You are on page 1of 9

PAARALAN MALANDAY ELEMENTARY SCHOOL BAITANG AT PANGKAT II-MARILAG

GRADES 1 TO GURO MARIA ANGELICA R. TOMILLOSO LEARNING AREA HEALTH


12 DAILY PETSA AT WEEK 3
LESSON LOG ORAS NG FEBRUARY 12-15, 2024 MARKAHAN THIRD QUARTER
PAGTUTURO 4:20 – 5:00
LAYUNIN
A. Pamantayang Demonstrates understanding of shapes, textures, colors and repetition of motif, contrast of motif and color
Pangnilalaman from nature and found objects

B. Pamantayan sa Pagaganap Creates prints from natural and manmade objects that can be repeated or alternated in shape or color.

C. Most Essential Learning Differentiates natural and man-made objects with repeated or alternated shapes and colors and materials
Competencies that can be used in print making A2EL-IIIa

I. NILALAMAN O PAKSANG Mga Gamit at Proseso sa Paglilimbag


ARALIN
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian CIM - BOW sa MAPEH 2, Qtr. 3 - Week 1-8
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang Modyul 1:
Pang-Mag-aaral Mga Gamit at Proseso sa Paglilimbag
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan E-LIBRO
mula sa portal ng Learning https://drive.google.com/file/d/14VSaCX5DOEAMu16tVYYFpfvE8AT-cZva/view?usp=drivesdk
Resource
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, pictures, emoji
Panturo
III.PAMAMARAAN

UNANG ARAW LUNES-FEBRUARY 12, 2024

1|Q3_HEALTH_W2
A. Balik-aral sa nakaraang Tingnan ang larawan at bilugan ang sagot sa mga sumusunod na tanong.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin (BALIKAN)

1. Alin sa larawan ang may matingkad na kulay?


A. Bundok B. bangka

2. Alin naman ang may mapusyaw na kulay?

A. bahay B. araw

3. Anong guhit ang ginamit sa pagguhit ng bahay?


A. Tuwid na guhit B. pakurbang guhit

4. Anong guhit ang ginamit sa pagguhit ng mga ulap?

A. Tuwid na guhit B pakurbang guhit

5. Ano ang hugis ng bundok?


A. tatsulok B. bilog

2|Q3_HEALTH_W2
B. Paghahabi sa layunin ng Bilugan ang mga kagamitang maaaring gamitin sa paglilimbag.
aralin (SUBUKIN)

C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
(TUKLASIN)

Ano-ano kaya ang ginamit dito?


Ano-ano ang hakbang upang ito ay magawa?

3|Q3_HEALTH_W2
Pag-aralan at sundan ang hakbang sa paglilimbag gamit ang likas na bagay.
1. Ihanda ang mga gagamitin gaya ng papel,watercolor, brush,kaunting tubig, dahon at
hinating kalamansi.

2. Pahiran ng watercolor gamit ang brush ang hinating kalamansi.

3. Ipatong nang maingat ang nakulayang bahagi ng kalamansi sa puting papel at diinan ng
bahagya.

4. Ulit-ulitin hanggang makabuo ng disenyong bulaklak at gawin din ang paglilimbag gamit
ang dahon.

Nakabuo ka ba ng disenyong bulaklak?


Mga tanong
1. Ano ang mga kagamitan sa paglilimbag?
2. Ano-ano ang hakbang sa paglilimbag?

IKALAWANG ARAW MARTES-FEBRUARY 13, 2024

4|Q3_HEALTH_W2
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
(SURIIN)

Ito ay halimbawa ng paglilimbag gamit ang mga likas na bagay gaya ng mga hinating gulay, dahon, palapa ng saging at iba
pa. Nakakalikha tayo ng iba’t ibang disenyo na nagpapakita ng kakaibang likhang-sining.
Ang paglilimbag ay paggawa ng disenyo gamit ang mga likas o natural na bagay o mula sa materyales na gawa ng tao. Ang
dahon ,bunga ng kalamansi, okra, tangkay ng saging o gabi ay ilan lamang sa mga likas na bagay na maaaring gamitin sa
paglilimbag. Ang coin o barya, disenyo mula sa inukit na styro,patatas, sabon ay gawa naman ng tao. Ang tinta, pintura o water
color ay kailangan sa paglilimbag.
Ang pangunahing hakbang sa paglilimbag ay ang pagpapahidngkulay sa mga gamit at paglalapat ng pininturahang
kagamitan sa isang papel, karton o tela.

