You are on page 1of 5

GRADE 5 School: TONSUYA ELEM.

SCHOOL Subject MAPEH


DAILY LESSON LOG Learning
Teacher: VARGAS, RYAN T. MUSIC
Area:
November 14, 2023,
Teaching Dates and Monday)7:30-8:10 Mercury,
8:20-9:00 Jupiter, 9:40- Quarter: 2nd QUARTER
Time:
10:20 Earth, 10:40-11:20
11:20-12:00 Comets

I. LAYUNIN
Content Standard: Recognizes the musical symbols and
demonstrates understanding of concepts pertaining to
A. Pamantayang Pangnilalaman
melody
Performance Standard: Accurate performance of songs
following the musical symbols pertaining to melody
B. Pamantayang Pagganap
indicated in the piece
 Natukoy ang mga pitch names ng F-clef staff
(MU5ME-IIa-2) at inaasahang makamit ang mga
sumusunod na layunin:
a. Natutukoy ang mga pitch names ng F-clef
C. Mga Kasanayan sa staff.
Pagkatuto. Isulat ang code ng b. Naguguhit ang nota ( ) sa F-clef staff ayon
bawat kasanayan sa ibinigay na mga pitch
names.
c. Naibibigay ang tama at angkop na paliwanag
na gamit ng F-CLEF sa
isang musikal na komposisyon.
II. NILALAMAN Music: Ang mga Pitch Names ng mga F-Clef Staff
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
MAPEH module 5, MELCS
Karagdagang Kagamitan Mula Sa
Portal Ng Learning Resource Powerpoint presentation, VIDEO presentation

B. Iba Pang Kagamitang


Panturo
III. PAMAMARAAN
Panuto: Tukuyin ang mga pitch names (A, B, C, D, E, F,
G) ng F-clef staff. Isulat ang sagot sa sagutang papel.

A. Balik-aral sa nakaraang
aralin at/ o pagsisimula sa
bagong aralin

Ang clef ay isa sa mahalagang simbolo musika. Ito ay


B. Paghahabi sa layunin ng nagsasabi kung ano ang pitch ng isang nota na nakalagay
aralin sa linya at puwang ng staff. Sa araling ito ay
matututunan mo ang mga pitch names ng nasa F-clef staff.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa layunin ng
bagong aralin
Ang tiyak na pitch names ng bawat guhit at puwang ay
nakabatay sa uri ng clef na matatagpuan sa unahan ng
D. Pagtalakay ng bagong staff.
konsepto at paglalahad ng Ang mga pitch names na makikita sa mga guhit ng F-Clef
bagong kasanayan #1 staff ay G, B, D, F, A (Good Boy Does Fine Always).
Samantalang ang mga pitch names naman na makikita sa
puwang ng F-Clef staff ay A, C, E, G (All Cows Eat
Grass).

Ang F-Clef ay kilala rin sa tawag na Bass Clef. Mahalaga


ang F-Clef dahil ito ay karaniwang ginagamit para sa
range ng mga boses ng mga lalaki. Ito ay ang boses na
E. Pagtalakay ng bagong bass o baho para sa mababang tono at tenor naman sa
konsepto at paglalahad ng mataas na boses ng lalaki. Kaya ito ay tinatawag na
bagong kasanayan #2 F-Clef ay dahil ang pagguhit at pagsulat nga simbolong
ito ay nagsisimula sa notang F o sa 4th line.
Samantalang ang C o Do ng F-Clef ay nagsisimula naman sa
pangalawang puwang o 2nd space.
Gawain 1.
Tukuyin ang mga pitch names na nasa F-clef staff. Isulat
sa kahon ang mga katumbas na pitch names. Isulat ang
sagot sa sagutang papel.

F. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Test)

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay
Sagutin: Sagutin ang tanong: Bakit kailaingan gamitin
H. Paglalahat ng Aralin ang mga F clef sa isang composition. Gaano kahalaga ang
paggamit ng F Clef sa isang kanta. Gawin ito sa sagutang
papel.
A. Tukuyin ang mga pitch names ng F-clef staff. Isulat
ang sagot sa sagutang papel.

I. Paglalapat

J. Pagtataya ng Aralin 1. Tukuyin ang mga pitch names na nasa linya ng F-clef
staff at.isulat ang sagot sa
sagutang papel.
2. Tukuyin ang mga pitch names na nasa espasyo ng F-clef
staff at isulat ang sagot sa
sa sagutang papel.

3. Iguhit ang buong nota ( ) ayon sa ibinibigay na pitch


names sa F-Clef Staff. Gawin ito sa sagutang papel.

Panuto: Gamitin ang buong nota ( ) sa pagtukoy ng mga


pitch names na nasa F-Clef staff.

K. Karagdagang gawain para sa


takdang-aralin at remediation

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation?
Prepared by: Checked by: Monitored by:

RYAN T. VARGAS MIELLY C. DEUNA MARIA JOSEFINA C. BORRES


Teacher - II Master Teacher 1 Principal

You might also like