You are on page 1of 2

School KATANDALA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 1

GRADE 1 to 12 Teacher ROSEBEL A. GAMAB Learning Area MATH


DAILY LESSON Teaching Dates and Time AUGUST 24, 2022 Quarter Unang
LOG 8:55-9:45 Markahan

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Demonstrates understanding of whole numbers up to 100, ordinal numbers up to 10th,
money up to PhP100.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Is able to recognize, represent, and order whole numbers up to 100 and money up to
PhP100 in various forms and contexts.

Is able to recognize, and represent ordinal numbers up to 10th, in various forms and
contexts.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Maipakita ang numero mula isa hanggang isang daan. Makilala ang bawat bilang mula
isa hanggang isang daan. (1 to 100) Makasulat ng mga bilang isa hanggang isang daan sa
salita.
II.NILALAMAN (Content)

Integrasyon MTB
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References) Leap , MELC. PIVOT 4 A


1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) Leap , MELC. PIVOT 4 A
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials p. 7
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource


(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Larawan, powerpoint presentation, tunay na mga kagamitan
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin


(Review Previous Lessons)
B. Pagganyak/ Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Ang mga bata at guro ay mag eehersisyo. Kasabay nito ay ang kanilang pagbilang ng isa
purpose for the Lesson)
hanggang isang daan habang ginagawa ang iba’t ibang uri ng ehersisyo gaya ng
pagpadyak, pagtaas ng kamay, pagmamartsa at marami pang iba.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Mga bata ano ang ating ginawa?
examples /instances of the new lessons)
- Tayo po ay nag ehersisyo habang bumibilang.
Mahirap ba ang magbilang mula isa hanggang isang daan?
- Hindi po.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Ang mga bilang ay binubuo ng digits. Ito ay ginagamit upang bilangin ang mga bagay
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills
#1)
bagay. Ito ay maaaring isulat ng simbolo at salita. Binabasa ang salitang bilang mula
kaliwa pakanan.

Ang bawat bilang ay may kaniya-kaniyang simbolo at pangalan. Ang simbolong 1 ay


binabasa bilang isa. Ang 2 ay binabasa ng dalawa, ang 3 ay tatlo at 100 ay isang daan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 (Discussing new concepts and practicing new skills
#2)
F. Paglinang sa Kabihasaan/ Malayang Pagsasanay (Tungo sa Gamit ang mga tunay na bagay sa loob ng sili aralan ay magbibilang ang mga bata ng
Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
sabay sabay mula isa hanggang isang daan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Bakit kailangan nating matuto na magbilang?
Practical Applications of concepts and skills in daily living)
- Upang hindi tayo magkamali sa mga bagay na kailangan nating bilangin.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Tandaan:
about the lessons)
Ang mga bilang ay binubuo ng digits. Ito ay ginagamit upang bilangin ang mga bagay
bagay. Ito ay maaaring isulat ng simbolo at salita. Binabasa ang salitang bilang mula
kaliwa pakanan.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

1
Jski.dv
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation
(Additional activities for application or remediation.

V. MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of


learners who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)

E. Alin sa mga istrateheyang patuturo nakatulong ng lubos? Paano


ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F. Anong suliraninang aking naranasan na solusyonan satulong ng
aking punong guro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

2
Jski.dv

You might also like