You are on page 1of 4

Paaralan TAMBO ELEMENTARY SCHOOL Baitang 5 – ST.

JOSEPH
GRADE 5 Guro MELODY GRACE M. CASALLA Asignatura MAPEH (MUSIC)
DAILY LESSON LOG Panahon at Oras ng Pagtuturo NOBYEMBRE 13 - 17, 2023 2:40-3:00 Markahan IKALAWA

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical symbols and demonstrates understanding of concepts pertaining to melody
B.Pamantayan sa Pagganap Accurate performance of songs following the musical symbols pertaining to melody indicated in the piece
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the notes in Determines the range of a musical Reads notes in different Creates simple melodies MU5ME-IIg-10
the C major scale MU5ME-IIc-5 example 1. wide scales : Pentatonic
2. narrow scale, C major scale, G
MU5ME-IIe-8 major scale MU5ME-IIf-9
II.NILALAMAN Pagkilala sa pagitan ng mga nota ng Tunog na Pinakamataas at Pagbasa at pag-awit ng Paglikha ng Melody
major scale. Pinakamababa mga nota sa Tunugang
Pentatonic, eskalang mayor
at eskalang G mayor
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro Curriculum Guide
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral MAPE Adventures 3, pp. 32/ MAPE Umawit at Gumuhit 4 pp.22-26 Spotlight 5 pp. 61-72/MAPE
5 Sing Express & Move, pp.41, Grade 5, pp.18
MSEP 5 Let’s create, Sing and
Move, pp.48-49,
3.Mga pahina sa teksbuk
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng PLP Music 5 pahina21-25
Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo Show me board, ppt, tv Powerpoint presentation, lunsarang Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, lunsarang awit, video
awit, video lunsarang awit, video
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula Pagsasanay Laro: Tao ng Nota Pagsasanay 1. Pagsasanay Pagsasanay
ng bagong aralin Paraan ng laro: a. Papangkatin ang mga bata sa Pagbobokalisasyon gamit a. Rhythmic
1. Pumili ng 8 bata upang gumanap dalawa.Ipapaawit ang mga ang ma me mi mo mu. 2. Ipalakpak ang rhythmic pattern.
bilang taong nota. sumusunod na nota. Kung ang kamay Balik-aral Tukuyin ang
2. Pahanayin sa unahan nang ng guro ay nakabukas,aawitin ang interval ng mga nota sa
magkakasunod. nota nang mahaba at kapag ang bawat sukat. b. Tonal
3. Ang unang bata ang tatayo kamay ng guro ay nakasara aawitin Awitin ang mga so-fa syllable sa wastong tono.
bilang mababang do at ang ang nota nang maikli.
pinakahuling bata ang mataas na ma me mi mo mu
do. ma me mi mo mu
4. Ang guro ang tatayo sa gitna na ma me mi mo mu
may hawak na bola bilang notang
do. b.Pagsanayan ang tono ng mga so-fa
5. Ihahagis ng guro ang bola sa syllable. Gamitin ang mga Kodaly
mga taong nota at hayaang ang Hand Sign upang makita ang agwat o
mga batang nakaupo ang humula pagitan ng mga tunog.
kung ilang interval o pagitan ang
pinaghagisan ng bola.
6. Gawin ito ng makailang ulit, at
iwasto ang mga sagot ng bata Balik-aral Ibigay ang interval ng mga
matapos gawin ang laro. sumusunod na nota.

Balik-aral
Awitin ang “Dalagang Pilipina”.
 Ano ang napansin nyo sa himig ng
awiting “DalagangPilipina”?
 Magkakatulad ba ang kanilang
tunog? Bakit?

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Bumunot ng isang plaskard sa Iparirinig ng guro ang mga so-fa Song Bee Contest – Magpakita ng isang maikling tula na may apat na linya sa isang
kahon, idikit ito sa pisara at isulat syllable na may iba’t ibang agwat ng (Magpaparinig ang guro ng saknong. Umawit at sumayaw Ikembot nang „yong baywang Ang
ang interval o pagitan ng bawat nota tono. mga awitin at huhulaan ng kamay ay ikampay Umikot, sabay-sabay Ipalakpak ang rhythmic
nito. mga bata ang pamagat ng pattern ng awit. I-chant ang bawat linya ng tula habang
bawat awitin.) pinakikinggan ng mga bata. Ipaulit ito sa mga bata nang ilang beses.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong ralin Pakinggan natin ang bawat tunog Basahin at awitin ang mga Ipakita ang score ng awit sa klase.
ng mga notang inyong sinagutan nota sa awitin.
YAMAN NG BAYAN By:
R.A. Larracas
Pentatonic scale, 4/4, do

