You are on page 1of 6

Paaralan TAMBO ELEMENTARY SCHOOL Baitang 5 – ST.

JOSEPH
GRADE 5 Guro MELODY GRACE M. CASALLA Asignatura MAPEH (MUSIC)
DAILY LESSON LOG Panahon at Oras ng Pagtuturo SETYEMBRE 11 - 15, 2023 2:20-3:00 Markahan UNA

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday

I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical symbols and demonstrates understanding of concepts pertaining to rhythm
B.Pamantayan sa Pagganap Performs with a conductor, a speech chorus in simple time signatures
1. choral
2. instrumental
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies accurately the duration of Identifies accurately the duration of Identifies accurately the duration Creates different rhythmic Creates different rhythmic
notes and rests in notes and rests in of notes and rests in patterns using notes and rests in patterns using notes and
234 234 234 time signatures MU5RH-If-g-4 rests in time signatures
4 4 4 time signatures 4 4 4 time signatures 4 4 4 time signatures MU5RH-If-g-4
II.NILALAMAN Pagkilala sa Duration ng Notes at Pagkilala sa Duration ng Notes at Pagkilala sa Duration ng Notes at Ang mga Rhythmic Patterns Ang mga Rhythmic
Rests Rests Rests Patterns
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Sanayang Aklat sa Musika 4, pp. Sanayang Aklat sa Musika 4, pp. 36- Sanayang Aklat sa Musika 4, pp.
36-37 37 38-40
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Plp p.10-13 Plp p.14-15 Plp p. 16-19
Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo Powerpoint, piyesa ng mga awit, Powerpoint, piyesa ng mga awit, Powerpoint, piyesa ng mga awit, Powerpoint, piyesa ng mga awit, Powerpoint, piyesa ng mga
video video video video awit, video
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula A. Panimulang Gawain Pagsasanay Isagawa ang rhytmic pattern sa Ibigay ang bilang o halaga ng Isagawa ang rhytmic
ng bagong aralin 1.Pagsasanay a.Rhythmic pamamagita ng pagpadyak ng bawat nota o note at pahinga o pattern sa pamamagita ng
a.Rhythmic mga paa. rest na nasa ibaba. Isulat ang pagpadyak ng mga paa.
Gamit ang dalawang patpat, Ipalakpak ang sumusunod na kabuuang halaga ng mga nota o
patunugin ang mga sumusunod na rhythmic pattern. note at pahinga o rest na nasa
note. bawat bilang

2.Balik-aral

Ano-ano ang iba’t ibang uri ng note


2.Balik-aral
at rest.?
Pag-aralan ang awiting “My Little
Laro: S ilalaim ng inyong upuan ay
Song”. Suriin kung saan dapat ilagay
mayroong nakadikit na mga note at
ang bar line.
rest. Idikit ito sa tamang hanay na
nakapaskil sa pisara
Ngala Note Rest Bilang ng
n Kumpas

Whole

Half

Quart
er

Eighth

B.Paghahabi sa layunin ng aralin Laro: Ang mga bata ay gagawa ng Ngayon ay pag-aaralan natin kung Ngayon ay ating palalawakin ang Ngayon ay pag-aaralan natin Tayo ay kumanta. Ang
isang malaking bilog kung saan ang Gaano katagal ang isang note at rest inying kaalaman kung gaano ang pagkilala sa rhythmic kantang “Tong, Tong, Tong
guro ay nasa loob ng bilog. Sa para sa time signature na ¾. katagl ang isang note at rest sa patterns gamit ang iba’t ibang Pakitong Kitong”
hudyat ng guro kung ilan ang time signature nota
grupong kailangan buuin ay mag https://www.youtube.com/
uunahan ang mga bata sa pagbuo watch?v=BwXqnXl-crs
ng bilang na sinabi ng guro. Ang
batang hindi makakabuo ay
pansamantalang aalisin. Uliitin ang
ganitong proseso sa iyong ninanais
na ilang beses na pagsasagawa

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong ralin Ipakita ang piyesa ng awit Ipakita ang piyesa ng awit Tukuyin kung anong pangalan ng Basahin ang tula na sinulat ni R. Tukuyin kung anong time
-Pag-aralan ang awit at ituro ito sa -\Pag-aralan ang awit at ituro ito sa nota o rest ang mga sumusunod. Alejandro at sagutin ang mga signature ang ginamit sa
mga bata. Puwedeng gumamit ng cd mga bata. Puwedeng gumamit ng cd Ihanay ang letrang A sa letrang tanong na nasa ibaba. mga sumusunod na kanta.
player sa pagpapa awit sa mga bata. player sa pagpapa awit sa mga bata. B. Pakinggan natin.
-Awiting nang sabay-sabay ang awit. -Awiting nang sabay-sabay ang awit.
(Papel na De Salpon) (SAYAW AT AWIT) https://www.youtube.com/
watch?v=BwXqnXl-crs
(“Tong, Tong, Tong
Pakitong Kitong”)

https://www.youtube.com/
watch?v=g-OF7KGyDis
(We wish you a merry
Christmas)

https://www.youtube.com/
watch?v=_z-1fTlSDF0
(Happy Birthday)

