You are on page 1of 1

School DEPARO ELEMENTARY SCHOOL Quarter SECOND

Teacher RUBY-ANN ARIOLA RAMOS Learning Area MATHEMATICS


Grade Level 1-RAMOS Checked by:

Date NOBYEMBRE 06, 2023, LUNES


ROBY JAMES
GRADE 1 3:10-3:50 P.M. DAZA GINA J. TOLLEDO, PhD
Time
DAILY LESSON LOG MASTER TEACHER I Principal IV
Week No. 1 Pagsamahin ang mga set upang maipakita ang
I. LAYUNIN addition o pagdaragdag.
Nagpapakita ng pag-unawa sa pagdaragdag at 1. =
A. Pamantayang pagbabawas ng mga buong bilang hanggang
Pangnilalaman 100 kasama ang pera. 2. = =
I. Pagtataya ng Aralin
Ang mag-aaral ay nakakapag-apply ng 3. =
karagdagan at pagbabawas ng mga buong
B. Pamantayan numero hanggang 100 kasama ang pera sa 4. =
Sa Pagganap mga problema sa matematika at mga
sitwasyon sa totoong buhay. 5. =
Sa Mathematics na kwaderno, pagsamahin ang
Cognitive: Naipakikita ang addition sa J. Karagdagang mga bagay sa set.
gawain para sa
pamamagitan ng pagsasama-sama ng mga set.
C. Mga takdang aralin
Affective: Nakalalahok nang masigla sa (Assignment) 1-5. =
Kasanayan sa
pangkatang gawain.
Pagkatuto
(Isulat ang code sa
Psychomotor: Nabibilang ang mga bagay sa IV. Mga Tala
bawat kasanayan) pinagsamang set. V. Pagninilay
M1NS-IIa-23
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

D. INTEGRATION ESP, Health B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing


remediation
II. Mga Nilalaman
(Subject Matter)
Pagsasama-sama ng set C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag – aaral na nakaunawa sa
aralin
Mga Kagamitan sa K-12 Mathematics 1 DBOW D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.
pagtuturo E. Alin sa mga Stratehiyang dapat gamitin:
Sanggunian Istratehiyang __Kolaborasyon
1.Mga Pahina sa pagtuturo ang __Pangkatang Gawain
nakatulong ng lubos? __Discussion
Gabay sa Pagtuturo Paano ito nakatulong?
1.Mga Pahina sa Mathematics Modyul Ika-walong Linggo Mga Suliraning aking naranasan:
Kagamitan ng mag- __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
aaral __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
3.Mga Pahina sa Mathematics Kagamitan Ng Mag-aaral pp.96- F. Anong suliranin ang __Mapanupil/mapang-aping mga bata
Teksbuk aking nararanasan at __Kamalayang makadayuhan
102 nasolusyunan sa tulong __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
4.Karagdagang ng aking punong guro pagbabasa.
Kagamitan mula sa at supervisor? __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
LRMDS teknolohiya
5.Iba pang Tarpapel, mga larawan, worksheet, PPT __ N/A
Kagamitan sa
__Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit
Pagtuturo
ng Big Book
III. Pamamaraan: G. Anong gagamitang
__Community Language Learning __Ang
pangturo ang aking
Ilan kaya lahat ang bilang ng bagay sa set? nadibuho na nais kung
“Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task Based
A. Balik-Aral sa 1-5. at ibahagi sa mga kapwa
__Instraksyunal na material
nakaraang aralin at/o ko guro?
pagsisimula ng bagong A.
aralin B.

B. Paghahabi sa Mahilig ka ba sa prutas?


layunin ng aralin
(Motivation) Ano ang paborito mong prutas?
Kwento:
C. Pag- uugnay ng
May pasalubong si Tatay Romi na mga prutas
mga halimbawa sa
bagong aralin para kay Ron. Binigyan siya ng 3 mansanas at
(Presentation) 2 mangga. Ilan lahat ang uwing prutas ni
Tatay Romi?
Pagsagot sa mga tanong:
1. Sino ang binigyan ng pasalubong?
D. Pagtatalakay ng 2. Sino ang may uwing pasalubong?
bagong konsepto at
3. Ano-ano ang pasalubong?
paglalahad ng bagong
kasanayan # 1. 4. Kung ikaw ang papapiliin ng pasalubong,
(Modeling) alin ang pipiliin mo- kendi o prutas? Bakit?
5. Ilan kaya lahat ang prutas na pasalubong
kay Ron?
Pag-aralan:
A B C
at ay

E. Pagtalakay ng
bagong konsepto at May tatlong set ng mga bagay. Ang set A at
paglalahad ng bagong set B ay pinagsama, kaya nabuo ang set C.
kasanayan #2 Ang pagdaragdag o addition ay pagsasama-
sama ng mga set o bilang. Ginagamit ang plus
sign “+” upang maipakita ang set o bilang na
pinagsama. Ang equal “=” ay ginagamit upang
matukoy ang sagot o sum.
Pangkatang Gawain:
F. Paglilinang sa
I: Pagsamahin ang mga bagay sa set.
Kabihasan
II: Isulat ang nawawalang bilang sa set.
(Tungo sa Formative
III: Isulat ang pamilang na pangungusap.
Assessment)
IV: Isulat ang letra ng tamang sagot.

G. Paglalapat ng
aralin sa pang araw Bakit dapat pag-aralan ang pagdaragdag o
araw na buhay addition?
(Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Paano maipakikita ang pagdaragdag o
Aralin(Generalization) addition?

You might also like