You are on page 1of 11

SCHOOL RENE CAYETANO ELEMENTRY Grade Level FOUR

DAILY LESSON SCHOOL


PLAN TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
SUBJECT PE DATE DEC 9 2022
SECTION AMAN SINAYA WEEK 6
Checked by Michelle L. Mahusay Remedios B. Licong
Master Teacher Principal
I. LAYUNIN Nakikilala ang pinakamataas at pinakamababang antas ng mga note
sa musika at nasusulat ang lawak ng tunog nito.(MU4ME-IIe-5)
A. Pamantayang Pangnilalaman
Recognizes the musical symbols and demonstrates understanding of
concepts pertaining to melody.
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement and range and be able to create and
perform simple melodies.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Identifies the highest and lowst pitch in a given notation of a musical
Isulat ang code ng bawat kasanayan piece to determine its range. (MU4ME-IIe-5)

II. NILALAMAN ARALIN 5: Ang Tunog na Pinakamataas at Pinakamababa


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.67-71
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.53-56
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Manila paper, pentel pen, tsart at tsart ng awit
IV.Pamamaraan
Balik-aralan ang nakaraang aralin.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ipaawit sa mga bata ang mga pitch name ng mga Kodaly hand sign.
bagong

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Magpakita ng tsart ng so-fa –syllabe sa pinakamataas at


pinakamababa na tono.
Awitin at gamitin ang Kodaly hand sign sa ipakita na direksiyon ng
himig.
Itanong:
-Ano ang napansin niyo sa mga nota?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Magpakita ng tsart na may agwat ng note sa mga so-fa-syllable kung
Activity-1) saan makikita ang pinakamataas at pinakamababang nota.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Itanong:


bagong kasanayan #(Activity -2) -Ano ang napansin ninyo sa mga agwat ng note sa mga so-fa-syllable?
-Mayroon bang maikli o malaking agwat?
-Kapag malaki naman ang pagitan,ano ang range nito?Kung malapit?
-Kaya mo bang awitin ang mataas at mababang tono?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatinangklase:
bagong kasanayan #2 Unangpangkat:
(Activity-3) Tukuyin at alamin ang pinakamababa at pinakamataas na note na
makikita sa awit na “Pentik Manok” LM p.54
IkalawangPangkat:
Bilugan ang pinakamataas at pinakamababang note na makikita sa
awiting “Salidomay” LM p.54
Ikatlong Pangkat:
Alamin kung malawak o maikli ang range ng phrase. Isulat sa patlang
LM p.55 N0.3
F. Paglinang sa Kabihasnan Sabihin:
(Tungo sa Formative Assessment) Batay sa inyong ginawa.
(Analysis) -Saan matatagpuan ang pinakamataas at pinakamababang note?
-Sa awiting Pentik Manok Ano ang pagitan o range ng note.(G-D
maikling range)
-Sa awiting Salidomay, ilan ang pagitan ng note mula sa mababang
do? (walo or 8 ang pagitan)
-Ano ang kailangan upang maihatid ang range sa pimakamataas at
pinakamababang antas? (Maawit ito sa wastong tono)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Ang mga awit na ating inaawit ay may katumbas narange o pagitan
(Application) upang malaman kung kalian tataas o pababa ang tono ng isang awit
batay sa range ng mga note.

H. Paglalahat ng Aralin Sa anong iskala matatagpuan ang mababang nota na “DO”.


(Abstraction)) -sa anong iskala matatagpuan ang pinakamataas na nota na “DO”.
-Paano makikilala ang pinakamataas o pinakamababang tono sa awit?
(Range o pagitan ng tono)
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) -Sumanggunisa LM p.56. Pagtataya

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL RENE CAYETANO ELEMENTRY SCHOOL Grade Level FOUR


DAILY TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
LESSON SUBJECT PE DATE DEC 12 2022
PLAN SECTION AMAN SINAYA WEEK 6
Checked by Michelle L. Mahusay Remedios B.
Master Teacher Licong
Principal
I. LAYUNIN -Natutukoy ang mga kulay na matingkad o malamlam.
-Nakukulayan at nabibigyang buhay ang iginuhit na tanawin gamit ang
matingkad at mapusyaw na kulay. (A4EL-IIf)
-Nagagawang inspirasyon ang tanawin sa pamayanang kultural sa
pagkukulay ng iginuhit na larawan.

