You are on page 1of 5

Paaralan PUTTING LUPA Baitang/

Daily Lesson III-CAMIA


Log ELEMENTARY SCHOOL Antas
(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)
Guro ADELAIDA A. BOBADILLA Asignatura MATHEMATICS
Petsa/Oras SETYEMBRE 5, 2022 Markahan Una

I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Read and writes numbers from 1 to 100
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
to 100
II. NILALAMAN Paglalarawan ng mga Bilang Mula 0 -100
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- Aklat pahina 6-10
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop, bidyo, larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Sino sa inyo ang marunong ng magbilang ng isa hanggang isang daan?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tayo ay umawit ng isa, dalawa, tatlo.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ating panuorin ang inihanda kong video.


bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Ngayon ay alam na ninyo ang tamang pagbibilang ng isa hanggang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 isang daan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Tingnan natin ang mga halimbawa ng katumbas na bilang sa ibaba.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Basahin natin.
1 – isa 6 - anim
2 – dalawa 7 - pito
3 – tatlo 8 - walo
4- apat 9 - siyam
5 – lima 10 - sampu
F. Paglinang sa Kabihasan Isulat ang katumbas na bilang sa tagalog ng sumusunod na bilang.
(Tungo sa Formative Assessment) 1. 12 - _________2. 20 - _______ 3. 31- ________
4. 54 _________ 5. 71 ________

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kung ikaw ay may sampung mansanas at limang manga ilan lahat ang
araw na buhay prutas na mayroon ka?
H. Paglalahat ng Arallin Mahalaga na marunong tayong magbilang sa pasalita at pasulat.
Ginagamit natin ang pagbibilang sa pang-araw-araw na pamumuhay.
I. Pagtataya ng Aralin Isulat ang mga nawawalang bilang sa iyong sagutang papel.
Isa, ___________, Tatlo, Apat, _________
Sampu, __________, labing dalawa, __________, labing apat,
___________
____________.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-
aralin at remediation
5-
4- Mn=
3- MPS =
V. MGA TALA 2-
1-
0-

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng na mga mag-aaral ang nakuha ng 80% sa
80% sa pagtataya pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na na mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
nangangailangan ng iba pang gawain pang
para sa remediation gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang na mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na na mga mag-aaral na magpapatuloy sa
magpapatuloy sa remediation remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Noted:

ADELAIDA A. BOBADILLA JESSIE U. DIMAANO


Teacher III Head Teacher III

Paaralan PUTTING LUPA Baitang/Antas


Daily Lesson III-CAMIA
Log ELEMENTARY SCHOOL
(Pang-araw-araw na Tala sa
Pagtuturo)
Guro ADELAIDA A. BOBADILLA Asignatura MATHEMATICS
Petsa/Oras SETYEMBRE 6, 2022 Markahan Una
I. LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Pagbibilang at pagbabasa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naibibigay ang tamang bilang base sa mga larawan.
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
II. NILALAMAN Pagdaragdag ng bilang na may kabuuang bilang na isa hanggang isang
daan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa gabay ng guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Aklat pahina 10-11
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
III. PAMAMARAAN Laptop, bidyo, larawan
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang pagdaragdag?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kung ikaw ay may dalawang kendi at binigyan ka pa ng kaklase mo ng
isa ilan lahat ang kendi na mayroon ka?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang pagdaragdag o addition? Ang pagdaragdag ay isang proseso
bagong aralin ng pagdaragdag ng isang bagay sa isa pang bagay.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Basahin natin ang Halimbawa:
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Si Ana ay nakapagbenta ng siyam (9) na mansanas at walong (8)
mangga. Ilan lahat na prutas ang kanyang naibenta?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2

F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment)

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Kung ikaw ay bibili ng dalawang balot ng kendi na may
araw na buhay tiglilimampung laman sa isang balot ilan lahat ang kendi na iyong
binili?
H. Paglalahat ng Arallin Mahalaga na marunong tayo magbilang sa pasalita at pasulat. Ang
pagdaragdag ay isang proseso ng pagdaragdag ng isang bagay sa isa
pang bagay.
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang-


aralin at remediation
5-
4- Mn=
3- MPS =
V. MGA TALA 2-
1-
0-

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng na mga mag-aaral ang nakuha ng 80% sa
80% sa pagtataya pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na na mga mag-aaral na nangangailangan ng iba
nangangailangan ng iba pang gawain pang
para sa remediation gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang na mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na na mga mag-aaral na magpapatuloy sa
magpapatuloy sa remediation remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan
na solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Noted:

ADELAIDA A. BOBADILLA JESSIE U. DIMAANO


Teacher III Head Teacher III

You might also like