You are on page 1of 1

School DEPARO ELEMENTARY SCHOOL Quarter UNANG MARKAHAN

Teacher RUBY-ANN A. RAMOS Learning Area MATHEMATICS 1


Grade/Sec 1- RAMOS Checked by
Date AUGUST 31, 2023
ROBY JAMES F. GINA J. TOLLEDO,
GRADE 1 Time 3:35-4:25 DAZA PhD
DAILY LESSON PLAN MASTER TEACHER I Principal IV

Week No. 1 F. Paglilinang Pangkatang Gawain:


sa Kabihasan
HUWEBES (Tungo sa
Hatiin sa 4 na pangkat ang klase.
I. LAYUNIN Pangkat 1-ii iguhit ang hinihinging bilang
Formative
Ang mag-aaral ay may kakayahang makilala, Pangkay III-IV- Isulat ang tamang bilang.
Assessment)
A. Pamantayang kumatawan, at umorder ng buo mga numero G. Paglalapat
Pangnilalaman hanggang 100 at pera hanggang sa PhP100 ng aralin sa Bakit mahalagang matutuhan ang tamang
sa iba't-ibang mga anyo at konteksto. pang araw araw pagbilang?
Nagpapakita ang mag-aaral pag-unawa sa na buhay
(Application/Val
B. Pamantayan tumaas ang numero hanggang 100, ordinal uing)
Sa Pagganap mga numero hanggang sa Ika-, pera
H. Paglalahat Ang mga bilang ay binubuo ng digits. Ito ay
hanggang PhP100 buong. ng ginagamit upang bilangin ang mga bagay bagay. Ito
C. Mga Nakikilala, nabibilang at naipakikita ang Aralin(General ay maaaring Isulat ng simbolo at salita. Binabasa
Kasanayan sa simbolo ization) ang mga saliatng bilang mula kaliwa-pakanan.
Pagkatuto
(Isulat ang code ng bilang mula 11 hanggang 20 gamit ang iba't Panuto: Bilangin ang mga bagay sa
sa bawat ibang materyales at pamamaraan.
kasanayan) (M1NS-Ia-1.1) bawat set at lagyan ng / ang tamang
D. INTEGRATION
ESP, AP bilang.
II. Mga Nilalaman Bilang isa hangang sampu
(Subject Matter) Simbolo at ngalan ng numero (11-20)
Mga Kagamitan
sa pagtuturo
Sanggunian I. Pagtataya ng
1.Mga Pahina sa Aralin
Gabay sa Pagtuturo
1.Mga Pahina sa MATHEMATICS Modyul Unang
Kagamitan ng mag-aaral Linggo
3.Mga Pahina sa
Teksbuk
4.Karagdagang
Kagamitan mula sa LRMDS
5.Iba pang
PPT, larawan
Kagamitan sa Pagtuturo
III. Pamamaraan:
A. Balik-Aral sa J. Karagdagang
nakaraang aralin gawain para sa
Magbilang ng isa hanggang sampu Isulat ang simbolong bilang sa kwaderno mula 1-10.
at/o pagsisimula takdang aralin
ng bagong aralin (Assignment)
Ipaawit IV. Mga Tala
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin
https://youtu.be/oa8V330HyBI?si=KUr0RsXU- V. Pagninilay
(Motivation) ebO04mv A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

A. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing


Ang magkakaibigang sina Magnus, Shiloh at remediation
Jeiah ay namasyal sa bukid. Nakakita sila ng B. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag – aaral na
puno ng manga, bayabas at rambutan. Si nakaunawa sa aralin
C. Pag- uugnay
ng mga Magnus ay umakyat sa puno ng rambutan at C. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.
halimbawa sa nakapitas ng 10 bunga nito. Si Shiloh naman
Stratehiyang dapat gamitin:
bagong aralin ay umakyat sa puno ng manga. Nakapitas siya D. Alin sa mga __Kolaborasyon
(Presentation) ng 12 na bunga ng manga at Si Jeiah namay Istratehiyang __Pangkatang Gawain __ANA / KWL
ay umakyat sa puno ng bayabas. Nakapitas pagtuturo ang __Fishbone Planner __Sanhi at Bunga
nakatulong ng __Paint Me A Picture __Event Map
naman siya ng 15 bunga ng bayabas. lubos? Paano __Decision Chart __Data RetrievalChart
D. Pagtatalakay ito nakatulong? __I –Search __Discussion
ng bagong
konsepto at Sino-sino ang pumunta sa bukid? Mga Suliraning aking naranasan:
Ano-anong mga puno ang Nakita nila? __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
paglalahad ng E. . Anong
suliranin ang __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bagong Bakit mahalaga ang prutas sa ating katawan? __Mapanupil/mapang-aping mga bata
kasanayan # 1. aking
nararanasan at __Kamalayang makadayuhan
(Modeling) nasolusyunan __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
sa tulong ng pagbabasa.
Itambal ang simbolong bilang sa tamang salitang aking punong __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
bilang. guro at teknolohiya
supervisor? __ N/A
E. Pagtalakay
ng bagong
F.
konsepto at Anong __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit
paglalahad ng gagamitang ng Big Book
bagong pangturo ang __Community Language Learning
kasanayan #2 aking nadibuho __Ang “Suggestopedia”
na nais kung __ Ang pagkatutong Task Based
ibahagi sa mga __Instraksyunal na material
kapwa ko guro?

You might also like