Professional Documents
Culture Documents
L.E Math2 Melc 14
L.E Math2 Melc 14
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE
Naic District
SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL
I. LAYUNIN 1. Nasasagot ng wasto ang mga suliranin gamit ang iba’t ibang
stratehiya.
2. Naipapakita at naisasabuhay ang pagiging matapat sa pagsagot ng
mga aralin.
A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of whole numbers up to 1000, ordinal
numbers up to 20th, and money up to PhP100.
B. Pamantayan sa Pagganap 1.is able to recognize, represent, compare, and order whole numbers up
to 1000, ordinal numbers up to 20th, and money up to PhP100 in
various forms and contexts.
C. Pinakamahalagang
Kasanayan sa Pagkatuto MELC NO. 14
(MELC) (Kung Solves routine and non-routine problems involving
mayroon,isulat ang addition of whole numbers including money with sums
pinakamahalagang up to 1000 using appropriate problem-solving
kasanayan sa pagkatuto o strategies and tools.
MELC
D. Pagpapaganang Kasanayan
(Kung mayroon,isulat ang
pagpapaganang kasanayan.)
II. NILALAMAN Solves routine and non-routine problems involving
addition of whole numbers including money with sums
up to 1000 using appropriate problem-solving
strategies and tools.
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian MELC MATH G2 PVOT BOW R4QUBE CG pahina 135 (RM #306.
s. 2020)
MELC MATH G2 pahina 264-265
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE
Naic District
SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL
d. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng Learning
Resource
B. Listahan ng mga Kagamitang
Panturo para sa mga Gawain sa
Pagpapaunlad at
Pakikipagpalihan
IV. PAMAMARAAN
A. Panimula Sa nakaraang taon, napagralan mo ang iba’t ibang suliranin na may
kinalaman sa pagdaragdag. Ngayong taon, ipagpatuloy mo ang
pagtuklas sa mga suliranin na may kinalaman sa pagsasama sama o
addition at mga bilang na may kinalaman sa pera gamit ang iba’t ibang
estratehiya.
Tandaan:
• Alamin kung ano hinahanap.
• Hanapin ang word
• Pagsamahin muna ang mga digit sa isahang pangkat sunod ang
sampuan hangga’t isangdaang pangkat.
• Pangkatin muli kung kinakailangan tulad ng halimbawa.
V. PAGNINILAY Gawain
Panuto: Sa iyong journal sa Mathematics, kumpletuhin ang mga
pangungusap.
a. Sa araling ito, natutunan ko ang___________________.
b. Ako ay nahirapan sa bahagi ng aralin na____________.
c. Pinakagusto ko sa araling ito ay___________________.
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE
Naic District
SAN ROQUE ELEMENTARY SCHOOL
Inihanda ni:
ERMEL C. CABASAN
Teacher I