You are on page 1of 3

DETAILED LESSON PLAN IN MUSIC 5

DLP Blg.: 4.1 Asignatura: MUSIKA Baitang: 5 Markahan: 1 Oras: 40 MINUTO

Creates different rhythmic patterns using notes and rests in time


signatures as:
Mga Kasanayan:
2 3 4 Code: MU5RH-If-g-4
4, 4, 4

Susi ng Pag-unawa na Pagbubuo ng mga rhythmic pattern na may 2 time signature


Lilinangin: 4
1.Mga Layunin Ang mga mag-aaral ay inaasahang:
Kaalaman Natutukoy ang iba’t-ibang rhythmic patterns gamit ang notes at rests

Nakabubuo ng rhythmic pattern sa 2 time signature


Kasanayan 4

Kaasalan Nakikiisa sa kapwa mag-aaral

Kahalagahan Napahahalagahan ang paggalang sa kapwa

2.Nilalaman Pagbuo ng Rhythmic Pattern sa 2 time signature


4

3.Mga Kagamitang Mga flashcard ng note at rest, pitch pipe, projector, laptop,tsart
Pampagtuturo
4.Pamamaraan
1. Pagsasanay:
Ipalakpak ang mga sumusunod:

1.

2.

3.

4.

Panimulang Gawain
(3 minuto)
5.

2. Balik-aral
Pangkatin ang mga note at rest upang makabuo ng rhythm ayon sa time
signature.
2
4

Mga Gawain/ Paglalaro ng “ The Boat is Sinking “


Estratehiya
(5 minuto) Paraan ng Pagsasagawa:
Ang mga bata ay pabilog na magkakahawak ang kamay habang umaawit ng “ Rain,
Rain, Go Away”. Kapag sinabi ng guro na “ The Boat is Sinking, group into 5 “, ang
mag-aaral ay bubuo ng kani-kanilang pangkat na may limang katao. Ang mga batang
walang nasamahang pangkat ay aalisin muna sa laro. Ang mga natirang bata ay muli-
ng maghahawakan ng kamay pabilog at await na muli. Sa pagtigil ng pag-awit ay mag-
papangkat muli ang mga bata ayon sa ibinigay na bilang ng guro.
Nagawa ba ninyo ng tama ang laro?
Nasasayahan ba kayo sa pagsasagawa ng laro?
Pagsusuri (2 minuto)
Saan kayo nahiirapan sa pagsasagawa ng laro?

Ipakita ang tsart ng awiting Baby Seeds.


Iparinig ang awitin.
Awitin nang sabay-sabay ang “ Baby Seeds “.

Ilang measure mayroon ang awit?


( Ang awit ay mayroong 16 na measure. )
Anu-anong mga simbolo ng musika ang nasa loob ng mga measure?
( Mga note at rest )

Paano nabuo ang mga measure?


( Sa pamamagitan ng paglalagay ng barline sa time signature.)
Pagtatalakay
Ano ang time signature ng “ Baby Seeds”?
( 12 minuto)
( Ang awit ay nasa 2 time signature.)
4
Ilang bilang mayroon ang bawat measure?
( Bawat measure ay may dalawang bilang. )

Paano ka makakabuo ng hulwarang/rhythmic pattern?


( Sa pamamagitan ng pagsasama-sama ng notes at rest na naaayon sa isang nakatakda-
ng time signature.)

Ang rhythmic pattern ay ang pinagsama-samang mga note at rest na naaayon sa isang
nakatakdang time signature.

Paglalapat Bigyan ang bawat pangkat ng kahon ng mga nota at pahinga. Ipabuo ito sa 2 time
(4 minuto) 4
signature. Ang unang makabuo ang panalo.

5.Pagtataya
( 10 minuto)
Ipabuo ang sumusunod na hulwaran at palagyan ng kaukulang note o rest ang bawat
puwang.
Pasulit 2=

4 ___ ___ ___ ___ ___

6.Takdang-Aralin
( 2 minuto)
Pagpapalinang/Pagpapaunlad Bumuo ng rhythmic pattern sa 2 time signature sa apat na measure.
sa kasalukuyang aralin 4

7.Paghahanda para sa
bagong aralin ( 2 minuto)
Ang rhythmic pattern ay ang pinagsama-samang mga notes at rest na naaayon sa isang
Pagbubuod nakatakdang time signature.

Prepared by:

Name: Ivy P. Besin School: Cabungahan Elementary


Position/Designation: Master teacher I Division: Danao City
Contact Number: 09420087465 Email address: ivy.besin@deped.gov.ph

You might also like