You are on page 1of 5

BAITANG

MALANDAY ELEMENTARY
GRADE PAARALAN AT II - MAGITING
SCHOOL
S 1 TO PANGKAT
12 LEARNING
GURO MARY ANN C. ALABIN MATHEMATICS
DAILY AREA
LESSON PETSA AT IKALIMA NA LINGGO
LOG ORAS NG DISYEMBRE 07 & 14, 2022 MARKAHAN IKALAWA
PAGTUTURO 12:50 – 1:40
I. LAYUNIN
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of subtraction and multiplication
Pangnilalaman of whole numbers up to 1000 including money
B. Pamantayan sa The learner is able to apply subtraction and multiplication of whole numbers up to
Pagaganap 1000 including money in mathematical problems and real-life situations.
C. Most Essential Learning The learner solves multi-step routine and non-routine problems involving
Competencies addition and subtraction of 2- to 3-digit numbers including money using
appropriate problem solving strategies and tools. M2NS-IIe-34.4
II. NILALAMAN O
Problem solving involving Addition and Subtraction
PAKSANG ARALIN
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa MATHEMATICS : Ikalawang Markahan-Modyul 5-6 pp. 1-6
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Modyul 5
mula sa portal ng https://drive.google.com/file/d/1J8dC0oNLdxtaSVDLusrjcNeja57NPMzj/
Learning Resource view

Modyul 6
https://drive.google.com/file/d/
1odV9_MJmDrUyPXPvwKLSqHwDWEm7fU_u/view
B. Iba pang Kagamitang Powerpoint, plaskard, tsart, larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
UNANG ARAW
HUWEBES GUIDED CONCEPT EXPLORATION
Disyembre 07, 2022
A. Balik-aral sa nakaraang Pagbalik-aralan ang nakaraang aralin.
aralin at/o pagsisimula ng Isulat ang tamang sagot sa patlang.
bagong aralin
(SUBUKIN) 1. 10 + 12 - 17 = _____
2. 16 + 15 - 14 = _____
3. 20 - 5 + 25 = _____
4. 18 – 15 + 18 = _____
5. 12 + 18 - 20 = _____
EXPERIENTIAL AND INTERACTIVE ENGAGEMENT

1 |MATH 2
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
(TUKLASIN)

Si Letlet ay isang masipag na bata. Tuwing walang pasok sa paaralan


ay tumutulong siya sa kanyang mga magulang sa pagbabantay sa
kanilang pet shop. Sila ay may ibinebentang 787 gold fish. Noong
nakaraang lingo ay may bumili ng 500 goldfish, kaya muling bumili
ang kanyang ama ng doble ng naibenta nila upang madagdagan ang
kanilang ibebenta.

Mga tanong:
1. Sino ang bata sa kuwento?__________
2. Ano ang kanyang katangian?________
3. Ano ang isa sa mga ibinebenta nila sa pet shop?____
4. Ilan ang naibenta nila noong nakaraang linggo?____
5. Anong operation ang kailangan mong gamitin upang
malutas ang suliranin? Anong mga salita ang nakita mo
kaya mo ginamit ang addition at subtraction?

C. Pag-uugnay ng mga Suriin, unawain at sagutan ang suliranin sa ibaba


halimbawa sa bagong aralin ng tamang hakbang sa pagsagot ng isang suliranin.
(SURIIN)
Si Tatay Noli ay namitas ng pinya sa kanilang sakahan:
Unang sakahan- 150 piraso
Pangalawang sakahan- 200 piraso
Ipinamahagi ang 300 sa kapwa magsasaka at ibinenta ang natira. Ilang
piraso pa ng pinya ang kanilang naibenta?
Ano ang sagot mo?

Kaya mo bang unawain ang suliraning ito?


Para lalo mo itong maintindihan tingnan ang tamang
kasagutan sa ibaba.

1.Ano ang itinatanong sa suliranin?