A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of lines, color, shapes, space, and


proportion through drawing.
_Demonstrates understanding of lines, color, shapes, space and
proportion through drawing.
B. Pamantayan sa Pagganap -Sketches and paints a landscape or mural using shapes and colors
appropriate to the way of life of the cultural community.
_realizes that the choice of colors to use in a landscape gives the
mood of feeling of a painting.
_sketches and paints a landscape OR MURAL using shapes and
colors appropriate to the way of life of the cultural community
-Realize that the choice of colors to use in a landscape gives the mood
or feeling of a painting.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto


Isulat ang code ng bawat kasanayan
Paints the sketched landscape using colors appropriate to the cultural
community’s ways of life..(A4EL-IIf)

II. NILALAMAN ARALIN 6: Kulay ng Kapaligiran


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.247-249
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.196-199
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Lapis, tsart, larawan,, cartolina o band paper, pangkulay, ruler,
IV.Pamamaraan
Itanong:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Ano-ano ang mga dapat isaalang-alang sa pagguhit ng krokis ng isang
bagong larawan?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Magpakita ang guro ng isang halimbawa ng landscape na nagpapakita
ng mga kulay na matingkad, mapusyaw, malamlam o madilim.
Itanong:
- Ano-ano ang mga kulay na ginamit sa larawan?
-paano ginamit ang bawat kulay?
-Paano ginamit ang kulay para ilarawan ang espasyo?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Panlinang na Gawain
Activity-1) Ipakita samga bata ang mga halimbawa ng ibat-ibang kulay na:
Matingkad: Orange, Red Orange, Red,yellow
Mapusyaw: Gray, Pink, Sky Blue, o kulay na hinaluan ng puti,
Malamlam o Madilim: Black, Indigo, Violet, brown o hinaluan ng itim na
kulay.
Magpakita ng larawan ng kapaligiran na makikita ang ibat-ibang uri ng
kulay.Ilahad ang mga katangian ng kulay.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Itanong:
bagong kasanayan #(Activity -2) -Ano ano ang mga kulay na mainit sa paningin?
-Ano ang tatlong elemento ng sining ang ginamit sa pagpipinta ng
larawan?
-Paano nagagawang madilim at mapusyaw ang mga kulay na ginamit
sa pagpipinta ng larawan?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Hatiin ang klase sa tatlong pangkat:


bagong kasanayan #2 Unang Pangkat:
(Activity-3) Gumuhit ng isang landscape na nagpapakita ng mapusyaw na kulay.
Ikalawang Pangkat:
Gumuhit ng isang larawan na nagpapakita ng katingkaran na kulay.
Ikatlong Pangkat:
Gumuhit ng isang tanawin na nagpapakita ng malamlam o madilim na
kulay.
Tanong:
Anong mapusyaw na kulay ang ginamit sa iginuhit na landscape?
-Anong matingkad na kulay ang ginamit sa isang larawan?
-Anong mga malamlam o madilim na kulay ang ginamit sa pagguhit ng
isang tanawin?
F. Paglinang sa Kabihasnan GawaingPansining (sumangguni sa LM Gawin p.187)
(Tungo sa Formative Assessment) Angmga mag-aaral ay guguhit ng mga bagay sa paligad na
(Analysis) naglalarawan ng ibat-ibang pamayanang kultural na kanilang gagawin
bilang isang gawain pansining batay sa hakbang sa paggawa na
makikita sa LMp.197 Gawin
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Itanong:
(Application) 1.Kung ikaw ay guguhit ng larawan ng tanawing makikita sa iyong
sariling pamayanan, anong uri ng kulay kaya ang aakma sa iyong
paglalarawan?Bakit?
2.Bilang isang mag-aaral, paano mo maipakikita ang pagkamalikhain
sa paggawa?
3. Ano ang nakatutuwang karanasan mo habang isinasagawa ang
pagpipinta o pagkukulay ng isang iginuhit na larawan?
H. Paglalahat ng Aralin - Ano ang tatlong kulay na ginamit bilang elemento ng sining?
(Abstraction)) - Paano ginamit ang mga kulay na madilim at mapusyaw kapag inilapat
sa larawang iyong ibinalangkas.

