You are on page 1of 5

Paaralan NAVOTAS ELEM.

SCHOOL Baitang/Antas UNANG


Grades BAITANG
1 to 12 Guro JASMIN P. JAVIER Asignatura MAPEH
DAILY (ARTS)
LESSON PLAN
Petsa APRIL 27, 2023 Markahan IKATLONG

MARKAHAN

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of shapes and texture and prints that can be repeated,
alternated, and emphasized

through printmaking

- demonstrates understanding of shapes and texture and prints that can be repeated,
alternated, and emphasized through printmaking.

B. Pamantayan sa Pagganap narrates experiences in experimenting

different art materials A1PR-IIIg

C. Mga Kasanayan sa Day 8- narrates experiences in experimenting


Pagkatuto/Layunin
different art materials.
Isulat ang code sa bawat kasanayan

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng guro MAPEH DBOW page 7

2. Mga pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa


portal ng Learning Resource

B. Iba pang kagamitangPanturo PowerPoint presentation, video lesson, LUMPED Modules, larawan mula sa google,
tarpapel

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Panuto: Isulat ang letra S kung ang bagay ay
pagsimula ng bagong aralin
makatutulong sa paglikha ng balangkas sa istensil. Isulat

naman ang letra D kung hindi ito makatutulong sa

paglikha ng balangkas sa istensil.


B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tignan ang larawan.

Tanong:

1.Ano ang nakikita mo sa larawan?

2. Nakagawa ka na ba ng mga ito?

3.Ano ano ang mga kagamitang ginamit mo sa pagsasagawang mga


valentines card?

C. P Tignan ang larawan

1.Ano ang nakikita mo sa larawan?

2. Nakagawa ka na ba ng mga ito?

3.Ano ano ang mga kagamitang ginamit mo sa pagsasagawa ng mga ito?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay:


paglalahad ng bagong kasanayan
#1 Napakaraming bagay ang maraming gamitin upang

lumikha ng sining. Ang mga karaniwang kasangkapan ay

lapis, papel, pangkulay, gunting at pandikit.

Lapis- panulat at pangguhit

Papel- ginuguhitan at nakagagawa

ng iba’t ibang hugis

Krayola- nagbibigay ng kulay

Gunting- paggupit ng papel, karton, o tela

Narito naman ang ilang halimbawa ng mga bagay na

hindi karaniwang ginagamit sa sining, ngunit maari ring

gamitin sa paglikha nito.

Basura- mga bagay na

patapon na ngunit

maaring iresiklo

Bakal- nagpapatibay sa

isang iskultura

Salamin- nagbibigay ng

karagdagang hugis, anyo,

at kinang.

Apoy-humuhulma ng bakal

at salamin sa

pamamagitan ng

paglusaw.

E. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo to Tukuyin na bawat salita.


Formative Assessment 3)
Isulat ang KP kung ang salita ay karaniwang kagamitang

pansining. DKP naman kung ang salita ay hindi

karaniwang kagamitang pansining.

1. Pandikit-_______ 6. krayola- __________


2. Salamin-_______ 7. gunting- __________

3. Papel- _______ 8. basura- __________

4. Bakal- _______ 9. apoy- __________

5. Kuryente- ______ 10. lapis- ___________

F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Basahin ang bawat bagay o kasangkapan sa Hanay A.


araw na buhay
Hanapin ang mga paraan nito sa paglikha ng sining sa

Hanay B.

G. Paglalahat ng Aralin Punan ang mga patlang ng wastong salita upang

makabuo ng makabuluhang kaisipan tungkol sa aralin.

Isulat ang sagot sa malinis na papel.

Halos lahat ng bagay ay maaring gamitin bilang

kagamitang pansining. Hindi kinakailangang bumili ng

mga bagong_____________ upang makabuo ng

magandang obra maestro. Ang mahalaga ay ang

pagiging malikhain, _____________, mapanuri, at may

orihinalidad sa paglikha.

Tandaan din na sa paggamit ng mga kagamitang

pansining, kinakailangang gabay ng mas _____________,

lalong-lalo na sa paggamit ng mga mapanganib na

bagay tulad ng ________________o salamin.

H. Pagtataya ng Aralin Bumuo ng isang larawan gamit ang iba’t ibang bagay sa

iyong paligid.
Mga Kailangan:

Yarn Wooden stick

Ribbon Bond paper

Lace Any colored or glitter paper

I. Karagdagang Gawain para sa takdang-


aralin at remediation

IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya ___ bilang ng mag-aaral na nakakuha 80%

B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ___ bilang ng mag-aaral na kailangan ng karagdagang remediation


ng iba pang Gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng ___Oo ___Hindi


mag-aaral na nakaunawa sa aralin
____ bilang ng mag-aaral na nakakuha ng aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa ___ na mag-aaral ang magpapatuloy sa remediation


remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin:


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong? __Kolaborasyon

__Pangkatang Gawain

__ANA / KWLl

__Discussion

F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan:


Solusyunan sa tulong ng aking
punongguro at superbisor? __Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.

__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.

__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

G. Anong kagamitang panturo ang aking __Pagpapanuod ng video presentation


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book

__Instraksyunal na material

Prepared By:

JASMIN P. JAVIER QUALITY ASSURED BY:


Teacher III DENISA K. LORENZO, MTII
MENTOR

You might also like