You are on page 1of 5

Lesson Exemplar in MUSIC 4 Using the IDEA Instructional Process

SDO City of San Pedro Grade Level IV


LESSON Teacher Epifania C. Escopete Learning Area MUSIC
EXEMPL
Teaching Date and Time Aug. 30 - Sept 02, 2023, Quarter
AR FIRST- MELC #2
2:40-3:20 PM

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of concepts pertaining to
rhythm and musical symbols
B. Pamantayan sa Pagganap Creates rhythmic patterns in:
1. simple time signatures
2. simple one-measure ostinato pattern

C. Pinakamahalagang Kasanayan sa Pagkatuto (MELC) reads different rhythmic patterns


(Kung mayroon, isulat ang pinakamahalagang kasanayan sa pagkatuto o MELC

D. Pagpapaganang Kasanayan demonstrates the meaning of rhythmic patterns by


(Kung mayroon, isulat ang pagpapaganang kasanayan.)
clapping in time signatures
II. NILALAMAN
III. KAGAMITAN PANTURO Power point presentation , portable speaker , keyboard
pattern
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
b. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral Musika at Sining pp. 8-14

c. Mga Pahina sa Teksbuk


d. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang Panturo para sa mga
Gawain sa Pagpapaunlad at Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Introduction (Panimula) Ang meter ay isa sa mga element ng rhythm. Ito ang pagkaka-pangkat
ng mga kumpas o pulso sa musika.

Pag-aralan ang susunod na iskor ng awitin.

 Ano ang palakumpasan ng awiting “Magandang


Araw”?
 Sagot : ¾ -ibig sabihin may tatlong
kumpas sa bawat sukat
 Ano ang ibig sabihin ng 3? At naman ang ibig
sabihin ng 4?
 Sagot : ang 3 ay nagsasabi kung ilang
kumpas ang bawat sukat. Kaya may
tatlong kumpas.
 Ang 4 naman ay sinasabi kung anong uri
ng nota ang tumatanggap ng isang
kumpas. Quarter note ang tumatanggap ng
isang kumpas.

B. Development (Pagpapaunlad)

 Ano-anong uri ng note at rest ang ginamit sa


awitin?
 Sagot : quarter note, half note, eighth
note at quarter rest
 Ano ang meter ng awitin?
 Sagot : duple o dalawahan
 Ilan ang bilang ng kumpas sa bawat sukat?
 Sagot : dalawa
 Ilang sukat (measure) meron lahat ang awiting
“Tayo Na”?
 Sagot : merong 16 measures
C. Engagement (Pagpapalihan) Gamit ang barline , pangkatin ang mga note at rest ayon sa
time signature.

 Sagot :

 Ang paraan para malaman kung tama ang pagkakapangkat-


pangkat ng mga note at rest gamit ang bar line.

1 +1+1/2+1/2 1+1+1 1+1/2+1/2+1 2+1 1+2


=3 =3 =3 =3 =3
 I-add ang bilang ng kumpas ng mga note at rest sa bawat sukat
at dapat ang total nito ay akma sa time signature na 3.

D. Assimilation (Paglalapat)
Paglalahat :
Ang isang measure o sukat ay nabubuo sa pamamagitan
ng pagsasama-sama ng mga note at rest at ginagamitan ng
barline upang makabuo ng pangkat ayon sa nakasaad na
time signature.

Pagtataya :
Tukuyin at isulat ang limang karaniwang rhythmic pattern
na matatagpuan o ginamit sa awiting “Tayo Na!”. pp. 10

1.

2.

3.

4.

5
Sagot :

1.

2.

3.

4.

5.

V. PAGNINILAY  Ano ang mangyayari kung may sinusunod tayong mga


patakaran sa pagsasaayos ng mga bagay-bagay?

Prepared by:
EPIFANIA C. ESCOPETE
Teacher III
Checked by:
JHUMAR P. CONCEPCION
Master Teacher II

Noted:
NENET M.
CUAÑO
Principal I

You might also like