You are on page 1of 5

Date: November 28, 2022

Monday
Time: 3:05-3:35
Banghay Aralin sa MAPEH 1 (MUSIKA)
Ikalawang Markahan May mga awit din na pambati. Kantahin
IKA-APAT NA LINGGO natin ito na may kilos.
Kamusta kamusta kamusta
I. LAYUNIN Kamusta kayong lahat
Sing the melodic of the song with the correct Ako'y tuwang-tuwa
pitch. E.g role singing, counting song, echo singing. Masaya't nagagalak
MUIME-IIB-5 Tralalalalalala
II.PAKSA-ARALIN Kamusta kamusta kamusta
a. Aralin: Pag-awit ng Melodiya na may Kamusta kayong lahat
Tamang Tono Ako'y tuwang-tuwa
b. Sanggunian: K to 12 MELC Masaya't nagagalak
c. Kagamitan: tv, ppt, chart Tralalalalala
d. Pagpapahalaga: kooperasyon 5. Gawain
III.PAMAMARAAN Awitin ang Twinkle, Twinkle Little Star na
A. Panimulang Gawain may tamang tono.
1. Balik- aral Paglalahat
Ano ang tawag sa mga notang ito? Ano-ano ang ibat-ibang uri na ating
tinalakay sa himig na may tamang tono?
Tandaan:
Ang bawat himig ay nararapat na may
Ito ay tinatawag na iskala ng musika na may tamang tono. Halimbawa na lamang ng mga
melodic pattern kung saan maaaring mataas o awit pambata, awit ng may pagbilang at
mababa ang tono. awit na may aksiyon.
2. Pagganyak: 6. Paglalapat
Pangkatin ang mga bata sa 4 na grupo.
Awitin ang mga naitakdang kanta na may
angkop na tono at kilos.
Group 1- Ako ay May Lobo
Group 2- Bahay Kubo
Group 3- Leron-Leron Sinta

Ano ang nakikita nyo sa larawan?


Ano ang kinakanta natin kapag may
kaarawan?
B. Panlinangna Gawain
3. Paglalahad
Ngayong araw, ating aawitin na may himig IV.Pagtataya
ang ibat-ibang kanta na may tamang tono. Iguhit ang puso kung ang awit ay Awit Pagbati, bituin
4. Pagtatalakay: kung awit na may pagbilang at araw kung awit na may
aksiyon.
1. Magandang Araw po
2. Isa, Dalawa, Tatlo
3. Tong, Tong, Tong
4. Itsy, Bitsy Spider
5. Good Morning
Takdang -Aralin
Umisip ng tig-isang kanta na may awit pagbati, awit ng
Ito ang awit sa mga kaarawan. May awit pagbilang at awit na may aksiyon. Isulat ito sa
din sa pagbibilang. MAPEH notebook.
Natatandaan nyo pa ba ang Ten Little
Indian Song?Halina’t kantahin natin ito na Date: November 29, 2022 Martes
may kasamang kilos.

Time: 3:05-3:35 IKA-APAT NA LINGGO


Banghay Aralin sa MAPEH 1 (ARTS)
Ikalawang Markahan I.LAYUNIN
Create a design inspired by Philippines Flower, Anong mga kulay, hugis at linya ang nabuo sa
jeepneys,filipino fiesta décor, parol and objects, mga larawan?
and other geometric shapes found in nature using 4. Pagtatalakay
primary and secondary colors. A1PR-IIG Ibigay ang mga pangalan ng mga makukulay na
II.PAKSA-ARALIN bagay.
A. Aralin: Pagguhit at Pagkulay ng ibat-ibang
disenyo
B. Sanggunian: K to 12 MELC
C. Kagamitan: tv, ppt, chart
D. Pagpapahalaga: Kalinisan, Pagmamalaki sa
Disenyo ng mga Pilipino
Ano-anong kulay ang makikita sa
III.PAMAMARAAN bahaghari?
A.Panimulang Gawain Ano uri ng linya o hugis ang nasa larawan?
1. Balik- aral
Ano-ano ang mga pangunahing kulay?
Magbigay ng mga bagay na may pangunahing
kulay.

Ano -ano naman ang mga Pangalawang Kulay? Ano ang tawag sa larawan?
Magbigay ng mga halimbawa ng mga bagay na Ano-anong kulay ang makikita sa larawan?
may Pangalawang Kulay? Tukuyin ang mga linya o hugis na makikita
sa sasakyan?
2. Pagganyak
Pagmasdan ang mga larawan

Ano ang tawag ng nasa larawan?


Ano ang naitutulong ng mga bulaklak sa
kapaligiran?
Narito ang mga hugis kapag nagtatagpo ang
mga linya.

Ano ang napapansin nyo sa mga larawan?

Nakakita na ba kayo ng mga ganitong okasyon o


selebrasyon?

B.Panlinangna Gawain 5. Gawain


3. Paglalahad Gumuhit ng bahay na may ibat-ibang hugis at
Tukuyin ang mga nasa larawan. kulay.

6. Paglalahat
Tandaan: Ang lahat ng bagay na ating
nakikita sa paligid ay maaaring gawan ng
representasyon sa pamamagitan ng mga hugis at
kulay.