Sagot: Bilang ng pinya na kanilang naibenta
2.Ano-ano ang mga datos na nakita mo sa suliranin?
Sagot: 150, 200, 300
3.Ano ang gagamitin mong operation?
Sagot: Addition at Subtraction
4.Ano ang number sentence?
Sagot: [ 150 + 200 ] = N-300 = N
5.Ano ang tamang sagot?
Sagot: 50 pirasong pinya ang natira para ibenta.

D. Pagtatalakay ng bagong Paano ba natin sinusuri at nilulutas ang mga suliranin?


konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1 A.Unang hakbang: Unawain ang suliranin
(SURIIN) - Alamin kung ano ang itinatanong sa suliranin?

2 |MATH 2
B. Ikalawang hakbang: Planuhin ang gagawin
- Alamin kung ano ang mga ibinigay na datos sa suliranin.

C.Ikatlong hakbang: Gawin ang plano


- Alamin ang gagamiting operation
- Bumuo ng number sentence

D.Ika-apat na hakbang: Suriin ang iyong sagot.


- Gamitin mo ang iyong counter kung nais mong Suriin ang iyong sagot.

E. Pagtatalakay ng bagong Gamitin mo ang sumusunod na hakbang upang sasagot mo ang mga
konsepto at paglalahad ng suliranin?
bagong kasanayan #2
(SURIIN) 1. Si nanay ay naghanda ng 2 tig- isang dosenang plato para sa mga
bisita, 11 plato ang hindi nagamit. Ilang plato ang nagamit?

a. Ano ang itinatanong sa suliranin?__________


b. Ano-ano ang mga datos sa suliranin?_______
c. Anong operation ang gagamitin?___________
d. Ano ang number sentence?_______________
e. Ano ang tamang sagot?__________________

UNANG ARAW
HUWEBES EXPERIENTIAL AND INTERACTIVE ENGAGEMENT
Disyembre 14, 2022
F. Paglinang sa Kabihasan Si Bea ay pumunta sa isang bookstore at bumili ng notbuk na
(Tungo sa Formative nagkakahalaga ng ₱ 25.00. Bumili rin siya ng 2 lapis na nagkakahalaga ng
Assessment) ₱6.00 bawat isa. May natira pa siyang ₱15.00 sa kanyang pitaka.
(PAGYAMANIN) Magkano ang pera niya sa simula?

a. Ano ang itinatanong sa suliranin?____________


b.Ano-ano ang mga datos sa suliranin?________
c.Anong operation ang gagamitin?___________
d.Ano ang number sentence?________________
e.Ano ang tamang sagot?___________________
G. Paglalapat ng aralin sa 1.May 660 mga tao ang dumalo sa Family Day ng paaralan. 125 sa kanila
pang-araw-araw na buhay ay mga tatay , 330 ay mga nanay at ang natira ay mga bata. Ilan lahat ang
(ISAGAWA) mga bata?
Ano ang itinatanong sa suliranin ?______________________

2. Mayroong 2 bus ng mga mag-aaral na nagpunta sa isang resort sa


Laguna. Bawat isang bus ay may sakay na 62 mga bata. Kung ang bilang
ng mga batang babae ay nasa 75, Ilan ang batang lalaki?
Ano-ano ang mga datos sa suliranin?___________
3. Si Aiza ay bumili ng tatlong regalo para sa kanyang mga kaibigan. Ang
unang regalo ay nagkakahalaga ng ₱180.00 . Ang pangalawang regalo ay
mas mataas ng ₱30.00 kaysa una. Ang pangatlong regalo ay mas mababa
ng ₱10.00 kaysa pangalawa. Magkano ang nagastos nya sa tatlong
regalo?
Anong operation ang dapat gamitin?_____________

4. Si Aling Lita ay bumili ng 2 dosenang itlog. Inilaga niya ang kalahati


nito at ipinirito ang 5 nito. Ilang itlog pa ang hindi nailuto?
3 |MATH 2
Ano ang number sentence?_____________________

