You are on page 1of 6

MALANDAY BAITANG/

PAARALAN TWO -MAAYOS


ELEMENTARY SCHOOL ANTAS
PANG-ARAW-
ARAW NA ASIGNATU
GURO MARIA LUISA M. RAIT MAPEH 2
TALA SA RA
PAGTUTURO
PETSA/ Dec. 7-14, 2022/ 3:45 AM – MARKAHA Ikalawang
ORAS 4:25 PM N Markahan

I. LAYUNIN

A. Pamantayang
demonstrates basic understanding of pitch and simple melodic patterns
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagganap performs with accuracy of pitch, the simple melodic patterns through
body movements, singing or playing musical instruments
C. Mga Kasanayan sa 1. makikilala ang tono bilang: mataas (so), mababa (mi), mas mataas
Pagkatuto (Isulat ang code (la), mas mababa (re); MU2ME-IIa-1
ng bawat kasanayan) 2. makatutugon sa mga saklaw ng tunog sa pamamagitan ng paggalaw
ng katawan, pagkanta, o pagtugtog ng mga instrumento; MU2ME-IIa-2
3. makakanta ng mga awiting bata na may wastong tono;MU2ME-IIb-4
4. makasulat ng pitch notes mi-so-la sa wastong posisyonsa dalawang
linya;
Modyul 1:
II. NILALAMAN
Tono o Melodiya
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro


2. Mga pahina sa Kagamitang MAPEH (MUSIC) Quarter 2 Self – Learning Module 1
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula E-LIBRO
sa portal ng learning Resource
B. IBA PANG PPTx, mga larawan
KAGAMITANG
PANTURO
IV. PAMAMARAAN

UNANG ARAW GUIDED CONCEPT EXPLORATION


DISYEMBRE 07 , 2022
MIYERKOLES

MLMRAIT MAPEH Q2 WK 5 / Page | 1


Balik-aral sa nakaraang aralin at/o  Ating nakilala ang
pagsisimula ng bagong aralin dalawang tono na “so-
mi” noong nakaraang
taon. Halika’t balikan
natin ang awiting
“Gising Na”.

Paghahabi sa layunin ng aralin A. Napansin mo ba ang mataas at mababang tono sa kanta?Sa musika,
ang mataas at mababang tono ay may mga pangalan o pantig. Ang
mataas na tono sa awiting “Gising Na” ay "so" at ang mababang
tono ay "mi". Ang mga tono (pitches) ay maaari ring ipakita sa mga
senyas ng kamay (Curwen’s hand signs -Kodály Method).

B. Ipaawit ang “Paa, Tuhod, Balikat, Ulo” ng dalawang beses nang may
kasamang kilos.

Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong sa mga bata:


bagong aralin
 Ano ang pakiramdam mo matapos kantahin ang awiting pang-
ehersisyo?
 Napansin mo ba ang pagtapik sa iba’t ibang antas ng ating katawan?

Sa musika, ang mga nota ay nakasulat sa mga linya at puwang na


tinatawag na limguhit (staff). Ang dalawang linya na may puwang sa
gitna ay ginagamit upang ipakita ang mga pitch na “so” at “mi”

Pagtatalakay ng bagong konsepto at  Ang pagkakaroon ng good posture ay nagdudulot rin ng


paglalahad ng bagong kasanayan #1 mabubuting epekto sa kalusugan. Samantala, ang maling posture
naman ay maaaring magbunga ng pinsala sa katawan.
 Basahin ang Modyul 1 (Suriin) Pahina 4.

December 8, 2022 The Feast of Immaculate Conception of Mary (Holiday)


Huwebes

MLMRAIT MAPEH Q2 WK 5 / Page | 2


December 9, 2022 Marikina Teachers’ Day
Biyernes
IKALAWANG ARAW
EXPERIENTIAL AND INTERACTIVE ENGAGEMENT
DISYEMBRE 14 , 2022
MIYERKOLES
E. Pagtatalakay ng bagong  Masdan mo ang
konsepto at paglalahad ng bagong tatlong bata sa
kasanayan #2 larawan at
bilugan ang may
mas mataas na
pitch. pagaya sa
mga bata ang
nasa larawan.
Maaaring ring
pagpangkat-
pangkatin ang
mga bata upang
ipagawa ang
kilos:

Papanoorin ang mga bata ng youtube video tungkol sa “mi-so-la” at


sabayan ang tamang tono sa pagkanta ng mga so-fa syllable names.
https://www.youtube.com/watch?v=Kil_x5CKj8I

MLMRAIT MAPEH Q2 WK 5 / Page | 3


F. Paglilinang sa kabihasaan Unang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment) A- Isulat ang mga
sumusunod na tono
(pitch) sa linya.

Ikalawang Gawain

B. Punan ng titik ang mga linya sa


ibaba ng bawat nota. Isulat ang
titik “S” para sa So, “M” para sa
Mi at “L” para sa La. Kulayan ang
kahon ayon sa pangalan ng kulay..

Ikatlong Gawain
C. Gawin ang sumusunod na senyas
ng kamay na makikita sa larawan.
Sabayan ng pagbigkas ng so-fa silaba. Awitin ang so-fa silaba kasabay
ng senyas ng kamay hanggang sa masanay.

LEARNER - GENERATED OUTPUT

G. Paglalapat ng aralin sa  Tumingin sa iyong paligid. Magtala ng limang (5) bagay na


pang-araw-araw na buhay makikita sa bahay na puwedeng magbigay ng mababa at mataas
at mas mataas na tunog. Gawin ito sa iyong sagutang papel.
Mababang Tunog Mataas na Tunog Mas Mataas na
Tunog
1. 1. 1.
2. 2. 2.
3. 3. 3.
4. 4. 4.
5. 5. 5.
H. Paglalahat ng aralin  Ano ang tawag sa awit ba binubuo ng iba’t ibang nota o tunog

MLMRAIT MAPEH Q2 WK 5 / Page | 4


na maaring mababa, mataas at mas mataas?

I. Pagtataya

J. Karagdagang Gawain para Panuto: Kuhanan ng bidyo ang gagawing takdang-aralin at ipasa
sa takdang-aralin o messenger account ni Bb. MJ ang natapos na bidyo sa Miyerkoles.
remediation

MLMRAIT MAPEH Q2 WK 5 / Page | 5


V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag aaral na nakakuha ____ mag-aaral ay nakakuha ng 80% sa pagtataya.
ng 80% sa Pagtataya

B. Bilang ng mga mag-aaral na ____ mag-aaral ay nangangailangan ng iba pang mga Gawain para sa
nangangailangan ng iba pang mga remediation.
Gawain para sa remediation

C. Nakatutulong ba ang remedial? Bilang Nakatulong/ Hindi nakatulong ang remediation. ____ mag-aaral ay
nga mga mag aaral ng nakaunawa sa nakaunawa ng aralin.
aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na ____ mag-aaral ay magpapatuloy sa remediation.


magpapatuloy sa remediation

E.Which of my teaching strategies


worked well? Why did this work?

F.Alin sa mga stratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

G.What innovation or localized materials


did I use/discover which I wish to share
with other teachers?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

MARIA LUISA M. RAIT AIZALEEN M.


GARCHITORENA
Master Teacher II Principal IV

MLMRAIT MAPEH Q2 WK 5 / Page | 6

You might also like