You are on page 1of 2

School KATANDALA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 1

GRADE 1 to 12 Teacher ROSEBEL A. GAMAB Learning Area Health


DAILY LESSON Teaching Dates and Time AUGUST 24, 2022 Quarter Unang
LOG 12:30-1:10 Markahan

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) The learner understands the importance of good eating habits and behavior

B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) The learner practices healthful eating habits daily
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Distinguishes healthful from less healthful foods - H1N-Ia-b-1

II.NILALAMAN (Content)

Integrasyon

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References) Leap , MELC. PIVOT 4 A


1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) Leap , MELC. PIVOT 4 A
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials pp. 6-7
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource


(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Larawan, powerpoint presentation, video, tunay na kagamitan
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review Magbabalik aral ang mga mag-aaral tungkol sa kwento ng batang si Eph na mahilig
Previous Lessons)
kumain ng di-masusutansyang pagkain.

Si Eph ay batang mahilig sa mga pagkaing di-masustansiya. Sitsirya at soda


ang agahan niya. Kaya naman anim na taong gulang pa lamang siya ay napakalaki na
niya kumpara sa kaniyang mga kaibigang sina Jaypee at Ethan. Minsan, nagkayayaan
silang maglaro sa plasa. Niyaya ni Jaypee si Eph na makipaghabulan ngunit umayaw
ito. Mas mainam pa raw ang kumain nang kumain kaysa maglaro. Hindi daw niya
kayang tumakbo at mabagal siya. Nagtawanan ang kaniyang mga kaibigan sabay tukso
sa kaniya. Biglang nalungkot si Eph sa kaniyang mga narinig.

B. Pagganyak/ Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose Magpapakita ang guro ng mga larawan ng pagkain sa telebisyon.
for the Lesson)

Alin sa mga larawang nasa telebisyon ang mahilig kainin ni Eph?


- Sitsiriya po, Kendi po.
Masustansya bai to?
- Hindi po.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Ang ating kwento ay may kinalaman sa ating pag aaralan ngayong araw. Kung inyong
examples /instances of the new lessons)
matatandaan ano ang mga pagkain kinakain ni Eph sa kwento?
- Di masusustansyang pagkain po.
Tama. Maganda bai yon sa ating kalusugan?
- Hindi po.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Gulay at prutas ang mga pagkaing masusustansiya. Ito ang mga pangunahing pagkain
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills
#1)
na dapat isaalang-alang sa araw-araw. Wastong dami ng isda at karne ay angkop din sa
ating katawan. Ang mga pagkaing gaya nito ang nagdudulot sa ating katawan ng lakas,
gilas at kaaya-ayang kutis.

Sitsirya, soda, at mga de-latang pagkain ay ilan lamang sa mga pagkain hindi kailangan
ng ating katawan. Itinuturing itong hindi masusustansiyang pagkain. Sakit at labis na
timbang ang dulot nito sa ating katawan kaya hindi natin ito dapat ugaliing kainin.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 (Discussing new concepts and practicing new skills
#2)
F. Paglinang sa Kabihasaan/ Malayang Pagsasanay (Tungo sa Anu-ano ang mga pagkaing masusustansya?
Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
- Gulay, prutas, gatas, tubig at iba pa.
Ano ang naidudulot nito sa ating katawan?
- Nagpapakas at nagpapatibay po ng ating katawan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Magpapakita ang guro ng mga larawan. Papalakpak ang mga mag-aaral kung ito ay
Practical Applications of concepts and skills in daily living)
masustansyang pagkain at papadyak naman kung hindi.

- Soda (papadyak)
- Repolyo (papalakpak)

1
Jski.dv
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Mahalagang masusustansiyang pagkain ang ating kainin upang maging malusog at
about the lessons)
makaiwas sa anumang sakit.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Lagyan ng tsek(/) ang mga pagkaing dapat kainin ni Eph, at ekis (X) ang dapat niyang
iwasan. Gawin ito sa kuwaderno.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation


(Additional activities for application or remediation.
V. MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of


learners who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)

E. Alin sa mga istrateheyang patuturo nakatulong ng lubos? Paano


ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F. Anong suliraninang aking naranasan na solusyonan satulong ng
aking punong guro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

2
Jski.dv

You might also like