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)


-Sumanggunisa LM, SURIIN p.198
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at
Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.

SCHOOL RENE CAYETANO Grade Level FOUR


DAILY LESSON ELEMENTRY SCHOOL
PLAN TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
SUBJECT PE DATE DEC 13 2022
SECTION AMAN SINAYA WEEK 6
Checked by Michelle L. Mahusay Remedios B. Licong
Master Teacher Principal
I. LAYUNIN 1.Nakikilala ang mga larong lumilinang sa kasanayan ng bilis at liksi.
2.Naisasagawa nang may pag-unawa ang ibat-ibang Gawain o laro na
may liksi at bilis.
3.Naipapakita ang kasiyahan, pag-iingat at patas an pakikipaglaro sa
kamag-aral.

A. Pamantayang Pangnilalaman
Demonstrates understanding ofparticipation and assessment of
physical activities and physical fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap Participates and assess performance in physical activities.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan

II. NILALAMAN ARALIN 6:Agawang Panyo


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.36-38
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.101 -105
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart ng mga gawain, ,bola at panyo

IV.Pamamaraan
Ipakumpleto ang nakasulat sa kahon. Maaring isulat sa pisara o manila
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng paper.
bagong
Kahapon kami ay naglaro ng ____________. Natutuhan ko na ang
mga larong ito ay nagpapaunlad ng__________.Nalalaman ko na
dapat palang gawin __________ang mga gawaing pisikal upang
lagging_________ang katawan.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Magpakita ng larawan ng isang laro at ipahula kong anong laro ang
nasa larawan.Ipaalala sa mga bata ang mga dapat tandaang mga
sangkap ng Physical fitness.
Itanongangmgasumusunod:
-Anong laro ang nasa larawan?
-Ano ang kasanayan ng isang larong ito?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Panlinangna Gawain:


Activity-1) Magkaroon ng Gawain na nagtataglay ng Physical fitness. (invasion
game-Agawang Panyo)
(Paligsahan sa Pagbibigay ng mga Gabay o tuntunin ng laro)
Ipatukoy ang mga kasanayang nililinang sa Gawain at itanong ang
kahalagahan ng pakikilahok sa mga gawaing katulad nito.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng -Ano ang kahalagahan ng isang laro?
bagong kasanayan #(Activity -2) -Paano maisasagawa ng maayos ang bawat pagsubok upang manalo
sa isang laro?
Ano ang pakiramdam nyo pagkatapos ng laro?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatang Gawain:
bagong kasanayan #2 Bumuo ng dalawang pangkat.Ihanda ang paglalaruan ng mga bata
(Activity-3) para sa larong agawang bola at ibigay ng guro ang pamamaraan sa
paglalaro nito.Pagkatapos ng laro, itanong sa mga bata kung anong
mga skill-related components ang ginamit sa laro.Pag-usapan ang
mga naging karanasan sa paglalaro.

F. Paglinang sa Kabihasnan Bumuo ng pangkat na may apat o limang kasapi. Gumawa ng ulat
(Tungo sa Formative Assessment) tungkol sa larong agawang panyo o agawang bola na inyong nilaro at
(Analysis) ipakita ito sa harapan.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Itanong:
(Application) 1.Ano ang naidulot ng pagsasagawa ng mga pagsubok na nabanggit?
2.Ano ang kahalagahan ng bawat pagsubok sa ating katawan?
3.Paano mo hihikayatin ang iyong mag-aaral na ayaw isagawa ang
pagsubok na nabanggit?
4.Anong kakayahan ang kailangan upang mabilis at hindi agad
makuha ng kalaban ang panyo o bola sa laro?
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction)) Anong uri ng laro na ang layunin nito ay pag-agaw o pagdampot ng
isang bagay?
Anong katangian ang iyong gagamitin sa pagdampot o pag-agaw ng
isang bagay sa larong agawang panyo?

