You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IX, Zamboanga Peninsula
Division of Zamboanga City
Sangali District
SANGALI ELEMENTARY SCHOOL
Zamboanga City

MAPEH 5 Music

Yunit 1/Aralin 3: Ang Duration ng Notes at Rests sa Time Signatures

I. Layunin:
a. Nakikilala nang wasto ang duration of notes and rests sa time signatures

II. Paksang-Aralin
A. Paksa: Pagkilala nang wasto sa duration of notes at rests sa mga time signatures
B. Lunsarang Awit: “Deep and Wide”, Bb, 4, ta
4
“Good Night”, F, 3, do
4
“DO_RE_MI”, C, 2, do
4
C. Sanggunian: Sing, Express & Move 4, pp. 28-30
D. Kagamitan: iskor ng awit, mga flashcard ng note at rest, pitch pipe
E. Pagpapahalaga: Pakikiisa
F. Konsepto: Iba’t-ibang duration of notes at rests sa iba’t-ibang time signature

III. Pamamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagsasanay
a.Rhythmic
Echo Clapping: Ipalakpak ang mga sumusunod:

1.

2.

3.

4.

5.
2. Balik-aral

Pangkatin ang mga note at rest upang makabasa ng rhythm ayon sa time signature.

B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak
Laro: Pangkatin sa apat ang klase. Bigyan ng activity card ang bawat pangkat at
hayaang bumuo ng rhythmic pattern sa iba’t-ibang time signature gamit ang flashcards.

2. Paglalahad
Ipakita ang mga iskor ng mga awit na may iba’t-ibang time signature.
Suriin ang mga awit.
Bibigkasin ng mga mag-aaral ang titik ng awitin ayon sa tamang rhythm.
Ituro ang awit sa pamamagitan ng rote method.
3. Pagtalakay
Anong uri ng mga note at rest ang ginamit sa mga awitin?
Ano ang meter ng awit na DO RE MI at ilan ang bilang ng kumpas sa bawat measure?
(Ang awit ay nasa meter na dalawahan o duple. May 2 kumpas sa bawat sukat.)

Ano-anong mga nota at rest ang makikita sa awiting “Good night”? Ano ang time
signature ng awit? (3)
4

Sa awit na “Deep and Wide”, may mga note at rest na may mahaba at maikling tunog.
Ano-ano pang mga note at rest ang may maikling tunog? Mahabang tunog sa awit na
“Deep and Wide” Ano ang time signature ng awit?

Awitin muli ang mga awit at ipalakpak ang beat ng awit.


4. Paglalahat
Ang bawat note at rest ay may katumbas na kumpas. Ang tunog nito ay maaaring maikli
o mahaba.

5. Paglalapat
Ipakita ang tsart ng awit. Hatiin sa tatlong pangkat ang klase. Pabunutin ang bawat
pangkat ng isang awit. Ipasipi ang hulwaran ng awit at palagyan ng halaga ang bawat
notes at rests.
6. Repleksiyon
Ang mga gawain ay nagkakaroon ng kaayusan kung marunong tayong sumunod sa
patakaran.

C. Pangwakas na Gawain
Awiting muli ang mga awit at lagyan/lapatan ng angkop na galaw ng katawan.

IV. Pagtataya
Kilalanin ang mga notes at rest at isulat ang mga halga nito sa 2, 3, at 4 time signatures.
4 4 4

Halimbawa: 4 = •
4 1+ ⅕ + 1 +1⅕ = 4
1. 3 =
4

2. 2 =
4

3. 4 = •
4

4. 4 = •
4

5. 2 =
4

V. Takdang Aralin
Lagyan ng kaukulang kumpas ang gma sumusunod:

2
4

3
4 •

4
4

You might also like