You are on page 1of 3

School KATANDALA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 1

GRADE 1 to 12 Teacher ROSEBEL A. GAMAB Learning Area ESP


DAILY LESSON Teaching Dates and Time OCTOBER 20, 2022 Quarter Unang
LOG 7:25-7:55 Markahan

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala sa sarili at sariling
kakayahan,pangangalaga sa sariling kalusugan at pagiging mabuting kasapi ng pamilya.
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) Naipakikita ang kakayahan nang may tiwala sa sarili.
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) Nakikilala ang sariling:
1.1. gusto
1.2. interes
1.3. potensyal
1.4. kahinaan
1.5. damdamin / emosyon – EsP1PKP-Ia-b-1
II.NILALAMAN (Content) Pagkilala sa sarili
Integrasyon Araling Panlipunan
III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References) Leap , MELC. PIVOT 4 A


1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) Leap , MELC. PIVOT 4 A
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials pp. 7-8
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource


(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Larawan, powerpoint presentation, blackboard, chalk
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin Magbabalik tanaw ang mga bata sa kanilang mga napag aralan tungkol sa pagkakaroon
(Review Previous Lessons)
ng mga kagustohan, interes, potensyal at kahinaan.
B. Pagganyak/ Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing Magpapakita nag guro ng isang larawan ng bat ana mahiyain.
purpose for the Lesson)
Ano ang nakikita ninyo sa larawan?
- Isang bata po.
Ano ang napapansin ninyo sa kanya?
- Siya po ay mahiyain.
Kung kayo ang batang nasa larawan, dapat ba kayong mahiya?
- Hindi po.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Ang ating pag-aaralan ngayong araw ay tungkol sa isang batang mahiyain.
examples /instances of the new lessons)
Bago ko basahin ang ating tula ngayong araw, nais kong sabihin ninyo ang mga
pamantayan sa pakikinig sa tula.
- Umupo ng maayos.
- Manatiling tahimik habang nakikinig.
- Makinig ng may pang unawa.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Babasahin ng guro ang tula ng batang mahiyain na si Mara sa klase.
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills
#1)

1
Jski.dv
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 (Discussing new concepts and practicing new skills
#2)
F. Paglinang sa Kabihasaan/ Malayang Pagsasanay (Tungo sa Ano ang pamagat ng tula?
Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
- Ang mahiyaing si Mara
Sino ang batang binaggit sat ula?
- Si Mara ang batang binaggit sat ula.
Ano ang dahilan ng pagiging mahiyain niya?
- Ayon sa kanya, wala siyang talento.
Paano niya napa-unlad ang kanyang mga kahinaan?
- Dahil sa isang kaibigan na nagbigay sa kanya ng payo na huwag mahiya at
subukang gawin ang kanyang gusto.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Sa ating tulang tinalakay ano ang ating masasabi tungkol kay Mara?
Practical Applications of concepts and skills in daily living)
- Siya po ay mahiyain.
Ikaw ba ay kutad ni Mara?
Hindi po. Nakikisalamuha po ako sa iba at nakikipagkaibigan.
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Anu-ano ang mga dapat nating gawin upang mapalawig ang ating mga talento at
about the lessons)
maipamalas ito?
- Dapat po natin itong ipagmalaki at huwag ikahiya.
- Mag ensayo palagi upang mapalawig ang talento.

I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning)

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation


(Additional activities for application or remediation.
V. MGA TALA (Remarks)

2
Jski.dv
VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of


learners who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional
acts.for remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of
learners who caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)

E. Alin sa mga istrateheyang patuturo nakatulong ng lubos? Paano


ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well?
Why did this work?)
F. Anong suliraninang aking naranasan na solusyonan satulong ng
aking punong guro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

3
Jski.dv

You might also like