Ang mga bagay sa ating paligid ay may ibat-ibang


hugis. Sa pagkakaiba ng mga ito ay lalong
napapaganda ang ating kapaligiran. May mga KRAYTIRYA Napakahusay
5
Mahusay
4
Pagbutihan
pa
bagay na hugis puso, bilog, biluhaba, pahaba at 3
iba pa. Kalinisan
Malinis ang
pagkakagawa
na walang
Ang mga hugis ay nabubuo kapag nagtatagpo ang lagpas na kulay
mga linya.
Simbolong
naiguhit
Angkop ang
bagay na ginuhit
at kinulayan.

7. Pagtataya
Gumuhit ng isang tanawing dagat at kulayan.

IV. Takdang -Aralin


Pamantayan Gumuhit ng isang tanawin na nagpapakita ng
ibat-ibang hugis,linya at kulay. Kulayan ito.

7. Paglalapat
Pangkatang Gawain
P1 – P3
Kulayan ang sasakyan ng ibat-ibang kulay.
Pamantayan
Kalinisan- 5 puntos
Maganda at kaaya-ayang tignan- 5 puntos Date: December 01, 2022
Huwebes
Time: 3:05-3:35

Banghay Aralin sa MAPEH 1 (P.E)


Ikalawang Markahan
IKA-APAT NA LINGGO

I. LAYUNIN
Naisasagawa ang kilos lokomotor at di
lokomotor na hindi nagbubungguan.
PEIPF=IIa-h2

II.PAKSA-ARALIN
e. Aralin: Kilos Lokomotor at di Lokomotor
f. Sanggunian: K to 12 MELC
g. Kagamitan: tv, ppt, chart
h. Pagpapahalaga: kooperasyon at pagiging
disiplinado

III.PAMAMARAAN
C. Panimulang Gawain

1. Balik- aral
Ano ang ibig sabihin ng kilos
lokomotor?
Magbigay ng halimbawa.
Ano naman ang kilos di
lokomotor?
Magbigay ng halimbawa.
2. Pagganyak
Gawin ang mga sumusunod ______3. Pagtayo
1. Pumalakpak ng sampung beses ______4. Pagbaluktot
2. Magmartsa ______5. Pag-ikot
3. Tumalon
4. Tumakbo V. Takdang -Aralin
5. Lumakad Magtala ng Limang Kilos Lokomotor at Limang
Tukuyin ang kilos lokomotor at kilos di Kilos Di Lokomotor.
lokomotor sa ating mga ginawang
kilos.

B. Panlinangna Gawain
1. Paglalahad Petsa: December 02, 2022
Araw: Biyernes
Ngayong araw, pag-aaralan natin ang
Oras: 3:05-3:35
kilos lokomotor at di lokomotor na
hindi nagbubungguan I. Layunin
Nakasasagot sa Lagumang Pagsusulit bilang 2 sa
2. Pagtatalakay MAPEH na maayos at tama.

Ating gayahin ang mga kilos na nasa II. Paksang- Aralin


video na hindi nagbubungguan. Lagumang Pagsusulit bilang 2 sa MAPEH

Locomotor and Non Locomotor Dance (PE Kagamitan


1) - YouTube  MELC- DBOW
 Sagutang papel at tanungang papel.
Ano ang mga kilos Lokomotor ang
III. Pamaraan:
inyong mga ginawa?
A. Pamukaw-sigla
Magbigay ng halimbawa? 1. Pag-awit o pagsayaw
Ano naman ang mga kilos Di 2. Pamantayan sa pagkuha ng
Lokomotor ang inyong mga ginawa? pagsusulit.
Magbigay ng halimbawa? B. Paghahanda ng sagutang papel.

Bakit mahalaga na sa pagsayaw ay C. Pagbibigay ng tanungang papel.


isipin ang distansiya?
D. Pakikinig ng mga panuto sa bawat bahagi
3. Paglalahat ng pagsusulit.
Ano ang kilos Lokomotor? Ano naman
E. Pagsasagot sa tanungang papel.
ang kilos di-lokomotor?
Tandaan: Ang Kilos Lokomotor ay F. Pagpapasa ng sagutang papel at
isang kilos na gumagalaw at umaalis o tanungang papel nang maayos
lumilipat ng lugar. at pagwawasto ng mga sagot ng mga bata.
Kilos di-Lokomotor ay isang kilos na
gumagalaw pero di- umaalis o lumilipat
ng lugar.
4. Paglalapat
Pangkatin ang mga bata sa 2 na grupo.
P1 – Magpakita ng mga kilos na
lokomotor
P2 – Magpakita ng kilos di-lokomotor

IV. Pagtataya:
Lagyan ng (/) kung ang kilos ay
Lokomotor at Ekis(X) kung kilos di-
lokomotor.

______1. Pagtakbo
______ 2. Pagslide

You might also like