You are on page 1of 2

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VIII
Division of Eastern Samar
ORAS WEST DISTRICT
CAGPILE INTEGRATED SCHOOL
501932
Brgy. Cagpile, Oras, Eastern Samar

Daily Lesson Plan


MUSIC 5
Q1, W3

I. Layunin:
a. Nakikilala ang iba’t-ibang uri ng mga note at rest

II. Mga Nilalaman

A. Paksa: Pagkilala sa iba’t-ibang uri ng mga note at rest


B. Lunsarang Awit:“Lupang Hinirang” G, ,
Oh! What a Beautiful Mornin’ Eƅ
Song of Praise – G,
C. Sanggunian: MUSIC 5 MELC , MUSIC 5 SLM Q1M3
D. Kagamitan: pitch pipe, mga flashcard ng mga note at rest
E. Pagpapahalaga: Pakikiisa/Pagmamahal sa Bayan
F. Konsepto: Sa masusing pag-aaral sa mga simbolo ng musika,
Maipakikita ang kaugnayan ng iba’t-ibang tunog at mga simbolo
sa pagsusuri, paglikha, pagsusulat at pagtatanghal ng musika
III. Pamamaraan

a. Paglalapat
Batay sa bilang ng mga note sa loob ng isang measure, paano napangkat ang
awitan? (tatluhan)

Ipadyak/Ipalakpak ang rhythm ng “Oh! What a Beautiful Mornin’” ayon sa bilang


ng mga note at rest na ginamit.

b. Repleksiyon
Ano ang kahalagahan ng mga note at rest sa paggawa ng isang komposisyong
musical?
(Ang mga note at rest ay ginagamit upang magkaroon ng ritmo. Ito ay mahalaga
sa musika dahil ito ang saligan ng balangkas na siyang nagiging daan sa
paggalaw ng melodiya.
G. Pangwakas na Gawain
Awitin muli ang awit at lagyan/lapatan ng angkop na galaw ng katawan.
IV. Pagtataya
Sagutin ang mga sumusunod:

a. Iguhit ang half note.


b. Ano ang katumbas na bilang ng dalawang quarter note?
c. Ilang kumpas/beat mayroon ang quarter note?
d. Iguhit ang quarter note.
e. Ano-ano ang mga note na nasa ika-limang measure ng awiting “Morning Has
Broken”?

V. Takdang Aralin

Pag-aralan ang awit. Lagyan ng kaukulang kumpas ang bawat note.

Prepared by: Checked/Verified:

DEVIA ALBERT M. NOROMBABA LUSANTA CONRADA C. MADEJA


T-I MT-II

Noted:

NARCISO R. NOGUIT
School Head

You might also like