Tingnan ang so-fa syllable ayon sa DANDANSOY C, ¾, do


Kodaly Hand Sing.
Ili-Ili, Tulog Anay G, 6/8, so
Ano ang napansin ninyo sa agwat ng Tapikin ang rhythmic pattern ng awit. I-chart ang lyrics ng awit ayon
note sa mga so-fa syllable? Mayroon sa rhythmic pattern nito sa paraang: Pangkatan Buong klase Iparinig
bang maikli o malaking agwat? Ano sa mga bata ang tono ng buong awit
ang range ng boses kung malapit ang
pagitan? Kapag naman malaki ang
pagitan, ano ang range nito? Nakaya
mo bang awitin ang pinakamataas na
tono? Paano mo ito inawit?
D.Pagtalakay ng bagong konspto at paglalahad ng Tingnan ang eskalang mayor.Ano Awitin ang “Inday sa Balitaw” - Sa Ano ang tunugan o key ng Ano ang unang ginawa ng guro bago ipaawit ang lunsarang awit?
bagong kasanayan #1 ang eskalang mayor?Anu-ano ang pamamagitan ng score ng mga awit awit na “Dandansoy”? Ilang Ano pa ang paraang ginawa upang madaling malaman ang daloy ng
makikita ninyo dito? ipatukoy sa mga bata ang mga nota bilang mayroon ang bawat melodic pattern? Ano ang mahalagang pamamaraan na ginawa
na may pinakamataas at sukat? Nasaan ang “do”sa bago inaral ang tono ng awit?
pinakamababang tono. tunugang C major? Anu-
Awitin ang “Salidommay”. Tukuyin ang anong nota ang ginamit sa
pinakamababa at pinakamataas na awit?
tono.

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain
ng bagong kasanayan #2
F.Paglinang na Kabihasaan Pakinggang muli ang awit Muling ipaawit sa klase ang lunsarang Tukuyin kung anong eskala Lapatan ng tunog ang rhythmic pattern.
“Dalagang Pilipina”. awit na bibigyang damdamin ang ang nasa kahon. Isulat ang
o Pag-usapan ang napakinggang pinakamataas at pinakamababang letrang EP, kung ito ay Gamitin ang sumusunod na mga nota. do re mi fa so la ti do
awitin. tono. eskalang Pentatonic, EG
o Basahin at pagmasdan ang iskor kung eskalang G, at EC
ng awitin. kung eskalang mayor o C.
o Suriin ang pagitan ng mga nota sa
Awitin ang nabuong komposisyon
bawat sukat ng eskala.
o Tukuyin ang pagitan ng bawat
nota

G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay Ano ang kahalagahan ng pagiging Ano ang kahalagahan ng range ng Ang bawat eskala ay may Ano ang naramdaman mo nang ikaw ay nakalikha ng isang musika?
iba mo sa ibang tao? tono sa pagpapahayag ng damdamin pagkakaiba kahit na pare- Bakit?
ng isang awitin? pareho sila ng katawagan
H.Paglalahat ng aralin Ano ang Major Scale? Ano-ano ang Ano ang kahalagahan ng range ng Ano ang pagkakaiba ng Paano nakalilikha ng sariling melody? Ano ang kahalagahan ng
mga interval? tono sa pagpapahayag ng damdamin tunugang C major, G major paglikha ng isang melody? Ang paglikha ng isang melody ay
ng isang awitin? at Pentatonic? nakatutulong sa pagiging malikhain at pag-unawa sa musika?
I.Pagtataya ng aralin Ibigay ang bilang ng interval ng mga Suriin ang mga note at tukuyin ang Pagtataya Basahin at awitin Sukatin ang sariling kasanayan sa natapos na pangkatang Gawain.
sumusunod na tunog: range ng pinakamataas at ang mga nota sa eskala.
pinakamababang note. Isulat din kung
malawak o maikli ang range ng
pagitan ng bawat note.

J.Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at Gumuhit ng dalawang nota upang Magsaliksik ng mga awitin na may Magsanay sa pagbasa at Sumulat ng dalawang saknong ng tula. Lagyan ng melody. Irekord
remediation ipakita ang interval. malawak at maikling range. pag- awit ng mga nota. ang nagawang awit.
Pagsanayan ang mga
awiting, Dandansoy, Ili-ili
Tulog Anay at Yaman ng
Bayan.

V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like