D.Pagtalakay ng bagong konspto at paglalahad ng Pagtatalakay Ano ang naramdaman mo habang Ang haba o tagal ng oras sa 1. Ano ang napansin mo sa tono Kantahin natin ang “Bahay
bagong kasanayan #1 -Ano ang naramdaman mo habang inaawit ang awitin? pagpapatugtog ng bawat note ay o indayog habang binabasa o Kubo”
inaawit ang awitin? -Nakasunod ka ba sa rhythm ng tinatawag na note duration na binibigkas ang tula?
-Nakasunod ka ba sa rhythm ng musika? matutukoy sa uri ng nota. 2. Ano ang iyong naramdaman https://www.youtube.com/
musika? -Ano ang time signature ng awit? habang binabasa o binibigkas watch?v=er3EID03smc
-Ano ang time signature ng awit? -Kung walang nakasulat na time ang tula?
-Kung walang nakasulat na time signature sa piyesa ng ating 3. Maihahambing mo ba ang tula Ano ang rhytmic pattern ng
signature sa piyesa ng ating awit,masasabi mo ba kung ano ang sa isang musika? Bakit? bahay kubo?
awit,masasabi mo ba kung ano ang time signature nito?
time signature nito? -Ano ang maaring maging basihan
-Ano ang puwede mong maging upang masabi mo kung ano ang time
basihan upang masabi mo kung ano signature ng isang awit?
ang time signature ng isang awit? -Ano ang dotted note? Ano ang
-Sa awit na may 2/4 time signature, kahulugan ng “dot”? Ano ang epekto
may ilang kumpas o beat sa bawat nito sa sinusundang note?
measure? -Ipalakpak o ipabigay sa mga bata
ang halaga ng mga sumusunod na
note ng “Sayaw at Awit”.

-Sa awit na kinukumpasan ng 3/4,


may ilang kumpas o beat sa bawat
measure?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Pangkatang Gawain Pangkatang Gawain 1. Tignan ang diagram, ilang Rhythmic Pattern- ay ang Isa sa pinakamahalagang
ng bagong kasanayan #2 Muling awitin ang “My Little Song”. Awitin ang “Bahay Kubo” at sabayan quarter notes ang katumbas ng pinagsama-samang mga nota at elemengto ng musika ay
Sabayan ng pagpalakpak ang ng kilos ng katawan. whole note? pahinga, ito ay binubuo ng mga ang rhythm. Ito ang
awitin. 2. Ilang eight note ang katumbas sukat na naaayon sa nakasaad nagbibigay ng ayos o
ng isang quarter note? na meter o time signature. Ang porma sa daloy o takbo ng
dami ng sukat ay nababatay sa musika.
haba o ikli ng awitin. Ang nota Ito ay isa sa
ay nagpapahiwatig ng tunog pinakamahalagang
habang ang pahinga ay aspekto na kinabibilangan
nagpapahiwatig ng katahimikan. ng pulse, beat, rhythmic
Ang mga nota at pahinga ay pattern, rhythmic syllables,
may kaukulang halaga na notes, at rests.
nakatutulong sa pagbuo ng mga Ang rhythmic pattern ay
rhythmic pattern. Kaugnay nito ang batayan upang
ang time signature na masundan nang wasto ang
pinagbabatayan ng wastong mga mang-aawit at
paglalagay ng mga nota at manunugtog ng musika at
pahinga. titik ng awitin na kanilang
inaaral.
F.Paglinang na Kabihasaan Lagyan ng bar line sa tamang lugar Lagyan ng bar line sa tamang lugar Kilalanin ang duration ng mga Gawin ang mga sumusunod na Bigkasin ang mga rhythmic
ayon sa time signature na 2/4. ayon sa time signature na 3/4. susunusunod nn note at rest. rhythmic pattern sa syllable, isagawa ang
pamamagitan ng pagtapik ng rythmic pattern sa
kamay ayon sa katumbas na pamamagitan ng
beat/s ng bawat nota at pahinga, pagpalakpak ng mga
at kilalanin kung ito ay kamay.
dalawahan, tatluhan o apatan
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na Ano-anong mga gawain ang higit na Ano-anong mga gawain ang higit na Punan ang kahon. Kilalanin ang mga nota sa Isulat ang mga rhythmic
buhay nakatulong sa pag-unawa ng aralin? nakatulong sa pag-unawa ng aralin? maikling awit na ito. Ibigay ang syllables ng mga
akmang beat sa mga nota na sumusunod na rhythmic
naaayon sa nakatakdang time pattern
signature.

H.Paglalahat ng aralin Gaano katagal ang isang note at Gaano katagal ang isang note at rest Paano malalaman ang tagal o Ano ang rhythmic pattern? Ano ang rhythmic pattern?
rest para sa time signature na 2/4? para sa time signature na 3/4? haba ng note at rest sa time
signature?
I.Pagtataya ng aralin Kumpletuhin ang rthythmic pattern Kilalanin ang mga sumusunod ng Bilangin ang wastong duration ng Kilalanin ang mga rhythmic Gumawa ng rhythmic
na nasa 24 time signature. rhythmic pattern.Ilagay ang time mga notes at rests. patterns na nasa ibaba kung ito pattern sa mga sumusunod
signature sa loob ng kahon kung ito ba ay; a) dalawahan b) tatluhan na time signatures.
ay tumutukoy sa 34 signature at c) kapatan Pgaktapos ilagay ang mga
kung ito ay hindi, itama ito sa rhythmic syllables
pamamagitan ng paglalagay ng bar
line, note o rest para maging 3/4
time signature.

J.Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at Magsaliksik ng isang awit na nasa Magsaliksik ng isang awit na nasa
remediation 24 time signature na katatagpuan ng 34 time signature na katatagpuan ng
mga note at rest. mga note at rest.
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like