I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Sumangguni sa LM SURIIN NATIN p.104-105

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at Magkaroon din ng panahon sa pagsasaliksik kung ano pang mga ibat-
Remediation ibang uri ng Invasion game.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL RENE CAYETANO Grade Level FOUR


DAILY LESSON ELEMENTRY SCHOOL
PLAN TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
SUBJECT HEALTH DATE DEC 14 2022
SECTION AMAN SINAYA WEEK 6
Checked by Michelle L. Mahusay Remedios B. Licong
Master Teacher Principal
I. LAYUNIN 1.Naipapakita ang mga pamamaraan kung paano mapanatiling
malusog ang katawan at pagsugpo sa karaniwang nakakahawang
sakit.

A. Pamantayang Pangnilalaman
Understand the nature and prevention of common communicable
diseases.
B. Pamantayan sa Pagganap Consistently practices personal and environmental measures to
prevent and control common communicable diseases.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan

II. NILALAMAN ARALIN 6: Pag-iwas ay Gawin,upang Di-maging Sakitin


III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.142-145
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.302-312
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, manila paper, pentel pen

IV.Pamamaraan
Balik-aralan ang nakaraang aralin.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Tanong:
bagong Ano ang dapat tandaan upang makaiwas sa sakit.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Magpakita ng larawan na naghuhugas ng kamay, nagpapabakuna,


nag-ehersisyo at kumakain ng tamang nutrisiyon. At isang larawan
naman ng mga bata nagbibili ng street foods, nanonood ng TV ng
magdamag at iba pa.
Magtanong tungkol sa larawang kanilang nakikita.
-Ano ang ginagawa ng bata na nasa larawan?
Bakit siya naghuhugas ng kamay, nag-ehersisyo at nagpapabakuna sa
health center?
Sa isang larawan tama ba ang binili ng bata na pagkain na street
foods.Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Magpakita ng larawan tamang Hand Washing. LM p.305.
Activity-1) Ipakita ng guro ang actual na tamang paghuhugas ng kamay sa mga
bata
-Ipasubok sa mga bata ang tamang hand washing.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Ano ang ipinakikita sa larawan?


bagong kasanayan #(Activity -2) -Ano ang tamang paghuhugas ng kamay?
-Bakit mahalaga ang paghuhugas ng kamay?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlong grupo. Bigyan ng
bagong kasanayan #2 kanikaniyang Gawain ang bawat kasapi nito.
(Activity-3) -Unang pangkat:
Mag-pantomime na nagpapakita kung paano makakaiwas sa sakit.
Pangalawang pangkat:
Ibigay ang mga bagay o gamit pangkalusugan upang makaiwas sa
sakit.(sabon,hand sanitizer, alcohol at iba pa. )
Pangatlong pangkat:
Isulat ang paraan upang mapanatiling malusog ang katawan.

F. Paglinang sa Kabihasnan Suriin ang diagram at sagutin ang mga tanong na nakapaloob ditto LM
(Tungo sa Formative Assessment) p.303
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Itanong:
(Application) -Ano ang dapat nating ugaliin bago kumain upang makaiwas tayo sa
sakit ?
-Bakit mahalaga ang paghuhugas ng kamay.
-Paano mo mapanatiling mabuti ang iyong kalusugan upang makaiwas
sa nakakahawang sakit?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang nakakahawang sakit?


(Abstraction)) Ano ang dapat gawin upang makaiwas sa nakakahawang sakit?
-Paano natin masusugpo ang pagkalat ng nakahahawang sakit?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) -Sumangguni sa LM,p. 312 Kaya Natin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

SCHOOL RENE CAYETANO ELEMENTRY Grade Level FOUR


DAILY LESSON SCHOOL
PLAN TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
SUBJECT PE DATE DEC 15 2022
SECTION AMAN SINAYA WEEK 6
Checked by Michelle L. Mahusay Remedios B. Licong
Master Teacher Principal
I. LAYUNIN 1.Naipapakita ang mga pamamaraan kung paano mapanatiling
malusog ang katawan at pagsugpo sa karaniwang nakakahawang sakit.

