You are on page 1of 5

Paaralan TAMBO ELEMENTARY SCHOOL Baitang 5 – ST.

JOSEPH
GRADE 5 Guro MELODY GRACE M. CASALLA Asignatura MAPEH (MUSIC)
DAILY LESSON LOG Panahon at Oras ng Pagtuturo NOBYEMBRE 6-10, 2023 2:20-3:00 Markahan IKALAWA

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I.LAYUNIN
A.Pamantayang Pangnilalaman Recognizes the musical symbols and demonstrates understanding of concepts pertaining to melody
B.Pamantayan sa Pagganap Accurate performance of songs following the musical symbols pertaining to melody indicated in the piece
C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto Recognizes the meaning and uses of Identifies the pitch names of each Describes the use of
F clef on the staff MU5ME-IIa-1 line and space on the F-Clef staff the symbols: sharp (# ), SCHOOL INTRAMURALS
MU5ME-IIa-2 flat (♭), and natural (♮) MU5ME-
IIb-3
II.NILALAMAN Pagkilala sa kahulugan at Pagkilala ng mga pitch name ng mga Pagkilala sa Kahulugan At
kahalagahan ng F clef sa staff. staff at spaces ng F-Clef staff Kahalagahan ng sharp (#), flat
(♭), and natural (♮)
III.KAGAMITANG PANTURO
A.Sanggunian
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral
3.Mga pahina sa teksbuk Umawit at Gumuhit p. 33 T.X M.G p. Halina’t Umawit 5 p. 12-17 Enhancing Skills Trough MAPE 5
TX.p. 57-60
4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng PLP Musika 5 PLP Musika 5 PLP Musika 5
Learning Resource
B.Iba pang kagamitang panturo Tsart ng F cleff, Powerpoint, video larawan na nagpapakita ng mga Tsart ng mg Simbolo,Sharp #,
ngalang pantono ng guhit at puwang Flat , at Natural, Power Point
ng Fclef, staff, powerpoint
presentation
IV. PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula 1. Pagsasanay: Tonal Drill: Pagsasanay: Balik-aral
ng bagong aralin Gamitin ang Kodaly Signs Rhythmic Itapik ang Rhythmic Ipaawit sa mga bata ang
2. Balik-Aral Pattern hulwarang ritmo habang
Ano ang pagkakaiba ng major scale Ipadyak ang beat. sinasabayan nila ito ng
at minor scale? Paano magagawang Pagpalakpak. a. “Leron – Leron
minor scale ang major scale? Ano Sinta
ang major scale?
Ano ang minor scale? 2. Balik-Aral Ipaawit sa mga mag-
aaral habang pinapalakpak ang
hulwarang ritmo ng awit. a. “Batang
Masipag”
B.Paghahabi sa layunin ng aralin Laro: Maglalagay ng limguhit sa Pagganyak: Ipaawit sa mga bata ang Pagganyak : Ipaawit sa mga bata
sahig kung saan ang mga bata ang “Do, Re, Mi, Song” at ipabigkas sa ang hulwarang ritmo (Awit ng
bubuo ng mga titik alpabeto na A, B, kanila ang mga titik sa alpabeto. Anu- Pulubi) at pansinin ang pagtaas
C, D, ,E, F, G ang bumubuo sa mga anong mga titik ang bumubuo sa at pagbaba ng kalahating nota ng
pitch name. Sa hudyat ng guro alpabeto? awit at ang pagbabalik nito sa
ibibigay ng mga bata ang pangalang natural na tono.
pantono sa limguhit. Ang batang
hindi makasagot ay
pansamantalang matatanggal at
uulitin ang ganitong proseso batay
sa ninanais ng guro.
C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong ralin (Paglatag ng Musical scale ng awit Iparinig sa mga bata ang lunsarang Iparinig sa mga bata ang
“Sturdy Growing Tree”) awit (Ako ay Nagtanim) lunsarang awit.
- Ipakita at ipasuri sa mga bata ang
iskala sa tunugang F mayor
kasunod ay angmga nota nito
- Ipakita ang piyesa ng awit
D.Pagtalakay ng bagong konspto at paglalahad ng Pag aralan ang awit at ituro ito sa Ituro ang awit gamit ang rote method Ituro ang awit sa paraang rote
bagong kasanayan #1 mga bata. Maaring gumamit ng cd habang nakatingin sa notasyon ng method at pansinin ang pagtaas
player sa pagpapaawit sa mga bata awiting “Ako ay Nagtanim”.. Awitin at pagbaba ng tigkalahating nota
Awitin nang sabay sabay ang awit ang awit nang sabay-sabay ng awit (aawitin ang awit ng
sabay sabay)
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad - Ano ang napapansin ninyo habang - Ipapansin ang mga guhit kung saan - Ipapansin/pansinin ang
