You are on page 1of 1

School DEPARO ELEMENTARY SCHOOL Quarter SECOND

Teacher RUBY-ANN ARIOLA RAMOS Learning Area MATHEMATICS


Grade Level 1-RAMOS Checked by:
NOBYEMBRE 08, 2023,
Date MIYERKULES
GRADE 1
ROBY JAMES
DAILY LESSON LOG 3:10-3:50 P.M. DAZA GINA J. TOLLEDO, PhD
Time
MASTER TEACHER I Principal IV
Week No. 1 (Application/Valuing)
I. LAYUNIN Paano maipakikita ang pagdaragdag o
H. Paglalahat ng
Nagpapakita ng pag-unawa sa pagdaragdag at addition?
Aralin(Generalization
A. Pamantayang pagbabawas ng mga buong bilang hanggang ) Ano-ano ang simbolong ginagamit sa
Pangnilalaman 100 kasama ang pera. pagdaragdag?
Gumamit ng mga simbolo at pagsamahin ang
Ang mag-aaral ay nakakapag-apply ng mga set.
karagdagan at pagbabawas ng mga buong
B. Pamantayan numero hanggang 100 kasama ang pera sa
Sa Pagganap mga problema sa matematika at mga I. Pagtataya ng
sitwasyon sa totoong buhay. Aralin

Cognitive: Nakagagamit ng mga simbolo at


nakikilala ang mga karagdagang bahagi sa
C. Mga pagsasama ng mga set.
Kasanayan sa Sa Mathematics na kwaderno, pagsamahin ang
Pagkatuto
Affective: Nakalalahok nang masigla sa
pangkatang gawain. J. Karagdagang
mga bagay sa set.
(Isulat ang code sa
bawat kasanayan) Psychomotor: Naisusulat nang gawain para sa Isulat ang pamilang na pangungusap.
M1NS-IIa-23 takdang aralin 1-5. at ay
(Assignment)
___ _____ _____
D. IV. Mga Tala
ESP, Health
INTEGRATION
V. Pagninilay
II. Mga Nilalaman
(Subject Matter)
Pagsasama-sama ng set- Day 3 A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
Mga Kagamitan sa K-12 Mathematics 1 DBOW B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing
pagtuturo remediation
Sanggunian C. Nakakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag – aaral na nakaunawa sa
aralin
1.Mga Pahina sa
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation.
Gabay sa Pagtuturo
E. Alin sa mga
2. Mga Pahina sa Mathematics Modyul Unang Linggo Istratehiyang
Stratehiyang dapat gamitin:
Kagamitan ng mag- __Kolaborasyon
pagtuturo ang
aaral __Pangkatang Gawain
nakatulong ng lubos?
__Discussion
3.Mga Pahina sa Mathematics Kagamitan Ng Mag-aaral pp.96- Paano ito
Teksbuk nakatulong?
102
Mga Suliraning aking naranasan:
4.Karagdagang __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.
Kagamitan mula sa F. Anong suliranin __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
LRMDS ang aking __Mapanupil/mapang-aping mga bata
5.Iba pang Tarpapel, mga larawan, worksheet, PPT nararanasan at __Kamalayang makadayuhan
Kagamitan sa nasolusyunan sa __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa
tulong ng aking pagbabasa.
Pagtuturo
punong guro at __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong
III. Pamamaraan: supervisor? teknolohiya
A. Balik-Aral sa Pagsamahin ang mga bagay sa set. __ N/A
nakaraang aralin at/o 1-5. =
pagsisimula ng __Pagpapanuod ng video presentation __Paggamit
bagong aralin ng Big Book
G. Anong gagamitang
__Community Language Learning __Ang
Mayroon akong dalawang set ng mga lapis at pangturo ang aking
“Suggestopedia”
nadibuho na nais kung
krayola. Ilan lahat ang mga ito kapag __ Ang pagkatutong Task Based
ibahagi sa mga kapwa
B. Paghahabi sa __Instraksyunal na material
pinagsama? ko guro?
layunin ng aralin
(Motivation)
at ay

Pag-aralan:

May tatlong set ng mga bagay. Ang set A at


C. Pag- uugnay ng set B ay pinagsama, kaya nabuo ang set C. Ang
mga halimbawa sa pagdaragdag o addition ay pagsasama-sama ng mga
bagong aralin set o bilang. Ginagamit ang plus sign “+” upang
(Presentation) maipakita ang set o bilang na pinagsama. Ang
equals “=” ay ginagamit upang matukoy ang sagot
o sum. Ang 2 at 1 ay ang addends o mga bilang na
pagsasamahin.
Ang 2+1= 3 ay ang pamilang na pangungusap o
number sentence.
Ipakita ang masayang mukha- kung wasto ang
D. Pagtatalakay ng pangungusap na pamilang at malungkot na mukha-
bagong konsepto at kung mali.
paglalahad ng bagong 1-5. =
kasanayan # 1.
(Modeling) 3 +6=9

E. Pagtalakay ng Pagsamahin ang mga set.


bagong konsepto at 1-5.
paglalahad ng
bagong kasanayan #2 _____ + _____= ______
Pangkatang Gawain:
F. Paglilinang sa
I: Pagsamahin ang mga bagay sa set.
Kabihasan
II: Isulat ang nawawalang bilang sa set.
(Tungo sa Formative
III: Isulat ang pamilang na pangungusap.
Assessment)
IV: Isulat ang letra ng tamang sagot.
G. Paglalapat ng
aralin sa pang araw Bakit dapat pag-aralan ang pagdaragdag o
araw na buhay addition?

You might also like