A. Pamantayang Pangnilalaman
Understand the nature and prevention of common communicable
diseases.
B. Pamantayan sa Pagganap Consistently practices personal and environmental measures to prevent
and control common communicable diseases.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN ARALIN 6: Pag-iwas ay Gawin,upang Di-maging Sakitin
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG p.142-145
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM p.302-312
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, larawan, manila paper, pentel pen

IV.Pamamaraan
Balik-aralan ang nakaraang aralin.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Tanong:
bagong Ano ang dapat tandaan upang makaiwas sa sakit.

B. Paghahabi ng layunin ng aralin Magpakita ng larawan na naghuhugas ng kamay, nagpapabakuna, nag-


ehersisyo at kumakain ng tamang nutrisiyon. At isang larawan naman
ng mga bata nagbibili ng street foods, nanonood ng TV ng magdamag
at iba pa.
Magtanong tungkol sa larawang kanilang nakikita.
-Ano ang ginagawa ng bata na nasa larawan?
Bakit siya naghuhugas ng kamay, nag-ehersisyo at nagpapabakuna sa
health center?
Sa isang larawan tama ba ang binili ng bata na pagkain na street
foods.Bakit?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin. Magpakita ng larawan tamang Hand Washing. LM p.305.
Activity-1) Ipakita ng guro ang actual na tamang paghuhugas ng kamay sa mga
bata
-Ipasubok sa mga bata ang tamang hand washing.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng Ano ang ipinakikita sa larawan?


bagong kasanayan #(Activity -2) -Ano ang tamang paghuhugas ng kamay?
-Bakit mahalaga ang paghuhugas ng kamay?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pangkatin ang mga mag-aaral sa tatlong grupo. Bigyan ng
bagong kasanayan #2 kanikaniyang Gawain ang bawat kasapi nito.
(Activity-3) -Unang pangkat:
Mag-pantomime na nagpapakita kung paano makakaiwas sa sakit.
Pangalawang pangkat:
Ibigay ang mga bagay o gamit pangkalusugan upang makaiwas sa
sakit.(sabon,hand sanitizer, alcohol at iba pa. )
Pangatlong pangkat:
Isulat ang paraan upang mapanatiling malusog ang katawan.

F. Paglinang sa Kabihasnan Suriin ang diagram at sagutin ang mga tanong na nakapaloob ditto LM
(Tungo sa Formative Assessment) p.303
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Itanong:
(Application) -Ano ang dapat nating ugaliin bago kumain upang makaiwas tayo sa
sakit ?
-Bakit mahalaga ang paghuhugas ng kamay.
-Paano mo mapanatiling mabuti ang iyong kalusugan upang makaiwas
sa nakakahawang sakit?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ang nakakahawang sakit?


(Abstraction)) Ano ang dapat gawin upang makaiwas sa nakakahawang sakit?
-Paano natin masusugpo ang pagkalat ng nakahahawang sakit?
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) -Sumangguni sa LM,p. 312 Kaya Natin

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa

DAILY LESSON SCHOOL RENE CAYETANO ELEMENTRY Grade Level FOUR


PLAN SCHOOL
TEACHER JOCYNT D. SOMBILON Quarter SECOND
SUBJECT MAPEH DATE DEC 16 2022
SECTION AMAN SINAYA WEEK 4
Checked by Michelle L. Mahusay Remedios B.
Master Teacher Licong
Principal
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Nasusuri ang mga kakayanan at kaalamang natutunan na
B. Pamantayan sa Pagganap Naalala ang mga kakayanan at kaalamang natutunan na.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
Nasusukat ang kakayahan at kaalamang natutunan na
Isulat ang code ng bawat kasanayan
II. NILALAMAN Pangatlo Lagumang Pagsusulit (Pangalawang Markahan)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk EsP IV pp.
4. Karagdagang Kagamitan mula sa - Katatagan ng loob
portal ng Learning Resource - Pagkamatiyaga
- Pagkamapagtiis
B. Iba pang Kagamitang Panturo
IV.Pamamaraan

A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng


bagong

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.


Activity-1)
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahadng
- Pagsusubaybay ng guro
bagong kasanayan #(Activity -2)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
(Activity-3)
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative Assessment)
(Analysis)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay
(Application)
H. Paglalahat ng Aralin
(Abstraction))
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment)

J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin at


- Naisagawa ang pgsusulit ng may katahimikan at katapatan
Remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

You might also like