ng bagong kasanayan #2 inaawit ang awitin? nakasulat ang notation ng awit chromatic na simbolo o ang mga
– Anu ano ang mga letter name o Pagmasdang muli ang notation ng simbolo na nakikita sa limguhit.
pitch name ng bawat linya ng lunsarang awit. Sabihin: Ang musika Pagmasdan ang mga simbolo na
limguhit o staff? ay nakasulat sa staff na binubuo ng ginagamit sa awit, pansinin kung
– Anu ano ang mga letter name o limang guhit at apat na puwang. - kaylan tumaas ng kalahating nota
pitch name ng bawat linya ng bawat Ipakita ang staff (Iguhit ito sa pisara) ang tono nito at ang nota na
space o puwang? Itanong: Ilang guhit ang bumubuo sa nagpapababa ng kalahating nota
– Saan makikita ang pitch name na staff? Sabihin: Ang staff ay binubuo at ang panauling sagisag na
F sa limguhit? ng limang guhit. - Pansinin ang nagpapabalik sa natural na tono
– Ito ang lundayang tono ng musical signs na nakalagay sa ng awit. - Ipakita muli ang awit .
Tunugang F, dito matatagpuan ang unahan ng staff. Ano ang tawag sa Itanong, Anong simbolo ang
“do” sa Tunugang F. simbolong ito? nagpapataas ng kalahating nota
- Ang clef ang nagsisimula ng range ng awit? - Paano naibabalik sa
ng mga tono ng note sa staff - dati ang tono ng isang awit? -
Ipakilala ang mga pitch name ng mga Ano ang tawag sa simbolo na
guhit at puwang ayon sa isinasaad ng nagpapabago ng tono ng isang
awiting “Ako ay Nagtanim” - Ang mga awit? - Ang sharp o sustinido (#)
pitch name ay binubuo ng mga titik ay simbolo na nagsasaad ng
ng alpabeto: CDEFGAB - Ilan ang bagbabago ng tono ng awit ng
mga titik na ginamit sa mga pitch kalahating pataas. - Ang Flat o
names? - Anu ano ang mga pitch Bimol( b) ay simbolo na
names na matatagpuan sa mga nagsasaad ng pagbabago
guhit? - Anu ano ang mga pitch name kalahating tono ng awit pababa. -
na matatagpuan sa mga puwang? Ang Natural( #) ay ang simbolong
tinatawag na panadang panaul,
ito ang nagpapabalik sa natural
na tono ng isang awit.
F.Paglinang na Kabihasaan Gamit ang Kodaly Hand Signals, -Gumuhit ng staff sa pisara. Hayaang A. Lagyan ng simbolo na
gawin ang mga sumusunod habang isulat ng mga bata ang mga pitch pagpapataas ng kalahating nota
inaawit ito. name sa guhit at puwang. ang mga sumusunod..
C ____________________
A ____________________
F ____________________
D ____________________
G ____________________
B. Lagyan ng simbolo na
nagpapababa ng kalahating nota
ang mga sumusunod.
G ____________________
A ____________________
D ____________________
B ____________________
E ____________________
G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay Ang F cleff ay simbolo ng notasyon. Ang ating pag-aaral ng mga pitch Paano napahahalagahan ang
Ang aralin sa F cleff ay name sa guhit at puwang sa F clef mga awiting bayan?
nagpapahiwatig na ang bawat isa staff ay nakatulong upang makabuo
dito sa mundo ay may kaniya- tayo ng mga salita sa ating kaalaman
kaniyang mahalagang bahaging sa mga titik na bumubuo sa bawat
ginagampanan upang maging linya at puwangng F clef staff.
kapakipakinabang hindi lamang sa
sarili kundi maging sa kapwa
H.Paglalahat ng aralin Ano ang F Mayor? - Anu ano ang mga pitch name ng Anu-ano ang mga simbolo na
Paano masasabi na ang isang mga guhit na bumubuo sa F clef ginagamit upang tumaas at
iskala ay nasa Tunugang F mayor? staff? bumaba ng tig kalahating nota
- Anu ano ang mga pitch names ng ang tono ng isang awit? At paano
mga puwang na bumubuo sa F clef ito naibababalik sa kanyang
staff (ang mga pitch names sa mga natural na tono.
guhit ng F clef staff ay EBGDF at ang
mga pitch names sa mga puwang ng
F clef staff F,A,C,E)
I.Pagtataya ng aralin Isulat ang pangalang pantono o Isulat ang mga pitch names sa Basahin ang mga sumusunod at
pitch name sa iskalang F mayor at puwang upang mabuo ang mga piliin ang tamang sagot
ibigay ang katumbas na tono nito. salita.

J.Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at


remediation
V.MGA TALA
VI.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like