You are on page 1of 4

Lesson Exemplar in MUSIC 4 Using the IDEA Instructional Process

School San Vicente ES Grade Level IV-POLITE


LESSON
Teacher HILEEN BILARO Learning Area MUSIC
EXEMPL
AR Teaching Date and Time September 5-9, 2022 2:40- Quarter FIRST- MELC #3
3:20 PM

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to
rhythm and musical symbols
B. Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in:
1. simple time signatures
2. simple one-measure ostinato pattern

C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto (MELC) performs rhythmic patterns in time signatures 2 3 4


(Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o MELC
4, 4, 4

D. Pagpapaganang Kasanayan demonstrates the meaning of rhythmic patterns by


(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)
clapping in time signatures
II. NILALAMAN
III. KAGAMITAN PANTURO Power point presentation , portable speaker , keyboard
pattern
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Musika at Sining pp. 12-14

c. Mga Pahina sa Teksbuk


d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Ang 2/4 ay may time signature na dalawahan ang bilang ng
kumpas. Ito ay karaniwang iniuugnay sa kilos o galaw na
pang martsa. Ang bilang nito ay 1-2 I 1-2 I 1-2 I.
Napapangkat ang mga bilang na ito sa pamamagitan ng
paglalagay ng barline.

Echo clapping. Ipalakpak ang sumusunod.

1 2 3 4 5
 Hatiin ang rhythm nito ayon sa 2/4 time signature.

Sagot :

B. Development (Pagpapaunlad)
Ipalakpak ang sumusunod na rhythmic pattern

1 2 3 4 5

Pag-aralan ang sumusunod na iskor ng awitin.

1. Ano-anong uri ng note at rest ang makikita sa


awit?
 Sagot : half note, quarter note , eighth note,
quarter rest at eighth rest.
2. May kakaiba ka bang napansin sa pagkakaayos o
pagkakasulat ng awitin? Saan nakita ang measure
na ito?
 Sagot : meron sa unang sukat
3. Ano ang time signature ng awitin? Ilan ang bilang
sa bawat measure?
 Sagot : ¾ time at may tatlong bilang bawat
kumpas

C. Engagement (Pagpapalihan)
Iguhit ang akmang rest sa bawat patlang upang mabuo ang rhythmic
pattern

_ _ _ _ _ _

Sagot :

_ _ _ _ _ _

D. Assimilation (Paglalapat) Isulat ang angkop na rhythmic pattern ayon sa awitin.

Sagot :

V. PAGNINILAY Ano- ano ang mga Gawain na higit na nakatulong sa pag-unawa sa


aralin?

Prepared by:
HILEEN BILARO
Teacher I

Checked by:
JHUMAR P. CONCEPCION
Master Teacher II
Noted:
NENET M. CUAÑO
Principal I

You might also like