IKATLONG ARAW MIYERKULES-FEBRUARY 14, 2024


D. Paglinang sa Kabihasan A. Isulat ang L kung ang bagay na nabanggit ay likas at DL naman kung di-likas o man-made na bagay.
(Tungo sa Formative __________1. Palapa o tangkay ng dahon ng saging
Assessment) __________2. goma
(PAGYAMANIN) __________3. bulak
__________4. dahon
__________5. Bunga ng kalamansi

B. Gayon naman ay sundan mo ang mga hakbang sa paglilimbag gamit ang mga di-likas o man-
made na bagay.

1. Ihanda ang mga gagamitin gaya ng tela o papel, watercolor/pintura at man-made


na bagay na nais mong gamitin sa paglilimbag gaya ng bulak, string, goma, stryrofor o
foam.
5|Q3_HEALTH_W2
2. Pahiran ng watercolor o pintura ang bagay na iyong gagamitin.

3. Ilapat ang man-made na bagay na ito sa tela o sa papel na nakalapat sa iyong mesa
upang makabuo ng disenyo.

4. Gawin din ang paglilimbag gamit ang ibang bagay hanggang sa makabuo ng nais
mong disenyo .

IKAAPAT NA ARAW HUWEBES- FEBRUARY 15, 2024


E. Paglalapat ng aralin sa pang- 1. Kumuha ka ng papel, watercolor o pintura at mga likas at di-likas na bagay na maaari mong gamitin sa paglilimbag.
araw-araw na buhay
(ISAGAWA) 2. Sundan ang mga natutunang hakbang o proseso sa paglilimbag.

3. Lagyan mo ng masayang mukha kung OO ang iyong sagot at malungkot na mukha kung hindi.

1. Naisagawa ko ba nang maayos ang aking likhang sining?

2. Naipakita ko ba ang disenyo na nais kong likhain?

3. Tama ba ang aking kagamitan para sa aking disenyo?

6|Q3_HEALTH_W2
4. Maipagmamalaki ko ba ang likhang sining na aking ginawa?

5.Nasiyahan ba ako sa disenyong nagawa ko?

F. Paglalahat ng Arallin Maaaring makagawa ng paglilimbag ng iba‘t ibang disenyo gamit ang mga likas at di-likas o man-made na bagay.
(ISAISIP) Ang ilan sa mga halimbawa ng likas na bagay na maaaring gamitin sa paglilimbag ay tulad ng ____________,
_________________ at _______________.
Nakalilikha rin tayo ng disenyo gamit ang mga di-likas o man-made na bagay gaya ng _____________, ____________, at
______________.

G. Pagtataya sa Aralin Iguhit sa loob ng kahon ang bituin ( ) kung tama ang isinasaad sa pangungusap at buwan ( ) naman kung hindi.
(TAYAHIN)

1. Ang dahon, palapa at okra ay mga halimbawa ng likas na bagay na maaaring gamitin sa paglilimbag.

2. Hindi makakagawa ng likhang sining gamit ang mga di-likas na bagay.

3. Magiging maayos ang paglilimbag kung ilalapat sa patag na mesa ang gagamiting papel o tela.

4. Nakalilikha ng kakaibang disenyo gamit ang likas at di-likas na mga bagay

5. Ang mga bagay gaya ng bulak, goma, styrofor o foam ay halimbawa ng di-likas o manmade na bagay.

J. Karagdagang gawain para sa Isulat sa iyong journal ang iyong repleksyon o natutunan sa aralin.
takdang-aralin at remediation

7|Q3_HEALTH_W2
(TAKDANG ARALIN)
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa ____ mag-aaral ay nakakuha ng 80% sa pagtataya.
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na ____ mag-aaral ay nangangailangan ng iba pang mga Gawain para sa remediation.
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang Nakatulong/ Hindi nakatulong ang remediation. ____ mag-aaral ay nakaunawa ng aralin.
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral ____ mag-aaral ay magpapatuloy sa remediation.
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

Inihanda ni:

MARIA ANGELICA R. TOMILLOSO


Teacher I

Iwinasto nina:
8|Q3_HEALTH_W2
LUCILA M. MORETE SHIRLEY T. VERANO
MT-II / MT-in-Charge MT-I / MT-in-Charge

Pinagtibay nina:

MYLEEN M. GACUYA AIZALEEN M. GARCHITORENA


OJT Principal Principal IV

9|Q3_HEALTH_W2

You might also like