-
PANG ARAW-ARAW SAN RAMON Baitang/
Paaralan ONE
ELEMENTARY SCHOOL Antas
NATALA SA
LADYLYN B.
PATUTURO NG Guro Asignatura MATHEMATICS
PAGSALIGAN
MATHEMATICS
December 6, 2023 IKALAWANG
Petsa Markahan
MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner…


Demonstrates understanding of addition and subtraction of whole
numbers up to 100 including money

B. Pamantayan sa pagganap The learner…


Apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including
money in mathematical problems and real-life situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Visualizes, represents, and subtracts the following.


( Isulat ang code ng bawat numbers:
kasanayan)
a. one-digit numbers with minuends through 18 (basic facts)
M1NS-IIg-32.1
b. one- to two-digit numbers with minuends up to 99
without regrouping
M1NS-IIg-32.2
c. one- to two-digit numbers with minuends up to 99 with regrouping

II. NILALAMAN Pagbabawas ng Bilang na may 1-2 Digit Minuends Hanggang 99 na


Wala at May Pagpapangkat

A. Layunin

III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


PIVOT p. 22-25
Pang- Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, tunay na bagay, powerpoint presentation

IV. PAMAMARAAN

I. PANIMULA Drill:
- Balik-Aral sa nakaraang aralin 1. 11 – 2 =
at/o pagsisimula ng bagong aralin
2. 9–6=
3. 15 – 9 =
4. 12 – 4 =
5. 14 – 7 =

Paghahabi sa layunin ng aralin


Sa araling ito, mas lubos mo pang mauunawaan ang pagbabawas ng
bilang na may 1 digit mula sa minuend na hanggang 18. Matututunan
mo rin ang pagbabawas ng bilang na may 1 digit o 2 digits mula sa
minuend hanggang 99 na mayroon at walang pagpapangkat o
regrouping.

- Pag-uugnay ng mga halimbawa Paano mo malalaman kung tama ang sagot mo sa pagbabawas na
sa bagong aralin ginawa?
Anong operasyon ang kabaligtaran ng subtraction?

D. PAGPAPAUNLAD May 36 na asul na bolpen sa kahon at 12 na pulang bolpen.


- Pagtatalakay ng bagong Ilan ang dami ng asul na bolpen kaysa sa pulang bolpen?
konsepto at paglalahad ng bagong
Ilang asul na bolpen ang nasa kahon?
kasanayan #1
Ilan ang pula?
Ilan ang lamang o dami ng asul na bolpen sa pulang bolpen?

- Pagtalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong Hakbang sa pagtuos ng dalawang digit.
kasanayan #2
Unahing pagbawasin ang digit na nasa isahan.
Pagkatapos isunod namang bawasin ang mga bilang sa hanay ng
sampuan.
36 na asul na bolpen
- 12 na pulang bolpen
24 ang dami ng asul kaysa pulang bolpen
Icheck natin:
12
+ 24
36

E. PAKIKIPAGPALIHAN Tawagin ang mga bata nang pangkatan sa pisara upang makita kung
nasusunod ang konsepto sa pagbabawas.
- Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)

- Paglalapat ng aralin sa pang- Alin ang uunahin kapag nagbabawas ng dalawahang digit hanggang
araw- araw na buhay 99?
Paano mo malalaman kung tama ang pagtutuos na ginawa mo?

Tandaan:
- Paglalahat ng Aralin Sa pagbabawas ng dalawang digit, unahin munang bawasin ang bilang
sa hanay ng isahan, tapos isunod ang bilang sa hanay ng sampuan.
Pagsamahin ang subtrahend o bilang sa ibaba at ang difference o
sagot para makatiyak na tama ang sagot.

