You are on page 1of 2

School KATANDALA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level 1

GRADE 1 to 12 Teacher ROSEBEL A. GAMAB Learning Area MAPEH-


DAILY LESSON ARTS
LOG Teaching Dates and Time AUGUST 24, 2022 Quarter Unang
12:30-1:10 Markahan

I.LAYUNIN (Objectives)
A.Pamantayang Pangnilalaman ( Content Standards) The learner… demonstrates understanding of lines, shapes, colors and texture, and
principles of balance, proportion and variety through drawing
B.Pamantayan sa Pagganap (Performance Standards) The learner…creates a portrait of himself and his family which shows
the elements and principles of art by drawing
C. MgaKasanayan sa Pagkatuto (Learning Competencies) explains that ART is all around and is created by different people -A1EL-la

II.NILALAMAN (Content)

Integrasyon

III. KAGAMITANG PANTURO (Learning Resources)

A.Sanggunian (References) Leap , MELC. PIVOT 4 A


1.Mga pahina sa Gabay ng Guro (Teacher’s Guide Pages) Leap , MELC. PIVOT 4 A
2.Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral (Learner’s Materials pp. 6-8
Pages)
3.Mga pahina sa Teksbuk (Textbook Pages)

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource


(Additional Materials from Learning Resources (LR) Portal)
B.Iba pang Kagamitang Panturo (Other Learning Resources) Larawan, powerpoint presentation, tunay na kagamitan
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng aralin (Review MAgbabalik aral ang mga bata tungkol sa mag linya, hugi, at tekstura na kanilang
Previous Lessons)
tinlakay kahapon.
B. Pagganyak/ Paghahabi sa layunin ng aralin (Establishing purpose Magtatanong ang guro ng mga kagamitan sa loob ng sikid na may mga eksaktong
for the Lesson)
hugis, linya o tekstura sa mga bata.

Ano ang kagamitan na hugis bilog sa ating silid?


- Elektrikpan po.
Ano naman ang kagamitan na hugis parihaba/rectangle?
- Blackboard po.
- Telebisyon po.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin (Presenting Ang mga baghay na ating nakikita ay uri ng sining. Mayroon itong mg alinya, hugis at
examples /instances of the new lessons)
tekstura.

Mayroong mga bagay na magkakapareho sa hugis ngunit magkakaiba sa tekstura.

Mayroon naming mga bagay na magkakaiba iba sa lahat ng uri ng sining.


D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Ang mga linya ay nabubuo sa pamamamagitan ng pagdudugtong-dugtong ng mga
kasanayan #1 (Discussing new concepts and practicing new skills
#1)
tuldok. Ang mga uri ng linya ay: tuwid kurbado makapal manipis.

Ang hugis ay nabubuo kapag ang mga dulo ng linya ay pinagtagpo. Ito ay isang tuloy-
tuloy na guhit na walang butas na bahagi. Ang bilog, biluhaba, parisukat, parihaba,
tatsulok, star, diamond at heart ay mga halimbawa ng hugis.

Mahalaga ang pandama o paghipo upang malaman ang tekstura ng bagay. Maaari itong
makinis, magaspang, malambot o matigas. Ang isang bagay ay kalimitang masasabing
makinis o magaspang kahit sa paningin lamang sa pamamagitan ng mga pattern ng
linya at hugis na ginamit dito.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2 (Discussing new concepts and practicing new skills
#2)
F. Paglinang sa Kabihasaan/ Malayang Pagsasanay (Tungo sa Ang mga mag-aaral ay isa isang magsusulat sa pisara ng mga linya o hugis na
Formative Assesment 3) Developing Mastery (Leads to Formative
Assesment 3)
sasabihin ng guro. Babanggitin ng ibang mag-aaral ang linya o hugis na nasa prisara ng
sabay sabay.
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay (Finding Nararapat na malaman natin ang iba’t ibang uri ng sining na mayroon tayo. Maaari
Practical Applications of concepts and skills in daily living)
natin itong makita sa loob at labas ng ating paaralan o maging sa ating mga tahanan.
Ang sining ay mga bagay na nakapaligid sa atin. Nararapat na magkaroon tayo ng
kaalaman sa oagkakatulad at pagkakaiba nila sa isa’t isa.

1
Jski.dv
H. Paglalahat ng Aralin (Making Generalizations & Abstractions Ang sining ay nasa ating kapaligiran. Ito ay nilikha ng iba’t ibang tao. Maaari kang
about the lessons)
makalikha ng sining sa pamamagitan ng pagguhit. Ang sining ay binubuo ng mga
hugis, linya, at tekstura.

Mahalag na malaman natin ang iba’t ibang uri ng sining at mga gabay sa pagtuloy dito.
I.Pagtataya ng Aralin (Evaluating Learning) Guguhit ang mga bata ng iba’t ibang uri ng linya sa isang malinis na papel. Pagkatapos
ay iguguhit naman nila ang mga hugis.
J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation Tingnan ang mga larawan.
(Additional activities for application or remediation.

Anu-anong mga linya ang nakikita sa mga larawan? Anu-anong mga hugis ang inyong
nakikita? Ilarawan ang mga ito. Anu-anong mga tekstura ang makikita?
V. MGA TALA (Remarks)

VI. PAGNINILAY (Reflection)

A.Bilang ng mag-aaral na nakakuhang 80% sa pagtataya (No.of


learners who earned 80% in the evaluation)
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation (No.of learners who requires additional acts.for
remediation who scored below 80%)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin? (Did the remedial lessons work? No.of learners who
caught up with the lessons)
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpatuloy sa remediation? (No.of
learners who continue to require remediation)

E. Alin sa mga istrateheyang patuturo nakatulong ng lubos? Paano


ito nakatulong? (Which of my teaching strategies worked well? Why
did this work?)
F. Anong suliraninang aking naranasan na solusyonan satulong ng
aking punong guro at superbisor? (What difficulties did I encounter
which my principal/supervisor can help me solve?)
G. Anong kagamitang panturo ang aking na dibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro? (What innovations or localized
materials did I used/discover which I wish to share with other
teachers?)

2
Jski.dv

You might also like