5. Bumili ng sombero si James na nagkakahalaga ng ₱70.00. Bumili rin


siya ng t-shirt na tatlong beses ang halaga sa presyo ng sumbrero.
Magkano ang magiging sukli niya kung agbibigay siya sa kahera ng
₱500.00?
Ano ang tamang sagot?________________________
H. Paglalahat ng Arallin Mga hakbang na dapat tandaan sa paglutas ng suliranin:
(ISAISIP) 1.Ano ang itinatanong sa suliranin?
2.Ano-ano ang mga datos sa suliranin?
3.Anong operation ang dapat gamitin?
4.Ano ang number sentence?
5.Ano ang tamang sagot?
LEARNER - GENERATED OUTPUT
I. Pagtataya sa Aralin Basahin at unawain ang mga tanong sa bawat bilang.
(TAYAHIN) Bilugan ang letra ng tamang sagot.
1. Si Allan ay may na 25 lapis. Si Lucy ay may 5 higit na lapis
kay Allan . Ilan lahat ang lapis nina Allan at Lucy?Ano ang
itinatanong sa suliranin?
A.Bilang ng lapis nina Allan at Lucy
B. Bilang ng lapis ni Allan
C.Bilang ng lapis ni Lucy

2. Si Nika ay gumawa ng 25 na suman.Ipinamahagi niya ang


15 piraso at ipinagbili ang natira sa halagang P5.00 bawat
isa. Magkano ang kanyang kinita ? Anong operation ang
dapat gamitin?
A.Addition
B. Subtraction
C.Addition and Subtraction

3. Si Anna ay nakakolekta ng 28 na basyo ng bote.Si Bela ay


nakakolekta naman ng 23 basyo ng bote. Kailangan nila
makakolekta ng 90 na bote para sa proyekto sa
paaralan.Ilang basyo ng bote pa ang kailangan nilang
kolektahin?Ano-ano ang mga datos sa suliranin?
A.28 at 23 na basyo ng bote
B. 23 at 90 na basyo ng bote
C.28,23 at 90 na basyo ng bote
4. Si Manny ay may 18 na lapis. Si Nardo ay may lapis din na
mas mababa ng 4 kay Manny.Si Carlo naman ay mas
marami ng dalawa kay Nardo. Ilan lahat ang lapis nilang
tatlo? Ano ang tamang sagot?
A. 48
B. 50
C.52

5. Si Gina ay may naipong ₱1,000 sa bangko. Nais niyang


bumili ng bagong sapatos kaya bumawas siya ng ₱550 sa
kanyang naipon.Nang sumunod na linggo nagdeposito
siya ng doble sa kanyang binawas noong nakaraang
araw. Magkano na ang pera niya sa bangko? Ano ang
mathematical sentence?
4 |MATH 2
A. [₱1000 – ₱550 = N] +[ ₱550 + ₱550] = N
B. [₱ 1000+ ₱550 = N] +[ ₱550 + ₱550 ] = N
C. [₱ 1000 + ₱550 = N] –[ ₱550 + ₱550] = N

J. Karagdagang gawain para sa Basahin at unawain ang suliranin sa ibaba at isulat ang
takdang-aralin at remediation hinihinging sagot.
(KARAGDAGANG
GAWAIN) Si Dan ay may ₱750.00. Nais niyang bumili ng dalawang
t-shirt. Ang isang t-shirt ay nagkakahalaga ng ₱440, ang
isang t-shirt naman ay ₱520. Magkano pa ang kailangan
niya upang mabili ang dalawang t-shirt?

1.Ano ang itinatanong sa suliranin?_________________


2.Ano-ano ang mga datos sa suliranin?_____________
3.Anong operation ang dapat gamitin?_____________
4.Ano ang number sentence?______________________
5.Ano ang tamang sagot?_________________________
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?

Inihanda ni: Iwinasto nina: Pinagtibay ni:

MARY ANN C. ALABIN MIA R. ESPERANZA / SHIRLEY T. VERANO AIZALEEN M. GARCHTORENA


Guro MT-1 / MT- 1 Principal IV

5 |MATH 2

You might also like