You are on page 1of 3

DETAILED LESSON PLAN IN MUSIC 5

DLP Blg.: 5 Asignatura: MUSIKA Baitang: 5 Markahan: 1 Oras: 40 MINUTO

Mga Kasanayan: Responds to metric pulses of music heard with MU5RH-Ih-5


appropriate conducting gestures
Susi ng Pag-unawa na Ang pagkumpas ay isang paraan ng pagtugon sa metric pulse ng awit o tugtuging
Lilinangin: napakikinggan. Isa itong uri ng komunikasyon na kailangang maunawaan ng umaawit o
tumutugtog.

1.Mga Layunin Angkop na Pagkumpas


Kaalaman Nakatutugon sa pamamagitan ng angkop na kumpas sa metric pulse ng tugtugin o awiting
napakinggan
Kasanayan Naisasagawa ang tamang pagkumpas ng ibat’-ibang palakumpasan
Kaasalan Nakikisama sa pagsasagawa sa mga gawain
Kahalagahan Napahahalagahan ang paggalang sa watawat
2.Nilalaman
3.Mga Kagamitang Tsart ng awitin, projector, laptop
Pampagtuturo
4.Pamamaraan
1. Pagsasanay
a. Rhythm-Ipalakpak ang stick notation.
> > > >
2
4 I I I I I I I I I I I I I

> > > >


Panimulang Gawain 3
(5 minuto)I 4 I I I I I I I I I I I I I I I I I

b. Tonal – paggamit ng head tone


Pag-awit ng “ Gising Na “ gamit ang pangalan ng kamag-aral.
2.Balik-aral
Kasaysayan ng Pilipinas kaugnay ng pagkakaroon ng Pambansang Awit.

Mga Gawain/ Iparinig ang “Lupang Hinirang” Tapikin ang pulse/beat nito habang pinakikinggan.
Estratehiya Bigyang pansin ang titik
(5 minuto)
Pagsusuri (2 minuto) Nagkaroon na ba kayo ng pagkakataong kumumpas ng awit na ito?
Ano ang pamagat ng ating Pambansang Awit? ( Lupang Hinirang )
Nasa anong palakumpasan ito? ( 2 )
4
Ilang pulso/beat ang bawat measure nito?
Sa anong kumpas nagsisimula ang Lupang Hinirang? ( sa unang kumpas )
Tunghayan natin ang mga paalaala sa pagkumpas ng “ Lupang Hinirang “.
Isasagawa natin ito nang may paggalang at pagmamalaki sa ating watawat kaya marapat
lamang na tumayo nang tuwid at nakadiretso ang ulo. Medyo pormal ang mukha.
Itaas ang mga kamay sa unahan ng katawan katapat ng dibdib. Ang kanang kamay ay ba-
Pagtatalakay hagyang mataas kaysa kaliwa. Iwasan ang pagsasanib ng mga kamay habang
( 12 minuto) kumukumpas.
Kailangang maramdaman ang unang bagsak ng pulso sa bawat measure.
Bigyang kahulugan ang bawat galaw ng kamay sa pagkumpas.
Lakasan ang pag-awit kapag magkalayo ang dalawang kamay at hinaan ang pag-awit
kapag malapit ang mga kamay sa isa’t isa.
Gayundin naman, lakasan at bigyang-diin kapag nakabukas ang palad ng kumukumpas
at hinaan kung nakataob ito.
Sabayan ng kumpas ang recorded music ng “ Lupang Hinirang “.
Larawan ng pagkumpas sa 2 gamit ang kaliwa at kanang kamay.
4
Paglalapat Ikumpas ang “ Pilipinas Kong Mahal “ sa palakumpasang 3.
(4 minuto) 4
Simulan ito sa pataas na kumpas o sa ikatlong bilang ( 3rd beat ).
Sabayan ang recorded music ng “Pilipinas Kong Mahal “.
5.Pagtataya
( 10 minuto)
Kasanayan Napakahusay Mahusay Di-gaanong Nangangailangan
Mahusay ng Tulong
1.Nakakumpas
ako ng tama sa
rhythm
2. Naunawaan
ng mga umaa-
wit ang kahulu-
gan ng aking
pagkumpas
3. Nakasunod
ako sa paman-
tayan ng pag-
kumpas
4. Tama ang
posisyon ng
aking katawan
at kamay hab-
ang kumukum-
pas

5. Naging ma-
ganda ang pag
awit / pagtug-
tog dahil sa
aking pagkum-
pas
6.Takdang-Aralin
( 2 minuto)
Pagpapalinang/Pagpapaunlad Magsanay sa pagkumpas ng iba’t-ibang awit na napag-aralan na.
sa kasalukuyang aralin
7.Paghahanda para sa
bagong aralin ( 2 minuto)
Panapos na Gawain

Prepared by:

Name: Ivy P. Besin School: Cabungahan Elementary


Position/Designation: Master Teacher I Division: Danao City
Contact Number: 09420087465 Email address: ivy.besin@deped.gov.ph

You might also like