A. PAGLALAPAT Magbawas at icheck kung tama ang sagot.


- Pagtataya ng Aralin 87 check: 98 check:
-- 50 - 68

J. Karagdagang Gawain para sa Pagbawasain at icheck ang sagot.


takdang- aralin at remediation
1, 54 – 23 2. 87 – 25 3. 75 -23

V. MGA TALA 5-
4- Bilang ng Mag aaral-
3- Mean -
2- MPS-
1-
0-

Binigyang Pansin:

Nagmasid:
PANG ARAW-ARAW SAN RAMON Baitang/
Paaralan ONE
ELEMENTARY SCHOOL Antas
NATALA SA
LADYLYN B.
PATUTURO NG Guro Asignatura MATHEMATICS
PAGSALIGAN
MATHEMATICS
December 7, 2023 IKALAWANG
Petsa Markahan
MARKAHAN

A. Pamantayang Pangnilalaman The learner…

Demonstrates understanding of addition and subtraction of whole


numbers up to 100 including money
B. Pamantayan sa pagganap The learner…
Apply addition and subtraction of whole numbers up to 100 including
money in mathematical problems and real-life situations.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Visualizes, represents, and subtracts the following.


( Isulat ang code ng bawat numbers:
kasanayan)
a. one-digit numbers with minuends through 18 (basic facts)
M1NS-IIg-32.1
b. one- to two-digit numbers with minuends up to 99
without regrouping
M1NS-IIg-32.2
c. one- to two-digit numbers with minuends up to 99 with regrouping

II. NILALAMAN Pagbabawas ng Bilang na may 1-2 Digit Minuends Hanggang 99 na


Wala at May Pagpapangkat

A. Layunin

III.KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


PIVOT p. 22-25
Pang- Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan, tunay na bagay, powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN

I. PANIMULA Gamit ang show-me-kit magpabilisan sa pagbigay ng tamang sago tang


mga bata.
- Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin 54 38 67
-23 -16 - 33

- Paghahabi sa layunin ng aralin Sa araling ito, mas lubos mo pang mauunawaan ang pagbabawas ng
bilang na may 1 digit mula sa minuend na hanggang 18. Matututunan
mo rin ang pagbabawas ng bilang na may 1 digit o 2 digits mula sa
minuend hanggang 99 na mayroon at walang pagpapangkat o
regrouping.

Alin-alin ang mga isahang digit na bilang?


-Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin. Saan nagsisimula ang dalawang digit na numero?

D. PAGPAPAUNLAD Sumama sa Field Trip ang 45 na mag-aaral mula sa unang baitang at


18 na mag-aaral mula sa ikalawang baitang.
- Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Ilan ang kahigitan ng mga batang sumama sa unang baitang kaysa sa
mga bata sa ikalawang baitang?

Ilang bata ang sumama sa unang baitang?


Sa ikalwang baitang?
Ilan ang kahigitan ng mga bata sa unang baitang kaysa sa ikalawang
baitang?

Hakbang sa pagtuos ng dalawang digit na may regrouping:


-Pagtalakay ng bagong konsepto at
Unahing pagbawasin ang digit na nasa isahan.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
Pagkatapos isunod namang bawasin ang mga bilang sa hanay ng
sampuan.
Subalit kung mas maliit ang nasa minuend kaysa nasa subtrahend,
kailangan nating mag-regoup o manghiram sa katabing digit.
Manghiram ng isang sampu sa hanay ng sampuan at isama sa bilang
sa hanay ng isahan.
315
hal. 45 45
- 18 - 18
? 27

E. PAKIKIPAGPALIHAN Tawagin ang mga bata nang pangkatan sa pisara upang makita kung
nasusunod ang konsepto sa pagbabawas.
- Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)

Alin ang uunahin kapag nagbabawas ng dalawahang digit hanggang


- Paglalapat ng aralin sa pang-araw- 99?
araw na buhay Paano kung mas maliit ang digit sa itaas na hanay?
Tandaan:
Sa pagbabawas ng dalawang digit, unahin munang bawasin ang bilang
sa hanay ng isahan, tapos isunod ang bilang sa hanay ng sampuan.
- Paglalahat ng Aralin Kung mas maliit ang minuend sa subvtrahend, maaring
manghiram sa katabing digit na sampuan at saka magbawas.

A. PAGLALAPAT Magbawas:
- Pagtataya ng Aralin 56 73 44 90 71
- 27 - 37 - 28 - 45 - 52

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang- aralin at remediation

V. MGA TALA 5-
4- Bilang ng Mag aaral-
3- Mean -
2- MPS-
1-
0-

Binigyang Pansin:

Nagmasid:

You might also like