You are on page 1of 2

School KATANDALA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 1

GRADE 1 to 12 Teacher ROSEBEL A. GAMAB Learning Area AP


DAILY LESSON Teaching Dates and Time AUGUST 23, 2022 Quarter Unang
LOG 7:55-8:35 Markahan

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Naipamamalas ang pagunawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili bilang Pilipino gamit
ang konsepto ng pagpapatuloy at pagbabago
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Buong pagmamalakingnakapagsasalaysay ng kwento tungkol sa sariling katangian
atpagkakakilanlan bilangPilipino sa malikhaing pamamaraan
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nasasabi ang batayang impormasyon tungkol sa sarili: pangalan, magulang, kaarawan,
edad, tirahan, paaralan, iba pang pagkakakilanlan at mga katangian bilang Pilipino –
AP1
II.NILALAMAN (Content) Sino Ako?
Integrasyon EsP
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References) Leap , MELC. PIVOT 4 A


1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) Leap , MELC. PIVOT 4 A
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials p. 6
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource


(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Larawan, powerpoint presentation, tunay na mga kagamitan, sarili
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin


(Review Previous Lessons)
B. Pagganyak/ Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Magpapakita ang guro ng iba’t- ibang larawan ng bata.
purpose for the Lesson)
Ano ang nakikita ninyo sa larawan? Sila ba ay pare-pareho o mag kakaiba? Saan sila
nagkakapareho? Saan sila nagkakaiba?
- Sila po ay mga bata.
- Iba iba po ang kulay ng kanilang balat at buhok.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Mga bata lahat tayo ay magkakaiba. Meon tayong sari-sarili nating kulay, hugis, at
examples /instances of the new lessons)
maging pangalan kagaya nang nasa larawan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Ang bata habang lumalaki ay may mga batayang impormasyon sa sarili at iba pang
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills
#1)
katangian na kailangan niyang malaman upang magkaroon siya ng pagkakakilanlan
bilang Pilipino.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Halimbawa nito ay ang sumusunod:
kasanayan #2 (Discussing new concepts and practicing new skills
#2)
Pangalan – Pagkasilang sa sanggol, binibigay sa kaniya ng mga magulang ang pangalang
dadalhin niya hanggang sa paglaki. Halimbawa ng pangalan ay Jose Abad Santos.
Edad - Ito ay tumutukoy sa bilang ng taon na nabubuhay ang tao at ipinagdiriwang
tuwing sasapit ang araw ng kaniyang kapanganakan. Halimbawa: Si Marife ay 6 na
taong gulang na noong ika-3 ng Mayo.
Magulang – Mahalaga na ang bata sa kanyang pagsilang ay may kinikilalang magulang
at nag-aaruga habang siya ay lumalaki. Halimbawa: Ang aking magulang ay sina Jose at
Ana Alpe.
Tirahan – Ang tirahan ay isang lugar kung saan dito nagkakasama-sama ang miyembro
ng pamilya. Halimbawa: Si Benny ay nakatira sa Barangay San Antonio, Lungsod ng
Binan.
Paaralan - Ang paaralan ay isang lugar kung saan tinuturuan ang mag-aaral upang
magkaroon ng kaalaman. Bukod sa mga ito may ilan pang mga pagkakakilanlan at
katangiang taglay ang mga Pilipino.
Kulay ng balat – Ang kulay ng balat ay isa rin pagkakilanlan bilang isang Pilipino.
Karaniwan ang kulay ng balat ng mga Pilipino ay kayumanggi. Kulay ng buhok -
Karaniwang kulay at hugis ng buhok ng mga Pilipino ay itim at tuwid. Subalit may ilan
na kulot at maiksi din ang buhok.
Ang mata at hugis ng ilong- Karamihan sa mga Pilipino ay singkit at itim ang kulay ng
mata. Ang ilong naman ay di matangos, subalit may ilan na matangos din ang ilong.

F. Paglinang sa Kabihasaan/ Malayang Pagsasanay (Tungo sa Ang bawat mag aaral ay inaasahang magpakilala sa harapan ng klase. Sasabihin nito ang
Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
kanyang pangalan, edad, kaarawan, tirahan, magulang, at paaralan.

Habang nakikinig ang ibang mag-aaral ay magtatanong ang guro:


Ano ang mapapansin ninyo sa kulay ng kanyang balat/buhok?
- Ang kanyang buhok ay kulay itim.
- Ang kanyang balat ay kayumanggi.
1
Jski.dv
Ano ang masasabi ninyo sa kanyang taas?
- Siya ay matangkad.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Nararapat ba tayong mamili ng ating kakaibiganin ayon sa itsura, kulay at panlabas na
Practical Applications of concepts and skills in daily living)
anyo?
- Hindi po. Lahat po ay maaring maging kaibigan ng bawat isa.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Ang bata pagkasilang ay may pangalan na tataglayin niya hanggang sa kaniyang paglaki.
about the lessons)
Ang mga Pilipino ay may iba’t-ibang kulay ng bbalat at buhok. May mga batang nakilala
sa kanilang lugar, sila ay Pilipino. Maraming bata ang nagsasalita ng Tagalog, Bisaya,
Waray, at sila’y Pilipino pa rin. Mahalaga na ang bata pagkasilang ay may kinikilalang
magulang at nag-aalaga habang siya ay lumalaki.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Iguhit o idrowing ang masayang mukha sa kahon kung tama ang pahayag, at malungkot
n.a mukha kung hindi. Gawin ito sa kuwaderno

1. Ang bata pagkasilang ay may pangalan na tataglayin niya hanggang sa kaniyang


paglaki.
2. Karamihan sa mga Pilipino ay singkit at itim ang kulay ng mata.
3. May mga batang nakilala bilang mga Bikolano, sila ay Pilipino.
4. Maraming bata ang nagsasalita ng Tagalog, Bisaya, Waray, at sila’y Pilipino pa rin.
5. Mahalaga na ang bata pagkasilang ay may kinikilalang magulang at nag-aalaga
habang siya ay lumalaki.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation


(Additional activities for application or remediation.
V. MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of


learners who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)

E. Alin sa mga istrateheyang patuturo nakatulong ng lubos? Paano


ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F. Anong suliraninang aking naranasan na solusyonan satulong ng
aking punong guro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

2
Jski.dv

You might also like